• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ Điển Việt Nam by XiaoHuang

kennho

Phiên bản mới nhất cập nhật thêm thông tin về các tỉnh thành như thành phố/thị xã thuộc tỉnh, miền, mã bưu chính, diện tích, dân số, dân tộc.

Hay quá , gợi ý bạn làm thêm cái tra Karaoke nha ;) cho nó đủ bộ :D

MinhThang

Manager

Karaoke có muôn vàn bản sao mà làm nổi cho đủ bộ hả bạn, cái này mà tra luôn Karaoke thì không giống ai nữa rồi, hy vọng sẽ có từ điển giành riêng cho ai thich hát Karaoke.

tanghieu

Phần mềm vnPhoneDirectory tra được Karaoke (tra từ số ra bài hát, ngược lại từ bài hát ra số), Biền số xe, mã điện thoại cố định, điện thoại các nước, tuyến xe buýt. Nhưng cái quan trọng nhất là tra số điện thoại cố định thì kg được.

Kojiro

Super V.I.P
Phần mềm vnPhoneDirectory tra được Karaoke (tra từ số ra bài hát, ngược lại từ bài hát ra số), Biền số xe, mã điện thoại cố định, điện thoại các nước, tuyến xe buýt. Nhưng cái quan trọng nhất là tra số điện thoại cố định thì kg được.

Bản thân tên đó là đã thể hiện là dùng để tra số đt mà e. Mấy cái kia chỉ sau này thôi, lâu ngày ko dùng, hình như đá có bản 4 hơn thì phải. Có thể thêm đầu số thì nó chưa cập nhật kịp như KPD nhưng thấy nó dùng cũng ok.

xiaohuang

Sắp tới mình sẽ bổ sung thêm các điểm du lịch của các tỉnh. Còn về Karaoke mình không có dữ liệu.

Posted via Mobile Device

dangduc

Karaoke làm gì ! Đi hát chỗ nào nó chẳng có list ! Ko cần phải làm đâu bạn ạ ! Còn VnphoneDir đang có dự án lấy dữ liệu mới rồi ! Em đang tham gia lấy data thanh hoá ! hi vọng sẽ xong sớm ! Hiện giờ bản cũ free thì đang là 8.17.1 rồi , còn VnphoneDir CE 2008 đang trong thời gian thử nghiệm, giới hạn chỉ một số người có tham gia lấy dữ liệu mới dùng thử ! Cái này nếu như xong chắc lại Free tiếp cho người dùng ! ^^! phiên bản 8.17 nếu ai mà dùng dữ liệu cũ ko sao ! Nếu như ko thì dùng dữ liệu mới !

xiaohuang

Karaoke làm gì ! Đi hát chỗ nào nó chẳng có list ! Ko cần phải làm đâu bạn ạ ! Còn VnphoneDir đang có dự án lấy dữ liệu mới rồi ! Em đang tham gia lấy data thanh hoá ! hi vọng sẽ xong sớm ! Hiện giờ bản cũ free thì đang là 8.17.1 rồi , còn VnphoneDir CE 2008 đang trong thời gian thử nghiệm, giới hạn chỉ một số người có tham gia lấy dữ liệu mới dùng thử ! Cái này nếu như xong chắc lại Free tiếp cho người dùng ! ^^! phiên bản 8.17 nếu ai mà dùng dữ liệu cũ ko sao ! Nếu như ko thì dùng dữ liệu mới !
Uh. Mình cũng nghĩ như bạn, mình cũng không thích karaoke lắm

xiaohuang

Vietnam Dict v2.01

Bản cập nhật sửa 1 số lỗi của bản trước như: sửa lại 17 là biển số xe của Thái Bình, dân tộc Việt sửa thành dân tộc Kinh, thêm các điểm du lịch của tỉnh Nghệ An. Các điểm du lịch của các tỉnh khác sẽ có ở phiên bản sau.

DOWNLOAD
http://www.mediafire.com/?mhmmndm0qjm

MinhThang

Manager
Bản cập nhật sửa 1 số lỗi của bản trước như: sửa lại 17 là biển số xe của Thái Bình, dân tộc Việt sửa thành dân tộc Kinh, thêm các điểm du lịch của tỉnh Nghệ An. Các điểm du lịch của các tỉnh khác sẽ có ở phiên bản sau.

DOWNLOAD
http://www.mediafire.com/?mhmmndm0qjm

Trời ơi làm luôn lẹ đi em ngày nào anh cũng phải cập nhật thế này chắc theo em không nổi quá. Thêm được những gì thì cứ thêm nha, điểm du lịch hay bến xe chợ,...càng tốt.

xiaohuang

Trời ơi làm luôn lẹ đi em ngày nào anh cũng phải cập nhật thế này chắc theo em không nổi quá. Thêm được những gì thì cứ thêm nha, điểm du lịch hay bến xe chợ,...càng tốt.
Bản sau chắc hơi lâu mới có nên em đưa tạm cho mọi người bản này.

dangduc

Đúng á ! tui đang định nói là Dân tộc Việt phải ghi là Dân tộc Kinh ! ^^

xiaohuang

Lỗi đó là do bên trang Wikipedia họ đăng không chính xác, mình sao chép lại không để ý nên mới như vậy.

linhvnvip

thấy bro nào ế kêu nhìn được tận nhà>>>nghe giật mình .làm sao để nhìn tận nhà mình vậy bác

ngkhanhhoang

Nếu có thể thì thêm một vài điểm xông hơi-matxa, thư giãn cho anh em luôn đi...Thanks bạn nhiều =D>

dangduc

File này có lỗi Xiaohuang ạ ! Hôm mình có dùng thử tra đến tỉnh Phú Thọ , mặc dù trong phần thông tin ghi là Thành phố Việt Trì là trung Tâm, nhưng trong bản đồ lại là hình Thị xã phú thọ làm trung tâm ! phần này có lẽ sai bản đồ do cũ quá thì phải ? Mong bạn sớm sửa chữa bug này trong các phiên bản lần sau ! Xin cảm ơn !

xiaohuang

File này có lỗi Xiaohuang ạ ! Hôm mình có dùng thử tra đến tỉnh Phú Thọ , mặc dù trong phần thông tin ghi là Thành phố Việt Trì là trung Tâm, nhưng trong bản đồ lại là hình Thị xã phú thọ làm trung tâm ! phần này có lẽ sai bản đồ do cũ quá thì phải ? Mong bạn sớm sửa chữa bug này trong các phiên bản lần sau ! Xin cảm ơn !
Mình sẽ xem lại và sửa đổi lại ở phiên bản sau sau. Tìm bản đồ hơi khó, nên nhiều nơi mình phải đưa bản đồ cũ vào.

MinhThang

Manager
Mình sẽ xem lại và sửa đổi lại ở phiên bản sau sau. Tìm bản đồ hơi khó, nên nhiều nơi mình phải đưa bản đồ cũ vào.

Cố gắng tìm mới càng tốt, vì lần làm lần khó mà,chúc vui vẻ.