• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☺ Tổng hợp CFW Cho 5800 bởi JokerB ☻

minhthang_46dt1

bạn cài flashlite vào chứ. chắc mới sài symbian đúng hem :D

Mình cũng mới dùng được 4 năm thui :D. Mình biết là muốn chạy được FLV thì phải có flashlite và mới nhất cho Sym là v4.1 thì phải hj. Nhưng ý của mình là bạn không tích hợp luôn vào ah vì một số bản CFW chưa xóa hết flashlite trong room nên không thể cài vào được.

JokerB

bạn thử cài vào xm nào. mình đã từng cho vào rồi nên thấy k cần thiết cho vào nên k cho, nếu bạn thik có thể tự cho vào mà, cập nhật topic lần tới mình sẽ có lựa chọn cho các bạn.

ksmanhdung

Đã thử nghiệm về pin. Dùng chính xác là được hơn 42 tiếng. Chưa đùng được 2 ngày. Không biết có bác nào thế không. Hôm trước e dùng bản của bác Jack thì được hơn 2 ngày. Chẳng lẽ bản này lại ngốn pin hơn?

minhthang_46dt1

Bạn JokerB có thể cho mình biết cái hiệu ứng của bạn sửa cái gì và file nào mà khi vào phần cài đặt nó nhanh thế không? Thông thường những bản khác khi vào phần cài đặt phải đợi một lúc mới vào được còn bản của bạn đùng một cái là vào tới nơi :D thích ghê.

ohannguyent

Đã thử nghiệm về pin. Dùng chính xác là được hơn 42 tiếng. Chưa đùng được 2 ngày. Không biết có bác nào thế không. Hôm trước e dùng bản của bác Jack thì được hơn 2 ngày. Chẳng lẽ bản này lại ngốn pin hơn?

bạn có thể dùng Enegy pro để xem dung lượng tiêu thụ/giờ và có nhận định rõ ràng hơn.

ksmanhdung

Hôm nay pin hao nhanh hơn rồi, dùng được hơn có 1 ngày thôi. Mà máy chạy sao Ram ít thế chứ.Giết hết các chương trình mà Ram có hơn 38Mb thôi.Không hiểu tại sao nữa. Vào xem thư mục ảnh, nghe ca nhạc là máy chạy rất chậm. Có ai bị giống mình ko thế?

JokerB

Hôm nay pin hao nhanh hơn rồi, dùng được hơn có 1 ngày thôi. Mà máy chạy sao Ram ít thế chứ.Giết hết các chương trình mà Ram có hơn 38Mb thôi.Không hiểu tại sao nữa. Vào xem thư mục ảnh, nghe ca nhạc là máy chạy rất chậm. Có ai bị giống mình ko thế?

kinh nghiệm của mình từ khi sài 5k8 là khi ram mà xuống khá thấp mà cho dù có kill hết process thì bạn nên khởi động lại máy bởi khi ấy vì sau khi bạn sử dụng (chơi game, web,....) làm cho 1 số process phình to, ngốn nhiều ram hơn bình thường, pin có lẽ cũng vì thế ngốn hơn.

hiepsinight

bác nên xài mấy pm restart như touch restart để đỡ tốn pin hơn reset bằng ấn nút nguồn :D

nobjtadjxega

không biết khi nào JokerB mới ra bản CFw cho x6 nhỉ. mình tìm mãi mà không thấy bản nào xem flv mà tua đc cả ,:(

minhthang_46dt1

Chủ Thread dạo này mải đi xem đại lễ hay sao ấy mà lâu nay không thấy động tĩnh gì vậy. Bạn ch Thread cho mình hỏi làm sao để tắt cái ấn nút nguồn là reset vậy nhiều lúc muốn tắt nguồn chỉ có nước tháo pin hic, hơi bất tiện.

hiepsinight

Chủ Thread dạo này mải đi xem đại lễ hay sao ấy mà lâu nay không thấy động tĩnh gì vậy. Bạn ch Thread cho mình hỏi làm sao để tắt cái ấn nút nguồn là reset vậy nhiều lúc muốn tắt nguồn chỉ có nước tháo pin hic, hơi bất tiện.

bạn ấn một cái thôi đừng giữ lâu rồi chọn tắt nguồn chứ tháo pin làm ji :))

ohannguyent

bạn có thể dung swiss manager pro để giải phóng ram. hoặc khởi dộng lại máy để lấy lại lượng ram bị mất.

hiepsinight

bạn có thể dung swiss manager pro để giải phóng ram. hoặc khởi dộng lại máy để lấy lại lượng ram bị mất.

tốt nhất là restart tại nén ram một hồi cũng vô dụng àh , hại máy nữa , lâu lâu nén thôi :D

tothehoang

đúng sn mình mới kết chứ nhưng mỗi tội không có tiếng trung ( bro tạo thêm font TQ thì tốt quá) dù sao cũng thank bro