• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☺ Tổng hợp CFW Cho 5800 bởi JokerB ☻

Khoaaaa

Active Member
Đúng rùi,a jocker dạo này rảnh ,ở ko coi chừng giảm tay nghề đó nha,thôi làm một bản 97full đi a,cook firm của a bản nào củng tuyệt cả

JokerB

hehe, bây giờ đang khoái chọc ngoáy lại V51 gốc :)
Sài v51 hơn 1 tuần rồi, chỉ thấy k tiện hơn Fw C6 hay N97 ở vụ mở khoá máy kiểu swipe unlock và cách sắp xếp âm thanh khi thay đổi chuông :)
Còn lại thì đủ sướng rồi :)
Để theme đẹp + hiệu ứng mở + Jbak taskman mà khởi động lên được ~70mb ram, chơi game, sử dụng chán thì lâu lâu máy ổn định ở 58-60mb :)
Để CPU usage 75% fps 30 cũng k lo ngại vụ pin như C6 :))

jenemy888

Sài v51 hơn 1 tuần rồi, chỉ thấy k tiện hơn Fw C6 hay N97 ở vụ mở khoá máy kiểu swipe unlock và cách sắp xếp âm thanh khi thay đổi chuông :)
Để theme đẹp + hiệu ứng mở + Jbak taskman mà khởi động lên được ~70mb ram, chơi game, sử dụng chán thì lâu lâu máy ổn định ở 58-60mb :)

Mình chỉ kết bản này ở nt full qwerty và font chữ
h mình chuyển về fw v51.. làm ntn để giữ được 2 cái trên vậy bạn ?

votinhhan

Đến Vip JokerB bây giờ còn thấy chán C6 (một người từ bấy lâu nay tâm huyết nhất với C6) thì sẽ còn mấy ai nghĩ ra trò mới cho V5 chúng ta nữa nhỉ :-/
bác Anther đã Quy ẩn và chỉ còn mặn mà với fw51..tiếp giờ là bác...sau rồi sẽ là....
nhưng vẫn công nhận 1 sự thực Ram v51 và pin
+ô C lớn hơn rất nhiều so với mấy cái kia là VÔ ĐỐI....:D
......\-/

JokerB

Mình chỉ kết bản này ở nt full qwerty và font chữ
h mình chuyển về fw v51.. làm ntn để giữ được 2 cái trên vậy bạn ?

v51 hay v??? thì đều nhắn tin full qwerty được mà??
Font chữ như vậy thì mình đã up ở mấy trang trước roài :)

Mình sẽ up v51 mình đang sài trong thì tương lai gần :D
Vì đang phân vân có nên cho cái HS Flash Samsung vào k :)
Mọi cái khác thì đã ok roài (vì làm bản này từ 26/09 mà =)) )

minhthang_46dt1

Cái vụ HS Flash Samsung nếu mà ốn ram quá thì bác k nên cho vào vì cái này không có khả năng add thêm ứng dụng mình cài đặt ra ngoài nên chán. Còn nếu nó chiếm ít ram thì cho vào để nòe cũng được :D. Đó là ý kiến riêng của mình.

danh_thuan269

bác up nhanh nào và sao em vào tải operamini làm ví dụ bị báo tên máy chủ ko hợp lệ.cả hai bản lun là sao vậy bác.vào trang "m.opera.com" bằng GPRS

minhthang_46dt1

bác up nhanh nào và sao em vào tải operamini làm ví dụ bị báo tên máy chủ ko hợp lệ.cả hai bản lun là sao vậy bác.vào trang "m.opera.com" bằng GPRS

Do trang Opera đấy bạn. Mấy hôm trước mình cũng bị thế vào bằng cả PC cũng không được. Nhưng mấy hôm sau lại vào bình thường.

jenemy888

nhưng full qwerty của bản gốc bảng chữ nó không được to như bản c6 này nên nt = ngón tay hơi khó :-s
bản c6 này mình thấy bảng các chữ cái to hơn :D

kinedrack

ông joker B ơi. Bản của ông bị lỗi chữ viết tay. em đã thêm 2 file vodblatin.dll và vodbnolatin.dll vào trong Bin rồi mà sao chữ viết tay vẫn lỗi vậy

JokerB

k phải lỗi mà là k có :D
thêm chữ viết tay tiếng việt mất >2mb rom trong khi k dùng nên k cho vào.

unvain

Mình dùng bị lỗi: Khi vào Web feed thì không đọc được nội dung cũng như link sang Web
Ngoài ra, font tiếng Việt đọc trên Web cũng không được rõ nét lắm
Các bạn cho ý kiến nhé

unvain

Một lỗi nữa khi sử dung "Nokia video cuts", sau khi vào "update media library", chẳng thấy động tĩnh gì cả

JokerB

Mình dùng bị lỗi: Khi vào Web feed thì không đọc được nội dung cũng như link sang Web
Ngoài ra, font tiếng Việt đọc trên Web cũng không được rõ nét lắm
Các bạn cho ý kiến nhé
Mình k rõ ý bạn web feed là j? nếu là RSS thì có lẽ bạn nên tìm hiểu kỹ về trình duyệt mặc định của Nokia trên Symbian Os 9x để biết thêm nhé, hoặc sử dụng các bản cook khác đễ biết rõ về sự cố mình gặp hơn.
Font thì k thích bạn tự thay được, tham khảo diễn đàn hoặc google.
Một lỗi nữa khi sử dung "Nokia video cuts", sau khi vào "update media library", chẳng thấy động tĩnh gì cả
Xin lỗi nhưng mình kiểm tra mãi chả thấy cái nào là Update Media library trong Ứng dụng Xem phim Video Cuts???
Video Cuts mỗi lần chạy sẽ tự kiểm tra xem có clip mới cập nhật không, nếu có sẽ hỏi có thêm vào không, còn cái tính năng này của bạn nói thì mình chịu =)) vì tìm mãi chả thấy @_@

p/s: đang update bản V51. Nếu Mod nào đi qua thì sửa tên giùm Topic lại với nhé :(

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Đã cập nhật link download.
Ai dùng tốt thì ấn thanks cái cho khoái nào :)

Mod nào mà liếc mắt trông nghiêng thấy bài này thì đổi tên topic giùm mình cho phù hợp nhé, vì k chỉ post CFW C6 nữa rồi :)