• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

panrai

Super V.I.P
Up lại hình đi bác kid =((, Cho em hỏi giờ muốn đổi ngôn ngữ sử dụng cho máy ( cho có tiếng việt & đọc dc tiếng việt). Thì em phải change product code rồi flash firmware lại hay sao hả bác.

vào nafim mà tìm FW có tiếng việt về sau đó up lại khỏi cần đổi code nhé bạn:p

baby_codon

Hix, mấy cái hình mất tiêu nên ko bít các bước làm sao hết. Chủ topic post hình lại nha

badamgia11

tình hình là em làm mãi ko dược mod ơi,"FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000995D
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data..." đến đoạn này thì sao hả mod,hình thì ko xem được nũa mod bảo em với

dung1291985

Lưu ý : ở Phần I và II fải FLASH ở chế độ Dead Phone nên các bạn hãy tắt máy trước khi làm, còn phần III thì phải bật máy nhé.
Cũng chính bằng việc ko đọc cái dòng đắt đỏ này nên Flash toi con N97 đã phải mang ra tiệm ng ta dùng box flash lại cho, giờ làm lại lần nữa xem sao :D

ht8xlove

tình hình là em làm mãi ko dược mod ơi,"FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx
.......
Error reading phone init data..." đến đoạn này thì sao hả mod,hình thì ko xem được nũa mod bảo em với

Nhấn nút flash lần đầu đa phần gặp trường hơp này . Ko sao , nhấn flash tiếp phát nữa , nhấn ok vào cái cảnh báo của jaf rồi ấn , nhả nút nguồn đt liên tục (nếu ko biết xác định thời điểm nhấn nút nguồn đt đúng lúc ) . Phát này là đc 100% .

kidkylin

Cũng chính bằng việc ko đọc cái dòng đắt đỏ này nên Flash toi con N97 đã phải mang ra tiệm ng ta dùng box flash lại cho, giờ làm lại lần nữa xem sao :D

Sao ko tự cứu trc khi đem ra tiệm dzay pác, việc tắt máy trc khi flash cũng chỉ để thay thế cho việc Chết Phone thật thui mùh.

FILES SET FOR FLASHING:
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
theo kinh nghiệm thì đoạn này ko fải do ấn nút nguồn sai thời điểm vì J.A.F đã báo Found, mà do lúc bạn ấn nút nguồn thì đồng thời PC của bạn cũng tiến hành cài driver tích hợp với ĐT dẫn đến J.A.F không can thiệp vào được ĐT.

trước khi FLASH nên tắt ĐT, kết nối với PC và ấn thử nút nguồn trước 1 ~ 2 lần và chờ 1 chút để PC cài đủ driver đã.

Chỉnh sửa cuối:

zxcvbnmasd

mình cài jaf sao ko thấy mục này bạn(mục in đậm ý) C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\

kidkylin

mình cài jaf sao ko thấy mục này bạn(mục in đậm ý) C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\

ko có thì tự tạo folder theo đường dẫn.

bạn nên để vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\

badamgia11

oài oài,làm theo ca 2 cách của bác kid lẫn bác ht8xlove mà vẫn bị thế,xóa JAF đi cài lại,đổi hết cổng USB cũng không được,có khi nào do PC không các bác nhể,máy em chạy WIN XP?

kidkylin

oài oài,làm theo ca 2 cách của bác kid lẫn bác ht8xlove mà vẫn bị thế,xóa JAF đi cài lại,đổi hết cổng USB cũng không được,có khi nào do PC không các bác nhể,máy em chạy WIN XP?

pm Y!h chữ ký bên dưới xem còn cứu dc hem?

nhan_tu

e flash xong h bật máy k lên nữa phải làm thế nào bi h liệu máy e đã chết chưa :(

Hoden

Super V.I.P
e flash xong h bật máy k lên nữa phải làm thế nào bi h liệu máy e đã chết chưa :(

flash chế độ dead phone thử coi cứu được không nha bạn. xem bài flash die phone phía trên rồi làm theo

nhan_tu

Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
......Error booting phone...
mình làm đến bước này r làm sao nữa ạ

kidkylin

bạn cho mình xin cái link flash die phone với :(

Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
......Error booting phone...
mình làm đến bước này r làm sao nữa ạ

kéo lên trên là thấy ngay cách FLASH Dead Phone - phần I

khanhnam

Đầu tiên tắt máy - Chọn như hình
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone..!!!

Ấn nút bật máy ( ấn 1 lần ) thì máy nó khới động lên vào thông báo ở J.A.F là : Not found

Giúp mình với

kidkylin

Đầu tiên tắt máy - Chọn như hình

Ấn nút bật máy ( ấn 1 lần ) thì máy nó khới động lên vào thông báo ở J.A.F là : Not found

Giúp mình với

ấn tầm 2 ~ 3 s thôi, dừng giữ quá lâu