• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

minhanhtran

Well-Known Member
WM5 Stogare

Em đang dùng R3, khoái cái WM5 Stogare trong bản Fix2 mà kiếm hoài hổng thấy... Các bác ai có cho em xin

Đây là cái mà bạn cần nè!!

anhvuvtv

Fix 2 mình Up êm lắm mà,dễ Up nhất đó!

Chào các pác, sao em ko tài nào up được bản fix2 vậy các pác ? Em nghe nói bản này đã fix lỗi ID rồi mà sao máy em luôn báo Error ID. Em đã thử làm mọi cách kể cả đưa về bootloader để up nhưng đều bị báo lỗi Error ID. Vậy bây giờ mấy pác ai có MaUpgrade_noIDfull.exe thì cho em cái link để em về thử xem sao.
Cám ơn các pác trước. À em đã đọc rất kỹ tất cả 66tr bài nên ko nghĩ làco1 sai sót gì đâu. Error ID làm sao vậy ta ?

Sao Fix2 lại Up khó vậy nhỉ?Lần đầu tiên mình UpRom là Up con này đó,trơn tru lắm cơ mà!Bác down Rom từ đâu vậy,nếu down từ chữ ký của em thì yên tâm,chắc phải cần 'MaUpgrade_noID.exe' thật rồi!Nó đây:MaUpgrade_noID.exe
Thành công thì đừng quên 'Thanks' em 1 phát cho mát ruột nhá!

Em đang dùng R3, khoái cái WM5 Stogare trong bản Fix2 mà kiếm hoài hổng thấy... Các bác ai có cho em xin :D

Hì hì!Tui cũng khoái thằng này ghê gớm,đọc thẻ tốt thật!Bạn down cái này về--->giải nén ra,có rất nhiều cái hay đấy,thích gì cài nấy,và tất nhiên trong đó có cả cái 'WM5 Stogare' bác đang cần!Của bác đây:need cabs.zip
Có đáng đc 'Thanks' ko bác!
Hì hì hì!:) :) :)

pipiupapa

các pác ko up được [bị báo lỗi ID] thì tải Maupgrade_noid.exe về thì okie ngay >>>>> vậy sao có người lại up mà ko cần maupgrade_noid vẫn được nhỉ ? khó hiểu thật

anhvuvtv

các pác ko up được [bị báo lỗi ID] thì tải Maupgrade_noid.exe về thì okie ngay >>>>> vậy sao có người lại up mà ko cần maupgrade_noid vẫn được nhỉ ? khó hiểu thật

Đúng là khi UpRom cho BA thì dùng 'Maupgrade_noid.exe' là yên tâm nhất rồi,chẳng mấy khi lỗi cả,nếu có lỗi lần đầu thì rút cable ra cắm lại,làm lại từ đầu là đc liền!Nhưng những bản Rom mới ra sau này (Từ Logout 5.4.10 Fix2) thì đều đã đc Fix lỗi ID rồi nên Up vô tư,ko nhất thiết phải dùng đến 'Maupgrade_noid.exe',tuy nhiên bạn phải down đc bản Rom chuẩn đã đc Fix lỗi này và...cũng tùy từng máy BA,vẫn có những con củ chuối buộc phải dùng 'Maupgrade_noid.exe' mới đc! :D :D :D

BA WM5 AKU3.5 R4 - xplode

Xplode đã cho ra bản R4, anh em up thử xem nào!

Mã:
BA WM5 AKU3.5 R4 - xplode 

--------------------------------------------------------------------------------

This is a beta rom so it will contain a lots of bugs!

This is a clean rom and not contain any extra apps 

What's in it ?

AKU 3.5 OS
32 MB RAM Disk
16 MB Page Pool

R4

Rom:
Fixed camera MP4 Recording bug (mp4reader.dll)
Fixed Notes Sync (file system error in my hard drive has damaged few files, i have replaced them)
Fixed Screen Rotation (removed screen rotate service and now I use Himalaya WM2k5 Screen Rotate Fix 1.1 with GUI elements modified by me to fit the rom vision)
Added again Power Service (for better power management)
Power Icon is now in Tray
New Camera (Modified its resources also.The original looks like crap)
Changed a bit rom structure, which improved stability and speed
Imported a few more GUI enchasements from WM6

Extended Rom
Added MMS Templates
Added Camera Templates
Added Intent Midlet Manager 11.1.7.1023
Added .NET Compact Framework 2.0 SP2
Added HTC MIDI File Support

Hình minh họa: (nguồn : xda-developers)

Links: (42MB)

Mega​

rapid​

file2upload​

Chỉnh sửa cuối:

SoFasttt

Quả là tuyệt, để tối nay về Up thử xem sao, mặc dù dùng R3 vẫn chưa phát hiện mấy lỗi các bác kể trên :)

nguyenhoang2979

R4 hiện tại e mới up xong,bây giờ xài thử rồi sẽ có nhận xét sau, nhưng rât vui vì con O2s lại có 1 bữa ăn ngon.

ko hiểu sao mình ko up được! nhấp vào MaUpgradeUt_noID-->Next thì nó chớp một cái rồi hiện ra ngay "your device software is about update from...to..." tất cả các mục đều trống trơn, bấm upgrade thì chừng 20 giây sau là nó hiện ra Congratulation??? Ko thể hiểu được! như vậy là do bản rom này có vấn đề hay sao? nguyenhoang2979 có bị như vậy ko? các bác có ai up được bản này chưa vậy?

anhvuvtv

Hay hay!

Xplode đợt này húng quá các bác nhỉ?Vừa R3 đã có R4 rồi,ko biết có nhiều cải tiến mới,hay,ko nhỉ?Nhưng kiểu gì trưa nay cũng phải Up thử mới đc.À mà qtrọng nhất là ko biết có bị lỗi SMS ko???:-?

SoFasttt

Xplode đợt này húng quá các bác nhỉ?Vừa R3 đã có R4 rồi,ko biết có nhiều cải tiến mới,hay,ko nhỉ?Nhưng kiểu gì trưa nay cũng phải Up thử mới đc.À mà qtrọng nhất là ko biết có bị lỗi SMS ko???:-?

Nếu bác thích vọc thì cứ up :D. Nhưng theo em bác cứ chuẩn bị tâm lý sẵn đi vì trong những cái "Improve" của bản R4 này ko thấy nói gì về vấn đề SMS cả ( chứng tỏ ko nhiều người bị ? có lẽ máy bác nó kén Rom chăng :D )
Rom:
Fixed Notes Sync (file system error in my hard drive has damaged few files, i have replaced them)
Fixed Screen Rotation (removed screen rotate service and now I use Himalaya WM2k5 Screen Rotate Fix 1.1 with GUI elements modified by me to fit the rom vision)

PS : Em mới phát hiện 1 lỗi của bản R3 ( mà hình như Logout cũng bị ? ) là khi máy hết sạch pin, để 1 lúc ( gần 5 phút ) mới cắm sạc vào thì khi bật lên mất hết Message trong Inbox ( trong khi đó Deleted Mess thì vẫn còn nguyên, nhưng toàn cái cũ :| ). Pin backup vẫn đầy, chả hiểu sao nữa ?

support

Fix những lỗi đã gặp phải hổ bản trước : lỗi khi quay quay màn hình, thêm Power Sevice để dễ dàng quản lí dung lượng Pin, thêm Icon Pin trên khai hệ thống, thay đổi cấu trúc của ROM để tăng tốc tối đa, thêm 1 số thay đổi về giao diện của WM6.........

downloading ...............>:)

anhvuvtv

He he!To Up dc rui!

Tui cũng thấy nó trống trơn à, có Up đc đâu

Công nhận bản Rom nay củ chuối!Cái ExtRom cũng thấy trống trơn,dù thực tế trong đó có file đấy,nhưng Hide hết cả,đừng thấy trống trơn mà xóa nó đi,hay copy vào thẻ nhớ như từng làm trc đây!Còn vụ Up ko đc thì mình Fix đc rùi đây,mời các bác tham khảo nhá!Nó bắt phải CheckSum thôi mà!
1.Đưa BA về BL,cắm USB.
2.Trên PC chọn 'Start'--->'Run...'---> gõ cmd để vào môi trường DOS
3.Hi vọng tất cả chúng ta đều biết các lệnh trong DOS cả.Dùng lệnh 'cd' để vào thư mục chứa bản Rom của các bác (VD:Em để bản R4-Xplode ở D:\Download\PPC\Rom\O2s\R4-Xplode,sau khi vào đc DOS em sẽ gõ các lệnh sau:
'd:
'cd download\ppc\rom\o2s\r4-xplode)
4.Chạy 'SetOperator.bat' trong thư mục rom bằng cách gõ lệnh:
'SetOperator.bat DANGA001
5.Bây giờ thì về Windows chạy MaUpgradeUt_noID đc rùi!
Chúc thành công nha!Em phải đi làm rồi!Từ giờ đến tối sẽ test!Tối nay sẽ nói chuyện tiếp cùng các bác!
Thành công đừng quên 'Thanks' em nha!

anhvuvtv

Chưa thấy có ai nói gì về Up R4 à?

Sao chưa thấy tin gì mới về Up R4-Xplode vậy?
Em chạy thử thấy SMS vẫn bị ốm nhưng có cách khắc phục rồi!Đó là ko 'Close' hoàn toàn hoặc 'Stop' cái 'Text Messages' là đc thôi,tóm lại là luôn chạy 'Text Messages' ngầm là tin nhắn vẫn nhận đc bình thường!Cá nhân em thì gỡ cái 'HTC_X-button' đi và ko bao giờ 'Stop' cái 'Text Messages',hơi thủ công nhưng ít ra là khắc đc cái lỗi SMS củ chuối đó!
À mà ở bài hướng dẫn Up R4-Xplode của em ở trên các bác nhớ là lệnh 'SetOperator.bat DANGA001' có dấu cách ở giữa đấy nhá!
Đang ở cơ quan nên chưa UpDate lại cái chữ ký có link của R4-Xplode,để đến tối nay vậy!

anhvuvtv

Đã có chữ ký mới!

Em nhét thẳng R4-Xplode vào chữ ký rồi đó!Bác nào thích thì down nhé!Theo em thì bản này nên dùng!Đc lắm đó!

anhvuvtv

Làm ơn gửi cho mình cái 'ZoomSMS' đc ko?

Cả đêm kiếm cái 'ZoomSMS' giống như ở bản LogOut Fix2 mà ko đc!Toàn dính phải bản Tiếng Nga thôi!Chán quá!Ai có 'ZoomSMS' tiếng Anh gửi cho mình đc ko?Xin chân thành cảm ơn đó!

anhvuvtv

R4-Xplode, Wifi có vấn đề anh em ơi!

Đã ai Up bản R4-Xplode chưa?Test Wifi luôn nhé!Hình như thằng Wifi của bản này bị..."hâm" rồi!Bật Wifi toàn thấy 'Connecting' mãi mà chẳng 'Connected' gì cả,mà lúc này muốn tắt Wifi đi thì chỉ có cách...SR!Thế này thì ko ổn chút nào,ReUp thôi!

diepthao

sao khi up thử thì thấy
tốc độ nhanh như các rom Logout fix 2hay Helmi vanilla ,
nhược điểm
không thay đổi hình nền của today được
wifi củ chuối khi lên khi không.khắc phục bằng cách mở comm manager
sms của minh chạy tốt.
chào nhé

VUNHATVAN

Một hiện tượng lạ

Trong thời gian qua, PPC của mình thường xảy ra một hiện tượng lạ như hình dưới, mình đã up thử các loại rom, radio, thay sim nhưng vẫn không được, không biết tại sao. Các bác cho ý kiến xem sao?

Hình minh hoạ

vit

Em nhét thẳng R4-Xplode vào chữ ký rồi đó!Bác nào thích thì down nhé!Theo em thì bản này nên dùng!Đc lắm đó!
Ai có up dùm vào chỗ khác cái đi, cả rapid và mega tớ đều ko up được. Đến giờ vẫn tạm hài lòng với R1 + một ít tùy biến của tớ!

Status
Không mở trả lời sau này.