• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

venusian

Moderator
Chào cả nhà. Mấy hum em bận wa nên ko lên Diễn Đàn khoe với mọi người đc là em đã có N95 8G dùng =)). Tình hình là con N95 của em v20. Và bảo hành đến tháng 10 năm 2009. Ko bít up FW lên v30 có hack đc ko vậy hả các bác. Đc thì Pm hộ em fat đe em còn làm luôn. mà up lên v30 có thay đổi nhìu ko vậy. Trước em dùng N82 thì khi mình up lên FW mới ko bị mất dữ liệu, ko bít con này có vậy ko. Giúp em cái nhé. Thank!

Zenki

Super V.I.P
Chào cả nhà. Mấy hum em bận wa nên ko lên Diễn Đàn khoe với mọi người đc là em đã có N95 8G dùng =)). Tình hình là con N95 của em v20. Và bảo hành đến tháng 10 năm 2009. Ko bít up FW lên v30 có hack đc ko vậy hả các bác. Đc thì Pm hộ em fat đe em còn làm luôn. mà up lên v30 có thay đổi nhìu ko vậy. Trước em dùng N82 thì khi mình up lên FW mới ko bị mất dữ liệu, ko bít con này có vậy ko. Giúp em cái nhé. Thank!
Zenki cũng mới lấy máy về nè, cũng v20 luôn, đừng lưu gì vào máy vội, việc đầu tiên là up FW và hack đi, up lên v30 hack đc vô tư mà, vừa ngồi up xong hack hiết xong xuôi hết rồi :D Ấm ru :D Còn gì thắc mắc post lên anh em hỗ trợ cho :D

venusian

Moderator
Em cũng vừa xem một vòng diễn đàn thấy bảo Fw hack đc :)). Up FW mới luôn anh ạ. Bây giờ đang down ko bít có lâu ko :-?. Mà anh về Vn rùi à =D>. mua máy lâu chưa hả anh . Rửa máy chưa hả anh 8-| máy mới ko rửa là chóng hư lắm đó =))

Zenki

Super V.I.P
Em cũng vừa xem một vòng diễn đàn thấy bảo Fw hack đc :)). Up FW mới luôn anh ạ. Bây giờ đang down ko bít có lâu ko :-?. Mà anh về Vn rùi à =D>. mua máy lâu chưa hả anh . Rửa máy chưa hả anh 8-| máy mới ko rửa là chóng hư lắm đó =))
Giờ này down thì nhanh, Mình up lúc 10h thì tới 11h30 mới xong 8-| Mới lấy máy về hôm nay luôn chứ đâu mà lâu :D Rửa thì chưa, dùng ít bữa bụi bặm thì đem ra rửa cho sạch, giờ máy mới còn sạch chưa muốn rửa :))

O2_Atom

Cảm ơn các bác rất nhiều, đợi tết Tây này chắc em nghiến răng sắm 1 cái vậy:D

Em lại có vấn đề cần hỏi. Lúc mới dùng máy cách đây 1 tháng e dùng 1 cái thẻ nhớ 2G. Bây h dữ liệu, phần mềm ... đã ổn định hết rồi, thì lại được tặng 1 cái thẻ 4G xịn:-?? Vậy có cách nào transfer từ thẻ cũ sang thẻ mới, mà các ct ko ảnh hưởng gì ko các bác nhỉ:(( Em toàn cài vào thẻ nhớ thôi. Copy nguyên xi thẻ nọ sang thẻ kia ko biết có được ko:-/

Với những người đầu tiên mua N95 8G thì việc đầu tiên nên làm là dán màn hình +camera sau và dán luôn cái tai nghe kẻo vài ngày là xước:| Còn nếu muốn máy bóng đẹp thì cạo luôn lớp cao su mỏng tráng ở vỏ ngoài đi, bóng như 8800 siroco luôn:D

lamnt0702

Cảm ơn các bác rất nhiều, đợi tết Tây này chắc em nghiến răng sắm 1 cái vậy:D

Em lại có vấn đề cần hỏi. Lúc mới dùng máy cách đây 1 tháng e dùng 1 cái thẻ nhớ 2G. Bây h dữ liệu, phần mềm ... đã ổn định hết rồi, thì lại được tặng 1 cái thẻ 4G xịn:-?? Vậy có cách nào transfer từ thẻ cũ sang thẻ mới, mà các ct ko ảnh hưởng gì ko các bác nhỉ:(( Em toàn cài vào thẻ nhớ thôi. Copy nguyên xi thẻ nọ sang thẻ kia ko biết có được ko:-/

Test thử đi bạn,nhưng mình nghĩ là ko được :) Với lại cài lại có 1 tý à,lười quá đó :)) Đang dung 2gb rồi,đã dung hết đâu mà lo chơi 4gb làm chi cho nó load chậm máy ra :D Cứ để dành đấy,khi nào cần thì dùng cũng được mà :p Cơm ko ăn thì gạo còn đấy :p

venusian

Moderator
Tình hình là bây giờ con N95 của em bị ngúm rùi ạ :(. Đang up gần xong rùi bây giờ nó ko up đc hết. trắng màn hinh và nên chữ Tét MoDe. Giúp em Với

lamnt0702

Giờ này down thì nhanh, Mình up lúc 10h thì tới 11h30 mới xong 8-| Mới lấy máy về hôm nay luôn chứ đâu mà lâu :D Rửa thì chưa, dùng ít bữa bụi bặm thì đem ra rửa cho sạch, giờ máy mới còn sạch chưa muốn rửa :))

Rửa N95 8gb chắc là tốn kém lắm đấy nhỉ :))

Nghe lời bác. Mai em đi làm luôn.
Đang up FW mới gần xong rui hehe :))

Tiện thì làm luôn quả tai nghe xịn đi bạn,nghe nhạc cho sướng :)) Tai nghe đi kèm ko được hay cho lắm :D

j_cage

Member

hic, các bác mua nhanh quá nhỉ, mình thì đang kẹt tiền nên phải đến trước Tết nửa tháng mới dám múc! Sắp chia tay em N95-1 cũng thấy hơi tiếc, một thời đỉnh cao với N95-1 nay để lại cho thằng bạn 1 chai làm kỷ niệm. Hy vọng sắp tới con N95-8G sẽ ko phụ lòng ao ước của mình!

haininh

Cài Ngage trên N95 sau khi up fw!?

các bạn ơi giúp mình với.hôm nay mình fomat 4 ngón lại con n95 fw v30.0.015 của mình xong thì mình thấy cái icon game ngage của mình nó khác đi, ko còn màu xanh nữa và khi mình mở ra thì nó ko mở được.làm thế nào bây giờ giúp em ngay nhé.hic
thank

Zenki

Super V.I.P
các bạn ơi giúp mình với.hôm nay mình fomat 4 ngón lại con n95 fw v30.0.015 của mình xong thì mình thấy cái icon game ngage của mình nó khác đi, ko còn màu xanh nữa và khi mình mở ra thì nó ko mở được.làm thế nào bây giờ giúp em ngay nhé.hic
thank
Bạn lên trang chủ N-Gage tải bản N-Gage mới về cài vào restart lại máy là Ok thôi mà ;)

http://www.n-gage.com/ngi/etc/media...app.Par.21954.File.dat/n-gage_v1.10_1345.sisx

Zenki

Super V.I.P
mình đang thử đây nhưng mà bạn ơi tại sao nó bị thế bạn hỉ
Bạn format máy thì cái N-Gage update nó bị mất đi thôi chứ sao, N-Gage mặc định của máy là màu Cam chứ không phải xanh, xanh là cài bản update lên mới có xanh :D cứ cài đi xem sao :D

haininh

mình cài dược rồi cảm ơn bạn nhé.
mình có thắc mắc này nữa.khi fomat máy mà mình muốn máy nó tự intall các pm của thẻ nhớ 1 lần là được hết có được ko bạn hay là cứ phải cài thủ công lại từng pm một

haininh

trục trặc gprs n95

mình vẫn vào gprs mấy hôm trước bình thường, tự yên hôm nay nó cứ báo là
dư liệu gói: không có kết nối dữ liệu gói, kiểm tra dịch vụ mạng
mình dung n95. gọi điện cho tổng đài mobiphone thì nó bảo sim mình đã mở mạng,vẫn vào bình thường, bảo mình tắt máy đi bật lại nhưng mình fomat lại máy vẫn ko được xin mọi người giúp với.thank

venusian

Moderator
Hum qua em lo quá :(. nhưng mà may quá, em rút cáp ra và tháo pin mở lại nguồn thì đc :)). kt thì là v30 luôn :|

Status
Không mở trả lời sau này.