• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

ngodung

Các bác ơi có ai đã dùng thử bản Rom 5.04.10 fix2 chưa????? Phát biểu cảm tưởng đi. Mà tui thắc mắc quá, không biết bản Rom này có phải của bác Logout không.

tôi cũng nghĩ như bạn, theo cá nhân tôi thì bảo ROM này là của ai đó edit bản 5.04.10 fix1 hầu như mọi thứ vẫn nguyên chỉ thay thế cái icon chờ. và đặt tên thành 5.04.10 fix2. vẫn bị mất đèn khi có cuôc gọi tới (để lâu thì lại có đèn)

support

Cảm nhận về bản Helmi Vanil là khởi động siu rùa khi cài thêm 1 số chương trình, bản Logout khởi động khá nhanh, chạy ứng dụng cũng khá.

cuunon

tôi cũng nghĩ như bạn, theo cá nhân tôi thì bảo ROM này là của ai đó edit bản 5.04.10 fix1 hầu như mọi thứ vẫn nguyên chỉ thay thế cái icon chờ. và đặt tên thành 5.04.10 fix2. vẫn bị mất đèn khi có cuôc gọi tới (để lâu thì lại có đèn)

Không biết của ai nhưng nhận xét của bạn là đúng .

phuonglev

Mất đèn gì vậy, mình vẫn thấy nhận cuộc gọi đến bình thường mà, đèn vẫn sáng lên mà, chỉ có khi tin nhắn tới là ko có đèn thôi. Bản này dùng có vẻ ổn định hơn bản trước, chưa phải chọt reset lần nào :D . Tuy nhiên chép contact từ sim vào máy thì chậm kinh khủng. Cảm giác thấy bản này chạy nhanh hơn, ko biết có phải ko:D

diepthao

Cảm nhận về bản Helmi Vanil là khởi động siu rùa khi cài thêm 1 số chương trình, bản Logout khởi động khá nhanh, chạy ứng dụng cũng khá.

cài chương trình gì mà chê vanilla chậm!!, mình cũng cài rất nhiều soft mà vẫn nhanh đó chứ . có đíều bạn đừng cài sbp plus nhá

phamthaitl

theo mình thấy thì bản bản 5.04.10 fix1 cạy nhanh đó chứ.nhưng có điều cái bàn phím không được đẹp cho lắm.

ngocgt

Các bác ơi có ai đã dùng thử bản Rom 5.04.10 fix2 chưa????? Phát biểu cảm tưởng đi. Mà tui thắc mắc quá, không biết bản Rom này có phải của bác Logout không.
bác cho link down đi, em chưa thấy ở đâu có cả!

ngodung

Mất đèn gì vậy, mình vẫn thấy nhận cuộc gọi đến bình thường mà, đèn vẫn sáng lên mà, chỉ có khi tin nhắn tới là ko có đèn thôi. Bản này dùng có vẻ ổn định hơn bản trước, chưa phải chọt reset lần nào :D . Tuy nhiên chép contact từ sim vào máy thì chậm kinh khủng. Cảm giác thấy bản này chạy nhanh hơn, ko biết có phải ko:D

đúng vậy! bản này chạy có vẻ tốt. Nhưng khi cài Smartmovice 3.31 vào mà chưa đăng ký khii chạy (lúc nó bắt đăng ký) là treo đứng luôn và bị lệch cảm ứng. nếu đăng ký rồi thì không bị. đến thời điểm này thì bản fix2 này là tốt nhất rồi. không nên up qua bản khác.

xianghua3009

vừa up xong bản WM2K5_5.4.10_WWE_Fix1 Program mặc định hơi ít , nhìn trống quá , WL thì khá nhanh . Đang tìm hoài không thấy bản TV đâu , hic 1h rồi không thấy , ai thấy chỉ dùm em .Thanks

không xong rồi , bản này dùng có vấn đề ở chỗ : đang dùng bình thường , không động chạm đến thẻ nhớ vậy mà rút thẻ nhớ ra rồi cắm lại là đỏ ngay , hic ! có cách nào fix không ?

Last edited by a moderator:

oanhngo

vừa up xong bản WM2K5_5.4.10_WWE_Fix1 Program mặc định hơi ít , nhìn trống quá , WL thì khá nhanh . Đang tìm hoài không thấy bản TV đâu , hic 1h rồi không thấy , ai thấy chỉ dùm em .Thanks

không xong rồi , bản này dùng có vấn đề ở chỗ : đang dùng bình thường , không động chạm đến thẻ nhớ vậy mà rút thẻ nhớ ra rồi cắm lại là đỏ ngay , hic ! có cách nào fix không ?
mình rút thẻ nhớ ra vào cắm lại hoài trên bản rom này ko thấy bị như bạn nói!

bạn nói bản tiếng việt gì á? :-?? bạn nói rõ 1 chúc !: mọi người mới tìm link giúp bạn dc ! ;) chúc vui

zero85

bản radio này bị làm sao ý bạn ạ, khong up lên đc, bạn kiểm tra giùm nha. thank nhiều

zero85

anh ơi cho em xin bản radio 1.15 với, mấy bản kia em làm đều bị báo lỗi cả- em mới up lên WM5 , em dùng 02s

phuonglev

Sau khi up tất cả các bản Rom và test, kết luận bản Rom 5.04.10 fix2 là ngon nhất, chạy rất ổn định. Chân thành cám ơn bác Logout đã cho anh em 1 bản Rom tốt cho dòng BA. Anh em còn chờ gì nữa, ai chưa up bản này thì up nhanh nhanh đi thôi.

2u417

Mình vừa cài thử rom vanila và rom fix2 của Logout mình thấy fix2 có vẻ chạy nhanh hơn hẳn so với vanila . Nhừng mà fix2 kô hiểu sao khi mình sync với máy tính khi lướt web thì kô được, bị báo là "The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78" , trang nào cũng vậy, có ai bị giống mình kô ?

Status
Không mở trả lời sau này.