• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

habaolinh

Super V.I.P
cho em hỏi các pro 1 chút nha. Cái jaf này có unlock phone được không vậy. Em bấm unlock thử nó báo là not support vậy chắc ko unlock dc rùi phải ko

sài crack thì làm sao mà unlock đc hả bạn?
Bạn mua hộp đi mình chỉ cách unlock cho.=))=))=))

hanthaiphov

Mấy bác hướng dẩn dùm em sao nó báo lổi gì thế này .

khonggiongai

ko chạy đc N97 đâu, chạy = phoenix đi.

Mấy bác hướng dẩn dùm em sao nó báo lổi gì thế này .

Em bị y chang thế này , thử cả chục lần cũng không được :((
Em dùng n5630 đang up FW thì bị ngắt kết nối , bây giờ máy bấm nguồn lên không hiện gì cả , chỉ nhấp nháy màn hình , phải tháo pin ra mới ngắt được.
Cứ cắm cap vào là nó lại hiện lên vậy không cần bấm phím nguồn :((
Bấm phím nguồn liên tục và ngay khi nó báo mà vẫn ko đc :((
Máy em chỉ cần kết nối với cap và coi như đã bật nguồn
Cứu em với ! :((

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
Các dòng máy mới nên chạy = Phoenix là chuẩn nhất, vì JAF hiện tại chưa support các model này.

nhithieugia33

giúp mình với br ơi

Mình làm xong đến bước thứ 5 nó cứ báo là Not Found .:(:)((

Lúc làm được rồi thì đến cuối nó báo là :
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Xong rồi màn hình đt trắng trơn lun ko thấy j hết.

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
Mình làm xong đến bước thứ 5 nó cứ báo là Not Found .:(:)((

Lúc làm được rồi thì đến cuối nó báo là :
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Xong rồi màn hình đt trắng trơn lun ko thấy j hết.

Mang ra hàng mà chạy.

simhoang

cho mình hỏi ngu ngu tí!
- trong trường hợp nào thì up kiểu này sẽ chết nguồn?
- chỗ can thiệp giao diện thì thực hiện lại đến bước 3 (phần 1) rồi mới làm tiếp bước 1 của can thiệp giao diện hay sao?
- có thể làm đến bước 3 của phần 1 rồi can thiệp ngôn ngữ luôn được không?
- chỗ phần Change Product CODE thì sao lại phải sửa Product CODE lại cho đúng? trước đó bị sai cái gì? và lấy ở đâu để sửa?
- chỗ ấn nút nguồn 2->3s nếu mình ấn chậm quá thì có bị sao không?
- mình 5800 đen thì làm y như trên có được không?
Mình chưa bao giờ up kiểu này nên hỏi cho chắc an. thanks !!

suzu_sugus

Bạn nào giúp mình với, mình click vào cái Use ini thì nó chỉ hiện ra cái bảng phone model nhưng không có cái gì để chọn cả, sao thế nhỉ

habaolinh

Super V.I.P
Bạn nào giúp mình với, mình click vào cái Use ini thì nó chỉ hiện ra cái bảng phone model nhưng không có cái gì để chọn cả, sao thế nhỉ

Bạn spam nhiều quá, mình đã trả lời bên topic bạn tạo ra rồi còn gì.

hakudo2408

pác remove j.a.f đi rồi cài đặt lại xem, làm theo như hướng dẫn nhé, spam hơi nhiều!

tuananhdel

mình xài 5530 XM , sau khi làm đúng như các bác nói , nhưng mà phần 3 reset máy , có reset luôn cả các soft mà em đã cài vào k? em muốn nó như lúc mới mua, chưa có gì ấy (cả tin nhắn ,danh bạ,các soft đã cài ) ,dùng JAF được chứ ?

ndtdlhagiang

mình xài 5530 XM , sau khi làm đúng như các bác nói , nhưng mà phần 3 reset máy , có reset luôn cả các soft mà em đã cài vào k? em muốn nó như lúc mới mua, chưa có gì ấy (cả tin nhắn ,danh bạ,các soft đã cài ) ,dùng JAF được chứ ?

dùng JAF đương nhiên là được rồi, khi reset bằng JAF thì sẽ mất tất cả các phần mềm bạn đã cài thêm. kể cả danh bạ và tin nhắn, tuy nhiên sẽ không về như lúc xuất Xưởng được đâu, nó sẽ mang trong mình fw bạn vừa mới up được. Chúc bạn thành công!

dat1206

sao h vô mục này hok xem đc mấy cái hình hướng dẫn nhỉ hem bik có ai # mình hem hay tai đường truyền nhà mình.mún up FW vô xem hướng dẫn mà hem thấy hình.pó hand