• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

prettyboy247

bác anxongjong mod cho mình cái file theme.xml Dream này cho hiện ảnh động với nhân thể bác mod cho mình cái số trong lịch cho thành màu trắng đồng màu với những chữ kia,nếu ko màu trắng được bác bỏ dùm e cái ô lịch đi nhé.
với lại bác cho hỏi màn hình ngang có thể thêm 1 khung ở trên cùng giống màn hình dọc này ko,để hiển thị logo mạng và mấy thứ giống màn hình dọc ko ý bác

anxongjong

mod thanh bar nối liền với cái khung tròn ở dưới như hình, thời tiết nằm ở phần thanh bar tròn, và bộ icon này được không ạ?

với lại bác cho hỏi màn hình ngang có thể thêm 1 khung ở trên cùng giống màn hình dọc này ko,để hiển thị logo mạng và mấy thứ giống màn hình dọc ko ý bác

Sorry các bác hiện nay tui mắc bận rùi nên chỉ chỉnh sửa sơ sơ thui còn mod như yêu cầu của các bác là phải can thiệp sâu vào cấu trúc theme thì không có thời gian ạ.

@same: Bác dùng file theme_bar nhé
@prettyboy247: bác thử file đính kèm nhé. Màn hình ngang là 2.gif, màn hình dọc là 1.gif

chỉ em làm cái Lôgô mạng đi của em nó hiện hình cái loa

Bác dùng file theme nào vậy?

Chỉnh sửa cuối:

same

anh anxongjong sửa cái logo mạng và thứ thành chữ màu trắng và chuyển thời tiết lên giúp em được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

anxongjong

sửa cái logo mạng và thứ thành chữ màu trắng và chuyển thời tiết lên giúp em được không ạ?

Sửa màu chữ thì hiện nay chưa làm được, chỉ có thể sửa màu nền. Còn cái thời tiết thì bác tải file theme đính kèm thử xem.

đổi màu đồng hồ và ngày tháng thành màu khác dc ko?

Bác muốn đổi thành màu gì.

same

Lại làm phiền anh nữa rồi. Ý em là fix lại màu cho cái logo mạng và thứ ở thanh bar trên cùng àh(sua lại màu trắng giúp em, vì chữ màu đen nên không thấy logo mạng và thứ! chứ không phải là đổi màu cái (today.... và 10.2010). Còn cái (today.... và 10.2010) và những dòng chữ như tin tức, google...., anh fix lại màu trắng giúp em nha. Còn cái thời tiết thì quá đẹp.

anxongjong

Lại làm phiền anh nữa rồi. Ý em là fix lại màu cho cái logo mạng và thứ ở thanh bar trên cùng àh(sua lại màu trắng giúp em, vì chữ màu đen nên không thấy logo mạng và thứ! chứ không phải là đổi màu cái (today.... và 10.2010). Còn cái (today.... và 10.2010) và những dòng chữ như tin tức, google...., anh fix lại màu trắng giúp em nha. Còn cái thời tiết thì quá đẹp.

Trên thanh bar hiện nay chưa làm được.
Bác tải lại file đính kèm nhé

synchd

xem dùm mình sao thời tiết của mình bị làm sao ý báo rain mà biêu tượng thời tiết lại nắng
View attachment 182625
bạn mod cho mình có thể hiện đựoc 2 hàng ghi chú ko hiện đựoc mỗi kiểm tra tài khoản .vd có sn hay gì đó thì ko hiện lên 2 hàng được
thank nhiều

same

xem dùm mình sao thời tiết của mình bị làm sao ý báo rain mà biêu tượng thời tiết lại nắng
View attachment 182625
bạn mod cho mình có thể hiện đựoc 2 hàng ghi chú ko hiện đựoc mỗi kiểm tra tài khoản .vd có sn hay gì đó thì ko hiện lên 2 hàng được
thank nhiều

Dạ máy của em cũng thế, báo rain mà nguyên cái hình mặt trời bự trước mắt. :(

anxongjong

View attachment 182625
thank nhiều

Vhome còn nhìu cái dở hơi như vậy đó, do thiết kế phần mềm không sửa được. Cái thời tiết hiện sai icon cả tháng nay rùi, mà chỉ để cho đẹp nên...mặc kệ. Còn cái ghi nhớ thì muốn nó tách dòng riêng thì lưu dưới dạng công việc (todo) vì phần mềm chỉ phân làm 2 loại todo và calendar và mỗi loại chỉ hiển thị một dòng thôi.

prettyboy247

Vhome còn nhìu cái dở hơi như vậy đó, do thiết kế phần mềm không sửa được. Cái thời tiết hiện sai icon cả tháng nay rùi, mà chỉ để cho đẹp nên...mặc kệ. Còn cái ghi nhớ thì muốn nó tách dòng riêng thì lưu dưới dạng công việc (todo) vì phần mềm chỉ phân làm 2 loại todo và calendar và mỗi loại chỉ hiển thị một dòng thôi.

Bác sửa lại cho mình cái file theme này với.ko vào được chỗ thời tiết để xem các ngày bác ak,vì file theme này e lấy của same dùng màn hình dọc,nên chỉ vào cài đặt rồi chọn thành phố,chứ ko clik được vào hình thời tiết ở ngoài màn chờ,để sửa thành độ C từ độ F.bác xem cái thởi tiết của e thế nào mà cứ hình ông mặt trời suốt ko thấy thay đổi j cả.với lại chỗ 10.2010 bác sửa cho e thành 27.10.10 với để cả ngày lun,còn bên trái today 27 bác đổi nó thành chỗ hiện logo mạng nha.thank bác

Chỉnh sửa cuối:

tieuthientuan

em đã làm đc... lôgô mạg.. thank pác các pác...
@pretty: cho em xin cái hình nền của themes trái táo đi pác ! hay cả themes cũng đc... :D

Bo0Bo0

Mình cũng công nhận cái thời tiết của bọn này quá chán...mình thì cũng chả cần nó phải chính xác lắm đâu..nhưng nếu nó đã hiện mưa thì nó phải để mưa...đây mưa nắng thế nào cũng hình mặt trời...bực dã man..rõ ràng kiểm tra file thời tiết thấy có rất nhiều icon mà..sao từ lúc 2 dùng tới giờ nó chuyển được đúng 3 lần

prettyboy247

kevotinh1510

Đã có v4.10 rồi, có bác nào việt hóa đưa lên cho anh em xài đi. Mình thấy trên vn.msinhviên.com mà không đăng kí thành viên để tải về được. Chết mất