• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp file backup của Nokia HĐH 9.1 9.2

mattomo

Hình như có cùng product code với mình đấy :D Nhưng máy mình bây giờ là fw v30 đã hack rồi, không biết có tác dụng không? mà hình như phải backup bằng pcsuite mới được cơ, backup bằng máy không được đâu, mà bây giờ mình backup thì có lẫn cả contact và sms nữa, hơi private 1 tí :p
Bạn lưu contact và sms vào thẻ nhớ đi ,rồi xóa contact và sms trong máy đi >>backup bằng pcsuite ,xong bạn gửi file đó cho mình để mình test thử coi xem có kết quả kg . như vây có làm phiền bạn quá kg nhỉ?;;)

kp_enter

Thực ra quá trình backup là thế này (lấy ví dụ con N82 của mình):
1- Đang ở fw v20, hack máy sau đó backup bằng pcsuite
2- Up fw lên v30, máy đã có sẵn hack nên dùng bình thường.
3- Sau này nếu cần format máy thì cứ format sau đó restore bằng cái backup hồi trước đã làm, như vậy là v30 cũng sẽ được hack luôn, không sợ cảnh up lên v30 rồi không dám format máy vị sợ mất hack :)

vậy theo ý bạn là với những máy firmware cũ đã hack thì khi up lên FW mới vẫn dùng bình thường :-/ ko biết file installsever.exe có còn dùng được cho FW mới ko nhỉ :-?

onlynokia

Cứ mơ tưởng hoài. Backup chỉ tác động đến music, images, chuơng trình, contacts, message... chứ làm gì tác động đến installserver.exe được. Nó là file củ hệ thống, bất khả xâm phạm mà. Dùng phoenix service cũng chỉ nhìn thấy được thư mục sys\bin chứ không thể tác động vào được.

MinhThang

Manager
Cứ mơ tưởng hoài. Backup chỉ tác động đến music, images, chuơng trình, contacts, message... chứ làm gì tác động đến installserver.exe được. Nó là file củ hệ thống, bất khả xâm phạm mà. Dùng phoenix service cũng chỉ nhìn thấy được thư mục sys\bin chứ không thể tác động vào được.

Theo mình nếu Backup mà dùng được cho các FW khác nhau, thì xưa nay chẳng ai cần Hack nữa làm gì. Chỉ cần 1 loại máy với 1 file Backup.

tiny1990

Biết trình Ghost trên PC tạo ra cái gì không? Sản phẩm tạo ra có thể xài cho nhiều máy. Understand ?

onlynokia

Biết trình Ghost trên PC tạo ra cái gì không? Sản phẩm tạo ra có thể xài cho nhiều máy. Understand ?

Vấn đề là FW mới đã chống xâm nhập vào thư mục sys\bin. Hơn nữa quá trình backup bằng PC Suite không có backup các file mặc định ban đầu của máy, vì PC Suite là dùng cho end-user thì đâu đụng đến những file này làm gì. Chẳng lẽ nokia lại ngây ngô đến mức đó, cho mọi người hack đơn giản vậy.

Đã dùng thử phoenix service, truy cập được vào thư mục sys\bin nhưng không thấy file installserver.exe, có thể các FW mới file này đã bị ẩn rồi.

sieucontrung

N82 của mình lúc đầu v20 đã hack và có installserver.exe rồi sau đó mình để nguyên thế up lên v30 không bị mất dữ liệu và tất nhiên vẫn còn installserver.exe thế là vẫn như hack phone nhưng mà không vào đc các thư mục private .... chả cần backup gì cả

MinhThang

Manager
N82 của mình lúc đầu v20 đã hack và có installserver.exe rồi sau đó mình để nguyên thế up lên v30 không bị mất dữ liệu và tất nhiên vẫn còn installserver.exe thế là vẫn như hack phone nhưng mà không vào đc các thư mục private .... chả cần backup gì cả

Cái quan trọng là vào được trong các file hệ thống,chỉnh sửa tùy ý, còn cài ứng dụng không thì đơn giản.:D

tiny1990

Ái chà mọi người đi quá xa rồi.
Đối với máy có firmware có thể hack được thì restore bình thường k j phải bàn cải.
Đối với máy có firmware mới k thể hack. Nhưng trước kia có thể hack thì dùng file bakup restore lên firmware mới. Kết quả là cài ứng dụng không cần sign nhưng không hack được. Trái lại tôi có thể tạo 1 file path.sis (unsigned) để can thiệp vào hệ thống. VD như muốn sửa file 1.TXT có nội dung là PV vào C:/sys/bin thì tôi copy nó ra rồi chỉnh sửa trên pc. Sửa xong tôi dùng sisware tôi đóng gói đưa nó vào thế là xong.

q630666

Em đang dùng con N95 thường.Có cách nào backup cả máy cả thẻ để đề phòng khi nào máy lỗi backup lại khỏi cần cài lại phần mêm không ạ.

xiaohuang

Đối với máy có firmware có thể hack được thì restore bình thường k j phải bàn cải.
Đối với máy có firmware mới k thể hack. Nhưng trước kia có thể hack thì dùng file bakup restore lên firmware mới. Kết quả là cài ứng dụng không cần sign nhưng không hack được. Trái lại tôi có thể tạo 1 file path.sis (unsigned) để can thiệp vào hệ thống. VD như muốn sửa file 1.TXT có nội dung là PV vào C:/sys/bin thì tôi copy nó ra rồi chỉnh sửa trên pc. Sửa xong tôi dùng sisware tôi đóng gói đưa nó vào thế là xong.
Nếu đóng gói thành SIS thì máy chưa hack làm sao mà cài được :-?

kp_enter

Nếu đóng gói thành SIS thì máy chưa hack làm sao mà cài được :-?

Đã test trên N6120c :D Đúng là với những máy có thể hack được thì có thể dùng backup nhưng cũng chỉ để cài ứng dụng ko cần sign thôi còn ko thể can thiệp vào hệ thống. Mình cũng đã thử cài một file sis vào C:/sys/bin thì vẫn cài được bình thường nhưng với file installsever.exe thì ko đc => ko giải quyết được gì cả :D Mọi người lên đọc kỹ hoặc test trước khi thắc mắc nhé ko lại gây hỉu nhầm ;)

tiny1990

Đã test trên N6120c :D Đúng là với những máy có thể hack được thì có thể dùng backup nhưng cũng chỉ để cài ứng dụng ko cần sign thôi còn ko thể can thiệp vào hệ thống. Mình cũng đã thử cài một file sis vào C:/sys/bin thì vẫn cài được bình thường nhưng với file installsever.exe thì ko đc => ko giải quyết được gì cả :D Mọi người lên đọc kỹ hoặc test trước khi thắc mắc nhé ko lại gây hỉu nhầm ;)

Bạn là người đầu tiên hiểu ý mình nói đó! Cảm ơn đã test nhé. À bạn úp file backup lên luôn đi.

kp_enter

Bạn là người đầu tiên hiểu ý mình nói đó! Cảm ơn đã test nhé. À bạn úp file backup lên luôn đi.

up rồi mà trang đầu ý nhưng hổng bik file đó có sài đc ko :D mình dùng PCsuit cho chắc :))

hlan2312

Tiny1990 cho Mình hỏi tí:
Lúc trước mình dùng 7610 thì backup vào thẻ và sau đó restore bình thường,tất cả các ứng dụng còn nguyên như là "Ghost Win" vậy(nhiều lần).Nhưng cách đây 1 năm mình đã làm vậy với N73 ME thì lại không được.Tìm hiểu trên các diễn đàn thì họ bảo là dòng Symbian S60 V.3 không làm được điều này do hệ thống bảo mật của dòng V3 cao hơn.Nay thấy Tiny1990 lập top này thấy rất hay,Bạn có thể chỉ "kỹ" cho mình được không.

tiny1990

Tiny1990 cho Mình hỏi tí:
Lúc trước mình dùng 7610 thì backup vào thẻ và sau đó restore bình thường,tất cả các ứng dụng còn nguyên như là "Ghost Win" vậy(nhiều lần).Nhưng cách đây 1 năm mình đã làm vậy với N73 ME thì lại không được.Tìm hiểu trên các diễn đàn thì họ bảo là dòng Symbian S60 V.3 không làm được điều này do hệ thống bảo mật của dòng V3 cao hơn.Nay thấy Tiny1990 lập top này thấy rất hay,Bạn có thể chỉ "kỹ" cho mình được không.

Bước 1

Cách hack phone thì bạn làm theo hướng dẫn của link này http://pdaviet.net/showpost.php?p=433869&postcount=1
Sau khi làm xong thì đừng cài ứng dụng gì nhé!

Bước 2
Nối cáp vào máy tính mở Nokia PC suite lên chọn vào Backup , chọn nới lưu file backup.

Khi nào bạn gặp sự cố như virus hay máy chạy chậm, nâng cấp hệ điều hành .... thì bạn sẽ cần đến file backup này (Restore vào máy)

hlan2312

thế mình vào thẻ nhớ->chọn backup thì file trong thư mục Backup có tác dụng gì không vậy.hay mình phải dùng Nokia PC suice backup mới được.

MinhThang

Manager
thế mình vào thẻ nhớ->chọn backup thì file trong thư mục Backup có tác dụng gì không vậy.hay mình phải dùng Nokia PC suice backup mới được.

Backup trên Nokia PC suice là backup những file trong hệ thống, còn backup trên thẻ chỉ là phim, nhạc, tin nhắn danh bạ... thôi bạn à.