• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

vyetdh

Có pros nào có bản Rom chính thức dành cho chip G4 không. Cho mình xin cái link để down về up thử cái. Đó là cứu cánh cuối cùng của mình đó. Cám ơn trước nhé!

Bạn tìm lại trong chuyên mục này đi. Mọi người bàn về vấn đề này nhiều rồi mà. Bạn có thể vào đây để tìm bản rom cho mình nhé.
ftp://ftp.xda-developers.com/Wizard/
pass: xda
user: xda

Nhớ tìm những bản rom ghi chú dành cho WIZARD G4 chưa unlock nhé! :D

Chỉnh sửa cuối:

pakminhhoa

Mình đang dùng T-Mobile bản rom 2.26, ko biết máy Unlock chưa mà mình up bản WM6 hoài mà vẩn như cũng, chẳng thấy thay đổi gì, mình cũng thử Unlock, làm theo hướng dẩn ở trang đầu mà vẫn ko unlock được (chạy chương trình Unlock một hồi thì báo lỗi ko chép được - mình cũng ko rõ nữa) Bác nào biết cách Unlock khác ko chỉ mình với mình muốn Up bản rom mới lắm mà ko được. Uprom thì thấy nó chạy bình thường, nhưng boot xong thấy y như cũ (bản rom WM6 lấy trên PDAviet)

vyetdh

Mình đang dùng T-Mobile bản rom 2.26, ko biết máy Unlock chưa mà mình up bản WM6 hoài mà vẩn như cũng, chẳng thấy thay đổi gì, mình cũng thử Unlock, làm theo hướng dẩn ở trang đầu mà vẫn ko unlock được (chạy chương trình Unlock một hồi thì báo lỗi ko chép được - mình cũng ko rõ nữa) Bác nào biết cách Unlock khác ko chỉ mình với mình muốn Up bản rom mới lắm mà ko được. Uprom thì thấy nó chạy bình thường, nhưng boot xong thấy y như cũ (bản rom WM6 lấy trên PDAviet)

Chưa thấy bạn nói thiết bị của bạn là chip G3 hay G4. Nếu là G3 thì bạn quay lại mấy trang trước xem lại nhé, có mấy bạn cũng đã phải downrom trước khi unlock đó. Nếu là G4 thì bạn qua đây để xem bài hướng dẫn thực hiện Uprom WM6 cho G4 của Utxd nhé

HamiNguyen

Updating Radio ROM cho Wizard

Tìm mãi mình chưa thấy topic nào thảo luận vấn đề này cả nên tạo 1 topic mới để mình và các bạn cùng chia sẻ việc kinh nghiệm "Updating Radio ROM".

Mình đang sài ROM faria-htc-wizard-aku3.3-page-pool-8mb;ROM RADIO
01.12.10

Nghe "đồn" có nhiều radio nhưng "rom radio" 2.25(của cingular)chạy ngon lém ai ngờ mình up vào mất sóng(radio),boot creen mất GSM lun :(

Không hiểu tại sao lun hên là mình có thủ sẵn ROM Zin Custom của QTek up vào thì lại ok gòi.Nhưng hơi thất vọng ai có kinh nghiệm giúp Hami cái.

Bạn nào như mình up "rom radio" mà mất GSM(hoặc cần hạ IPL & SPL xuống 1.01)thì up cái rom sau nha:

ftp://ftp.xda-developers.com/Wizard/Roms/Qtek/CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE.exe

Download bằng Flashget thì site property điền pass:xda

:D

buitruc

Tìm mãi mình chưa thấy topic nào thảo luận vấn đề này cả nên tạo 1 topic mới để mình và các bạn cùng chia sẻ việc kinh nghiệm "Updating Radio ROM".

Mình đang sài ROM faria-htc-wizard-aku3.3-page-pool-8mb;ROM RADIO
01.12.10

Nghe "đồn" có nhiều radio nhưng "rom radio" 2.25(của cingular)chạy ngon lém ai ngờ mình up vào mất sóng(radio),boot creen mất GSM lun :(

Không hiểu tại sao lun hên là mình có thủ sẵn ROM Zin Custom của QTek up vào thì lại ok gòi.Nhưng hơi thất vọng ai có kinh nghiệm giúp Hami cái.

Bạn nào như mình up "rom radio" mà mất GSM(hoặc cần hạ IPL & SPL xuống 1.01)thì up cái rom sau nha:

ftp://ftp.xda-developers.com/Wizard/Roms/Qtek/CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE.exe

Download bằng Flashget thì site property điền pass:xda

Bạn thử dùng bản radio 2.61.11 thử xem thế nào, bạn có thể vào trang http://www.xda-developers.com

HamiNguyen

Mình đang sài ROM faria-htc-wizard-aku3.3-page-pool-8mb đã up 2 radio 2.25 như đã nói trên và radio 2.61 đều bị die GSM:( không hiểu tại sao:-?đang định up cái radio 2.23.13 của Dopod nhưng thấy laguage là CHS chứ ko phải WWE cũng hơi ngại nên đang cân nhắc cái này
DOPOD ASIA WWE OP ID 1.31.3.5 1.13.00 1.4.10 :-?

Chỉnh sửa cuối:

malanh

Mình đang sài ROM faria-htc-wizard-aku3.3-page-pool-8mb đã up 2 radio 2.25 như đã nói trên và radio 2.61 đều bị die GSM:( không hiểu tại sao:-?đang định up cái radio 2.23.13 của Dopod nhưng thấy laguage là CHS chứ ko phải WWE cũng hơi ngại nên đang cân nhắc cái này
DOPOD ASIA WWE OP ID 1.31.3.5 1.13.00 1.4.10 :-?

mình cũng đang xài faria-htc-wizard-aku3.3-page-pool-4mb đây, up lên radio 2.61 sóng ầm ầm luôn mà, bạn xem lại máy đi.

ignatigo

malanh cho xin link cái rom faria-htc-wizard-aku3.3-page-pool-4mb với, cái này chạy ngon hơn WM6 ko, máy mình là g4 -locked giống bạn đó

buitruc

malanh cho xin link cái rom faria-htc-wizard-aku3.3-page-pool-4mb với, cái này chạy ngon hơn WM6 ko, máy mình là g4 -locked giống bạn đó
Bạn có thể vào trang www.xda-developers.com tham khảo nhe có tất cả đó, hoặc bạn quay trở lại mấy trang trước của topic này nhe
Mình nhận thấy topic này quá nhiều rồi đề nghị Mod Uxtd khóa lại tạo phần 2 để anh em dễ cập nhật

HamiNguyen

Nếu máy bạn là dòng Wiz100(cingular8125,dopod838)thì sài Rom này rất tuyệt vời đó :D theo mình thấy thì ngon hơn WM06(beta) nhiều.Link nè bạn

ftp://ftp.xda-developers.com/Wizard/Roms/faria-roms/faria-htc-wizard-aku3.3-page-pool-8mb.rar

user:xda
Pass:xda

@Malanh---Coi cái gì bạn:-?Có phải bạn UL CID xong bụt cái ronm Faria gòi bụt cái Rom radio 2.61 lun hả giúp mình vài kinh nghiệm,đang sài cái radio 1.12.10 cảu Qtek cũng Oke lém nhưng tức thui :(

ignatigo

Máy mình là MiniS, link của bác HamiNguyen đua hình như die òi, mình ko download được

HamiNguyen

Không phải Die đâu bạn mà bên xda-developers đang làm cái gì không bít mà mình không tài DL được lun nè.

À mình đã nghĩ ra có lẽ do IPL và SPL của mình là 1.01 nên mới up cái radio này không được đây,mình đang tìm cái Rom Tmobile có sẵn radio 2.61 nhưng không tài nào DL được trên xda-developers bạn nào có thể chỉ mình chổ DL ko :(

abcviet

Cho mình hỏi 1 chút, tình huống tệ nhất của việc UP rom không thành có thể là gì?
Hỏng main... hay bất cứ thứ gì cho mình biết với,.... tks

HamiNguyen

Đối với dòng Wizard thì không bị hỏng nặng như Exec(Up sai qui trình hư Dot mua máy mới:D)đâu bạn đừng lo.
Chỉ cần UL CID UL sim thành công là up rom thoải mái.

Còn nếu bạn mà UP rom không thành công(1 trong các lí đo trên)PPC của bạn tệ nhất sẽ bị "Data crack.."(chưa UL CID dám Up rom:( )tạm thời chưa nghe cách cứu chữa phải UL Online mất 45$.Các lỗi còn lại do Uprom không phải lo b-)

Có thắc mắc gì cứ PM mình wa nick Yahoo:

hhami87

Status
Không mở trả lời sau này.