• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

insoul

Windows mobile nó ra dữ liệu đến tháng 11, mà symbian vẫn tháng 8. Có thể copy data từ WM sang symbian dc ko nhỉ? Ai có máy thử xem sao?

hunghuong090

Windows mobile nó ra dữ liệu đến tháng 11, mà symbian vẫn tháng 8. Có thể copy data từ WM sang symbian dc ko nhỉ? Ai có máy thử xem sao?
nếu được thì ho ko phải mất công phân loại dữ liệu cho tưng HĐH làm gì :)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chịu khó đợi thôi bạn. Có lẽ số lượng người use PM vietmap cho S60V5 chưa nhiều nên chưa được ưu tiên thôi.

insoul

Mình nghĩ cấu trúc data nó giống nhau thôi, chỉ khác câu lệnh truy xuất. Như thế nó sẽ đỡ phải xây dựng dữ liệu cho nhiều HĐH.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cuối cùng thì Vietmap đã có dữ liệu bản đồ cập nhật tháng 11/2009 cho các máy S60V5 rồi. Anh em download theo link này nhé

boing777

mình cài vào ko hiểu sao cứ chọn icon vietmap thi tự động tắt máy mở lên lại

tuananhdel

5530 k sử dụng được à các bác? cài tất cả vào, sử dụng X-plorer k có C/system. vào vietmap cứ báo:cập nhật lần đầu (khoảng 1s sau đó thì tắt đi trở lại màn hình ổ E )

BuuPhucCT

Well-Known Member
5530 k sử dụng được à các bác? cài tất cả vào, sử dụng X-plorer k có C/system. vào vietmap cứ báo:cập nhật lần đầu (khoảng 1s sau đó thì tắt đi trở lại màn hình ổ E )

Bạn phải chép nguyên thư mục chứa dữ liệu bản đồ Vietmap hơn 100MB vào thẻ nhớ thì nó mới có dữ liệu để chạy chứ

nghitk1

WFVITUALKETBOARD

Jackpham cho mình hỏi về cái bàn phím ảo. Bữa trước mình có cài được rồi nhưng sau đó máy bị hư phải đi chạy lại PM, now mình đã hackphone rồi, nhưng khi cài bàn phím ảo thì nó báo "chứng chỉ bị lỗi..."
Bạn có cách nào không chỉ giúp mình cách cài với.
Phone của mình là nokia 5800.
Trân trọng

BuuPhucCT

Well-Known Member
Jackpham cho mình hỏi về cái bàn phím ảo. Bữa trước mình có cài được rồi nhưng sau đó máy bị hư phải đi chạy lại PM, now mình đã hackphone rồi, nhưng khi cài bàn phím ảo thì nó báo "chứng chỉ bị lỗi..."
Bạn có cách nào không chỉ giúp mình cách cài với.
Phone của mình là nokia 5800.
Trân trọng

Bạn cài thử PM UNSIGN khác xem có được không? Nếu máy đã hack thì cài PM vô tư làm gì còn bị lỗi chứng chỉ nữa. Mình cài PM bàn phím ảo này rất Ok mà. Kiểm tra lại xem máy bạn đã hack hoàn chỉnh chưa nhé:)

tuananhdel

làm sao để kiểm tra xem máy đã hack hoàn chỉnh chưa vậy bạn ? kiểm tra bằng cách nào đó ?

tuananhdel

ok, thế thì mình đã làm được , mình xài 5530 XM , cài VietMap ( copy đủ cả folder hơn 100mb ) , đã hack , nhưng mà cứ ấn vào biểu tượng , nó báo : cập nhật dữ liệu cho lần đầu tiên , nhưng khoảng 1s sau , nó tự tắt , về màn hình quản lý các file .. hay là cần trạm GPS ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
ok, thế thì mình đã làm được , mình xài 5530 XM , cài VietMap ( copy đủ cả folder hơn 100mb ) , đã hack , nhưng mà cứ ấn vào biểu tượng , nó báo : cập nhật dữ liệu cho lần đầu tiên , nhưng khoảng 1s sau , nó tự tắt , về màn hình quản lý các file .. hay là cần trạm GPS ?

Nhiều khả năng là bạn chọn bản Vietmap không phù hợp V5 nên mới bị lỗi như vậy. Bạn vào trang chủ vietmap.vn kiếm down bản cho Symbian màn hình cảm ứng là OK thôi

hoangtai_vtvn

ko, mình đã down đúng bản mà , bản touch ! v5 !

Bạn thử paste nguyen foder VietMap đó ra ngoài thẻ ( Chú ý đễ ngoài cùng ) ,đừng vào sâu để Paste nhé .(cụ thể là vào quản lý tập tin / thẻ nhớ / (paste nguyên thư mục VietMap ở đây)
Còn hok được thì mình hok bik .

tuananhdel

mình đến bó tay vụ này thôi , k biết có ai ở Hà nội k nhỉ ? giúp mình với ! Và khi mình copy cả folder vào , bên phần các bài hát , hiện ra cả 1 đống file .wav của VietMap này .. tệ thật khi đang nghe các bài hát ..