• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

prettyboy247

@pretty: Thui bác ạ, lọ mọ làm mấy cái icon nhỏ tí teo đó tui nhức mắt thí mồ. Chắc chuyến này chắc mắt kiếng lên vài độ quá :p Tui thấy vậy cũng được rùi, để thời gian vọc tiếp cái khác nè ;;)

mấy cái ở trên bác bos sài ntn vậy?copy cái iphone.v vào đâu hả bác.mà bác làm dùm mình cái theme.xml ở trên cho nó hiện ảnh động với,nhờ bác cái đó thui

hung8285000

@pretty: Thui bác ạ, lọ mọ làm mấy cái icon nhỏ tí teo đó tui nhức mắt thí mồ. Chắc chuyến này chắc mắt kiếng lên vài độ quá Click here to enlarge Tui thấy vậy cũng được rùi, để thời gian vọc tiếp cái khác nè Click here to enlarge

mấy cái ở trên bác bos sài ntn vậy?copy cái iphone.v vào đâu hả bác.mà bác làm dùm mình cái theme.xml ở trên cho nó hiện ảnh động với,nhờ bác cái đó thui

copy cái iphone.v vao c/system/app/hdesktop_0x2001e82b
la ok,coppy toàn bộ mấy cái skin đuôi.v đó vào hết cũng được đó bạn,sau đó vào cài đặt của vhome chọn giao diện nhìn hay lắm \-/

prettyboy247

@pretty: Thui bác ạ, lọ mọ làm mấy cái icon nhỏ tí teo đó tui nhức mắt thí mồ. Chắc chuyến này chắc mắt kiếng lên vài độ quá Click here to enlarge Tui thấy vậy cũng được rùi, để thời gian vọc tiếp cái khác nè Click here to enlarge

copy cái iphone.v vao c/system/app/hdesktop_0x2001e82b
la ok,coppy toàn bộ mấy cái skin đuôi.v đó vào hết cũng được đó bạn,sau đó vào cài đặt của vhome chọn giao diện nhìn hay lắm \-/

mình copy hết cái duôi .v vào như bạn nói xong vào chọn lại kiểu đồng hồ mà ko thấy thêm j cả bạn ak,liệu có phải bung cái .v ra rồi mới copy ko,hay phải copy vào mục theme_pkn ko

trung_son_1

@pretty: Thui bác ạ, lọ mọ làm mấy cái icon nhỏ tí teo đó tui nhức mắt thí mồ. Chắc chuyến này chắc mắt kiếng lên vài độ quá :p Tui thấy vậy cũng được rùi, để thời gian vọc tiếp cái khác nè ;;)

Mới chôm được một mớ theme của V4 thấy dùng được cho 3.96 nên post để mấy bác test chơi

calendar

clean

Crystal

Crystal2

Iphone

dream_beta

Mahjong

shinMahjong

ZigZag_black

đã test hết, riêng iphone cái dấu / ngăn cách ngày tháng nó lại biến thành ô vuông ~X( máy của mình là E52
Mà bác anxongjong có hình nền mấy cái trên thì đưa lên cho a e lun cho đồng bộ:D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

có cách nào đổi màu số đồng hồ và ko cho hiển thị thời tiết ko bác anxongjong?:-?

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

của mình thì cái thứ 4 từ trên xuống ko dung được vì ko có file ảnh hỗ trợ màn hình ngang,với lại mấy cái này toàn bị lệch font thiếu nét hoặc đè chữ ở một số chỗ bác a`

trung_son_1

của mình thì cái thứ 4 từ trên xuống ko dung được vì ko có file ảnh hỗ trợ màn hình ngang,với lại mấy cái này toàn bị lệch font thiếu nét hoặc đè chữ ở một số chỗ bác a`

mình thì ko bị lệch font, chỉ là cái dấu ngăn cách ngày tháng toàn biến thành ô vuông hết:-?

prettyboy247

mình thì ko bị lệch font, chỉ là cái dấu ngăn cách ngày tháng toàn biến thành ô vuông hết:-?

có thể bác dùng font mặc định nên ko hiển thị được chỗ đó có thể là kí tự đbiet hoặc tiếng trung nên zi đó,mình thì dùng font khác ko bị ô vuông j cả mình dùng e71 cũng màn hih ngang

trung2601

Có anh em nào biết sửa lỗi mất tên ứng dụng bên trái ở ngòai màn hình đứng trên N95-8GB và N96 thì sửa giúp dùm mình với , thanks

Hình khi đứng bị mất tên ứng dụng bên trái

Và hình khi xoay ngang màn hình thì nó có

Bạn dùng cách nào để đổi tên 2 phím tắt ở 2 góc trái phải màn hình đấy (ảnh mà hình ngang), chỉ mình với, thanks!

leminhhai111

Bạn dùng cách nào để đổi tên 2 phím tắt ở 2 góc trái phải màn hình đấy (ảnh mà hình ngang), chỉ mình với, thanks!

Sory vì DT mình đã bị đứt cáp nên minh không nhớ rõ lắm. bạn vô phần cai đặt / cài đặt phím tắt / văn bản (nếu bản việt hóa thì là bắt đầu còn bản eng thì là sart bạn có thể sửa thành chữ gì cũng dc nhưng kô dc qua 6 kí tự} / chọn ứng dụng bên phải thì bạn đổi lại ứng dụng mà bạn thích

trung2601

Sory vì DT mình đã bị đứt cáp nên minh không nhớ rõ lắm. bạn vô phần cai đặt / cài đặt phím tắt / văn bản (nếu bản việt hóa thì là bắt đầu còn bản eng thì là sart bạn có thể sửa thành chữ gì cũng dc nhưng kô dc qua 6 kí tự} / chọn ứng dụng bên phải thì bạn đổi lại ứng dụng mà bạn thích

cái chữ start thì mình chỉnh được rồi còn cái ứng dụng bên phải thì không sửa được tên, bạn làm cách nào để sửa tên phím phải vậy, trong vhome chỉ cho sửa tên phím start thôi, hic:(

leminhhai111

cái chữ start thì mình chỉnh được rồi còn cái ứng dụng bên phải thì không sửa được tên, bạn làm cách nào để sửa tên phím phải vậy, trong vhome chỉ cho sửa tên phím start thôi, hic:(

Tên ứng dụng bên phải thì phải dùng 1 pm khác bạn ơi , dùng pm đổi tên ứng dụng hoặc mobihex hay siêu dịch gì đó đề đổi tên ứng dụng chẳn hạn x-plore mình đổi tên nó thành Hải , RỒI KHỞI ĐỘNG LẠI DT thì vhome sẽ hiển thị thành Hải nếu đã chọn bên phải là x-plore

anxongjong

cái theme.xml ở trên cho nó hiện ảnh động

Bác thử file đính kèm nhé

có hình nền mấy cái trên thì đưa lên cho a e lun cho đồng bộ

Cái này tui mới lấy về còn tem nóng hổi trên Vhome. Có sao để y xì như vậy thui.

có cách nào đổi màu số đồng hồ và ko cho hiển thị thời tiết ko

Chắc được thui. Nhưng mà chưa có thời gian xem kỹ nữa, lúc nào rỗi mới vọc tiếp được :-? Còn lo kiếm cơm nữa chứ nhỉ :D

same

Anh anxongjong mod lại giúp em cái theme dream_beta trên thanh bả hiện logo mạng, ngày, thứ với ạ! Với lại cái đồng hồ nó sát thanh bar. không hiện ngày tháng và cái năm ở bên phải ó bị chạy mất chữ ah

Phiền anh!!

Chỉnh sửa cuối:

anxongjong

Anh anxongjong mod lại giúp em cái theme dream_beta trên thanh bả hiện logo mạng, ngày, thứ với ạ! Với lại cái đồng hồ nó sát thanh bar. không hiện ngày tháng và cái năm ở bên phải ó bị chạy mất chữ ah

Phiền anh!!

Tải file đính kèm nhé

prettyboy247

Tải file đính kèm nhé

bác cho e hỏi bác dùng công cụ gì để tạo file .png và sửa theme.xml vậy có thể chia sẻ với a e chút đc không,để a e có thể tự thiết kế ưng ý hoặc có thể giúp bác theo yêu cầu của mọi người

Chỉnh sửa cuối:

tieuthientuan

pác hướng dẫn em làm con gà chạy chạy với... em đã cop hình con gà 320x240 đặt tên 2.gì vào c:/data/hdestop....... gì gì ồi... mà sao nó kô đc dạ các pác :( àh mà xài cái themes Vhome Iphone bên trang 28 cái xài đc con gà kô :D em xài cái đó...

anxongjong

công cụ gì để tạo file .png và sửa theme.xml

Photshop xử png và notepad để xử xml

em đã cop hình con gà 320x240 đặt tên 2.gì vào c:/data/hdestop....... gì gì ồi... mà sao nó kô đc

Không được thì thử đổi thành 1.gif xem sao. cái theme iphone chưa chạy được hình động đâu.

Update theme Iphone, tải ở file đính kèm

Bo0Bo0

Không hiểu theme trên iphone ở chỗ nào nhỉ
Mà có để được 2 dòng ứng dụng k bạn/

same

Anh anxongjong có thể mod thanh bar nối liền với cái khung tròn ở dưới như hình, thời tiết nằm ở phần thanh bar tròn, và bộ icon này được không ạ? ;;) Thanks a!!!

Chỉnh sửa cuối: