• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp file backup của Nokia HĐH 9.1 9.2

tiny1990

Tổng hợp file backup của Nokia HĐH 9.1 9.2 (Update 20-1-09)

Hồi nảy uống 1 ly cà fe thì chợi nảy sinh suy nghĩ về vấn đề hack phone. Bằng file backup (Điều này thật tốt cho những máy up firmware => gặp rắc rối về hack phone). Vấn đề này đã có lâu. Nhưng chưa được mở topic. Vì thế hôm nay mình lập ra topic này. Anh Em mau mau Format phone để giúp mình (Dành cho những máy hack được)

Bắt đầu bài viết nhé!.
Bài viết gồm 2 phần.
Phần 1 Dành cho các bác đã hack phone được rồi
Phần 2 Dành cho những bạn mới mua đt, chưa biết j về hack và những ai mới format máy mà làm biếng hack phone

Nội dung dành cho Phần 1
Bác nào mới Format máy thì vui lòng hack phone (chỉ hack thôi đừng cài thêm cái gì nữa nhé). ghi chú tham khảo hack phone tại đây http://pdaviet.net/showpost.php?p=433869&postcount=1

Sau đó backup phone: Xem hình bên dưới

Backup xong các bác vui lòng up file backup ở hình thứ 3 lên đây (hoặc 1 host nào củng được) nhé! Nhớ ghi tên là file đó của máy gì.
Hết phần 1​

Nội dung phần 2

Dành cho các bác mới mua đt hoặc làm biếng hack phone hoặc lỡ upfirmware mới cáo
Các bác không cần phải làm j cả. Chỉ cần tải file backup đúng với dòng máy mà mình đang xài về rồi cắm thẻ nhớ vào tạo thư mục Backup trong thẻ nhớ rồi chép file mới tải về vào thư mục Backup.
Việc còn lại là cắp thẻ nhớ vào máy. Mở máy vào biểu tượng hình "thẻ nhớ" => bấm nút "Option (Tùy Chọn)" => Chọn "Restore xxx (Phục hồi xxx).
Chờ 1 tí cho máy làm việc. Rồi khởi động lại máy => Muốn cài j thì tùy ý.

Hết phần 2

Cuối cùng là mong các bác giúp đỡ mình thực hiện topic này bằng cách format máy sạch sẽ và post file backup lên đây :D

Anh em tránh bàn luận nhiều sẽ làm loãng topic. Cái chính của topic này là chia sẽ các file backup

File backup bằng Nokia PC Suite

N95 RM 159 V30.0.15 hacked http://www.mediafire.com/?jmjtutzmy3j
N82 V.20 http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=108027&d=1232362577(Không biết file này backup bằng máy hay bằng PC nữa. Nếu bằng PC thì dung lượng lớn lắm cỡ mười mấy hai chục mê lận)
N7x

Chỉnh sửa cuối:

kp_enter

mình thì thường dùng PCsuit để backup các cài đặt, tin nhắn và danh bạ thôi. Còn mình thấy cách của bạn có lẽ là ko dùng đc trong trường hợp up firmware vì theo mình hiểu thì up firmware gần giống như up rom của BB. Với lại nếu như khi tạo file backup để up lên diễn đàn thì cần phải ghi rõ firmware của máy mình vì nếu 2 máy ko cùng firmware sẽ có thể gây lỗi. Mình chỉ nghĩ vậy thôi nếu sai thì coi như đang tranh luận nhé :D

MinhThang

Manager
mình thì thường dùng PCsuit để backup các cài đặt, tin nhắn và danh bạ thôi. Còn mình thấy cách của bạn có lẽ là ko dùng đc trong trường hợp up firmware vì theo mình hiểu thì up firmware gần giống như up rom của BB. Với lại nếu như khi tạo file backup để up lên diễn đàn thì cần phải ghi rõ firmware của máy mình vì nếu 2 máy ko cùng firmware sẽ có thể gây lỗi. Mình chỉ nghĩ vậy thôi nếu sai thì coi như đang tranh luận nhé :D

Mình cũng không biết có khả thi không? nhưng dùng cho các bạn format máy cùng fw, mà làm biếng Hack thì được, còn khác fw thì :-/ Chờ xem anh em làm mới biết.

tiny1990

Làm sao xảy ra lỗi được. Theo mình được biết thì firmware chẳng qua chỉ là 1 bản vá chống hack.

MinhThang

Manager
Làm sao xảy ra lỗi được. Theo mình được biết thì firmware chẳng qua chỉ là 1 bản vá chống hack.

Tiny sao không lấy máy của mình, úp lên fw chống hack làm xem co kết quả gì không.:-?

Dùng file back up V20 của một máy hạck rồi restore trên một máy V30 N82 không được đâu. Vả lại nó còn khác nhau về product code nên không được là chắc chắn.

venusian

Moderator
Dùng file back up V20 của một máy hạck rồi restore trên một máy V30 N82 không được đâu. Vả lại nó còn khác nhau về product code nên không được là chắc chắn.

Chuẩn ko cần fai sửa luôn :)). Mình thấy ý của bạn chủ topic rất hay nhưng thực hiện là ko khả thi :-?. Vì mình đã làm rùi trên hai con N82 khác FW kết quả là ko đc :p

tiny1990

Chuẩn ko cần fai sửa luôn :)). Mình thấy ý của bạn chủ topic rất hay nhưng thực hiện là ko khả thi :-?. Vì mình đã làm rùi trên hai con N82 khác FW kết quả là ko đc :p

Bạn hiểu nhầm rồi!​
Đối với những máy có firmware mới tất nhiên là sẽ k hack được. Nhưng công dụng của các file backup này giúp người ta có thể cài được mọi loại ứng dụng. Còn muốn can thiệp vào hệ thống thì chỉ cần đóng gói file sis là cài vào thế là xong đơn giản như đang giởn :D

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

Theo như mình đã đọc được trên internet và tìm hiểu thì bắt buộc phải backup bằng pcsuite mới có thể restore trên máy mà giữ nguyên file hệ thống cơ.

Thực ra quá trình backup là thế này (lấy ví dụ con N82 của mình):
1- Đang ở fw v20, hack máy sau đó backup bằng pcsuite
2- Up fw lên v30, máy đã có sẵn hack nên dùng bình thường.
3- Sau này nếu cần format máy thì cứ format sau đó restore bằng cái backup hồi trước đã làm, như vậy là v30 cũng sẽ được hack luôn, không sợ cảnh up lên v30 rồi không dám format máy vị sợ mất hack :)

Vấn đề giống như GTCD nói ý, mỗi máy có 1 product code riêng, thế nên nếu restore lại thì phải đổi cả product code cho giống với file restore hả? Mình cũng chưa thấy có thông tin nào về việc restore backup của máy này sang máy khác bao giờ.

Tiny1990 đã test chưa?

tiny1990

Theo như mình đã đọc được trên internet và tìm hiểu thì bắt buộc phải backup bằng pcsuite mới có thể restore trên máy mà giữ nguyên file hệ thống cơ.

3- Sau này nếu cần format máy thì cứ format sau đó restore bằng cái backup hồi trước đã làm, như vậy là v30 cũng sẽ được hack luôn, không sợ cảnh up lên v30 rồi không dám format máy vị sợ mất hack :)

Vấn đề giống như GTCD nói ý, mỗi máy có 1 product code riêng, thế nên nếu restore lại thì phải đổi cả product code cho giống với file restore hả? Mình cũng chưa thấy có thông tin nào về việc restore backup của máy này sang máy khác bao giờ.

Tiny1990 đã test chưa?

test trên con N73 rùi! Còn N95 thì chưa có máy N95 thứ 2

onlynokia

N95-1 lúc đầu đang chạy FW 30.0.015. Trước khi up lên 31.0.017 đã dùng PC Suite backup toàn bộ bộ nhớ máy.

Sau khi up lên 31.0.017 restore lại thì không ăn thua.

Backup nó chỉ sao lưu lại các chương trình đã cài trong máy, danh bạ, themes, calendar... thôi. Còn file intallserver.exe nó thuộc về hệ thống rồi, không backup và restore lại được đâu. Chẳng lẽ nokia lại để lỗ hổng như vậy cho các bác hack phone à :D

mattomo

Tiny1990 đã test chưa?

Máy mình củng N82 fw30 chưa hack ,product code 0551541 có cùng với code của bạn kg,nếu cùng bạn có thể gửi cho mình file backup đang ở fw v20 mà đã hack ,để mình thử restore bằng cái backup đó xem có kết quả kg,nếu dc mỉnh sẽ post kết quả lên cho anh em mừng.nhớ gữi link để mình test nhá .thank trước nha........

spiderman_anhvu

Máy mình củng N82 fw30 chưa hack ,product code 0551541 có cùng với code của bạn kg,nếu cùng bạn có thể gửi cho mình file backup đang ở fw v20 mà đã hack ,để mình thử restore bằng cái backup đó xem có kết quả kg,nếu dc mỉnh sẽ post kết quả lên cho anh em mừng.nhớ gữi link để mình test nhá .thank trước nha........

Hình như có cùng product code với mình đấy :D Nhưng máy mình bây giờ là fw v30 đã hack rồi, không biết có tác dụng không? mà hình như phải backup bằng pcsuite mới được cơ, backup bằng máy không được đâu, mà bây giờ mình backup thì có lẫn cả contact và sms nữa, hơi private 1 tí :p