• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

BatKid

Super V.I.P
Vậy thì được :D Do em tham gia Triển lãm tại Giảng Võ nên có lịch trực, nếu rỗi thì em alo hen! CHo e telephone nha (qua PM á)

Hỏi nhỏ: N95 8GB của a up fw và hack phone chưa? Nếu rồi thì mới kết nạp vào Sym được :p

Đang phân vân xem có nên xoá bài của 2 cấp trên này ko....:-? Mới lên chức nên thôi ko dám mếch lòng các bác:D

cứ thoải mái làm kon lô, anh tài trợ 1 em sym OS 9.2 choa em nếu chẳng may ^^

venusian

Moderator
Tai nghe sony thì nó gồm 2 phần, cổng portpop cắm vào máy và jack 3,5. Mình chỉ lấy cái 3,5 đó thôi nhưng vẫn phải mua cả. Giá ở TGDD là 150K, mình có chỗ quen mua jack 3,5 của sony giá 70K trong Nam đó. Còn hiện tại đang dùng 1 con mang hiệu walkman nhưng ko biết là tên chính xác là gì, nghe thấy hay hơn con sony, còn nghe qua BT thì khỏi nói;)

Hum nào Mình lên HN bạn mua giúp mình 1 cái nha. :|

miu170687

Em hỏi tí em muốn mua 1 cái tai nghe Sony cho con N82 của em. Hôm trước làm mất rùi bây giò ko có gì để nghe. Thấy mấy bác bảo tai nghe của Sony hay. Vậy mua ở đâu và giá là bao nhieu k vậy ta. :-??

Bác vào đây tham khảo tai nghe của Sony nhá ,hàng chính hãng (hơn thua kô bao nhiêu xài 9 hãng cho chắc) .Mún tìm địa chỉ mua hàng thì bác vào mục đại lý phân phối (phía trên bên fải màn hình) .Cũng giống như iPhone nghe = tai nghe của iPod hay hơn tai nghe theo máy nhiều .
http://www.sony.com.vn/productcategory/accy-pa-headphones
Mình dùng cái MDR-E10LP/H giá 180k nghe cũng được lắm (lak vô tư :D)

MinhThang

Manager
Em có nhưng cũng chả dùng đến, cái chuyển bài anh hỏng à? Anh thử tháo nó ra rồi thay cái pin khác trongđó vào xem. Ko thì em lấy rẻ 2 bào 555 thui:p

Tư vấn cho mình cái đi Giot tinh cay đang mình nghe nhạc trên N92 thì nên dùng loại tai nghe bt nào tốt nhất? giá cả là bao nhiêu? nghe có dây vướng lắ không tiện.

tsthanhhai

UPGRADE FIRMWARES Không mất HACK {its working}

Mình vừa tìm được cách up fw này mà không làm mất dữ liệu trong máy. Mình update = box nên chưa test được. Bạn nào có máy test rồi post kết quả lên nha. :D

1.install all the hacks u want before updating software(best use binpda hack)
2.backup phone memory n update ur phone using nsu
3.u r done

Nguồn:sw-box

kennho

Các máy khác thì không biết sao chứ N95 đúng là nghe nhạc qua tai nghe bt hay hơn hẳn tai nghe theo máy , mình cũng vừa mới sắm một con chỉ là hàng China thôi nhưng cực hay chỉ có 560.000VND xin giới thiệu với các bác (mua ở chơ Nhật Tảo TPHCM )

my.php

Còn đây là thông số kỷ thuật

my.php

nguyenvansang

Well-Known Member
Mình hướng dẫn sơ sơ thế này nhá :
- Hack phone trên Ver cũ chưa up FW ( Phải Hack thành công ấy. Nếu ko thành công thì ko nói nha :p )
- Vào Memory =>Options=> Chọn Back up Phone Memory => Yes 1 phát và đợi
- Xong xuôi thì chép cái File Backup ấy ở thẻ nhớ ra PC ( nếu Format thẻ nhớ )
- Up FW thôi nào! Keke :D:D

Kojiro

Super V.I.P
Cũng từng làm 1 lần trên N95 rồi. Cũng được thì phải nhưng 1 số PM không chạy được, chủ yếu là cái hack thì còn :D

nguyenvansang

Well-Known Member
Em cũng nghĩ thế anh KJR ạ! Bởi các File liên quan đến quản lý FW trong file Backup khi bung chèn lên ổ C của FW mới sẽ xung đột với file Rom trong ổ F :D! bởi thế nên ko thích cái trò lấy vỏ cũ đắp ruột mới này gì cả!
Anh test FW mới này thấy kết quả thế nào để em còn theo! :D

Kojiro

Super V.I.P
Em cũng nghĩ thế anh KJR ạ! Bởi các File liên quan đến quản lý FW trong file Backup khi bung chèn lên ổ C của FW mới sẽ xung đột với file Rom trong ổ F :D! bởi thế nên ko thích cái trò lấy vỏ cũ đắp ruột mới này gì cả!
Anh test FW mới này thấy kết quả thế nào để em còn theo! :D

FW mới đã bàn thảo nhiều rồi. Bên Phần mềm ứng dụng á! Nói chung là tốt!

nguyenvansang

Well-Known Member
FW mới đã bàn thảo nhiều rồi. Bên Phần mềm ứng dụng á! Nói chung là tốt!

Ko chơi thế được >:) Toàn kêu mất loa dưới thôi với cả Font chữ lèm nhèm :mad:)
con N82 của em vốn đã cùi sẵn nay lại nạp ruột cùi vào chắc X-( => Quật . Rồi anh KJR gửi cho em muợn tàm em N95 của anh nhá ;)

nguyenpa

Super V.I.P
Vây chứng nào có firmware mới -> fotmat máy cho nó mới -> hack phone thôi -> ko làm gì nữa => backup => update là ok :D

Kojiro

Super V.I.P
Ko chơi thế được >:) Toàn kêu mất loa dưới thôi với cả Font chữ lèm nhèm :mad:)
con N82 của em vốn đã cùi sẵn nay lại nạp ruột cùi vào chắc X-( => Quật . Rồi anh KJR gửi cho em muợn tàm em N95 của anh nhá ;)

Hớ hớ! Nhầm là cậu dùng N82 :p Không chịu trách nhiệm khi up nha :D

Em thấy là khi backup lại thì chỉ có tác dụng giữ file install kia để cài phần mềm unsign thôi chứ muốn backup để giữ lại các phần mềm cài trên máy thì e cho rằng ko nên:) Tốt nhất là cứ cài hellocarbie ở V20 rồi past cái installsever.exe vào rồi gỡ Xplore, Hello ra rồi ghost 1 cái ( backup phone memory ), khi nào up xong thì cài coi như mới:)

kaizuki

con N96 đến tết mà nó giảm xuống 10t thì em cũng chơi lun nhưng mà giấc mơ vân chỉ là giấc mơ :( . Mà giot_tinh_cay_dang nói đúng đó N96 hình như Hack được mà , chả có bài của SM hack s đó thôi hee . Mà có tiền chắc em sang chơi con Touch Pro

NguyenTu

Super V.I.P
N96 pin dùng để xem truyền hình thời gian rất ngắn, lý thuyết là 1.5h nhưng thực tế chỉ còn 1h15 phút

Nội dung của các thư mục ẩn trên máy và thẻ S60v3

Nội dung của các thư mục ẩn trên máy và thẻ S60v3

C:\Private folder:

1000295\
DBS_100065FF_Contacts.cdb - Contacts Database
DBS_100069CC_btregistry - Bluetooth device List
DBS_10207216_SWinsLog.db - Instalation log of Softwares

\1000395b\Calendar - Calendar File
\10003A73\Cntmodel.ini - Speed dial Numbers
\1000484b\Mail\ - Mail Folder (SMS)
\101F413C\SIPprofiles.dat - SIP (Session Initiation Protocol) Profiles
\101F4668\UnitConverter.ini - Stored Exchange Rates in the Converter
\101F8530\Cookies - Browser Cookies
\101875a\Startup\ - Startup Files ?
\102072CC\SIMLanguage.dat - Current selected language of the SIM
\20003252\Menuketserver.ini - (This File is in the Startup List)
\10003A3F\import\apps\ - All your shortcuts to installed applications are saved in here in .RSC format, simply rename the .RSC to .RSCX to temporarily remove them from Menu, you can rename .RSCX back to .RSC later on.
\101f401d\Logdbu.dat is the log file.
\101F4CD2\Applications.dat is the file that holds the settings and locations of icons and custom folders located on your phone's MENU.

C:\resource\apps - Chứa file MIF làm icon cho các phần mềm:)

C:\sys\data\mmcstore - Chứa pass thẻ nhớ:)

1. C:\private\10000850\ File mbm làm operator logos

Cái nào cần dịch thì mình dịch thui nhá, cái nào dễ hiểu thì các bạn tự.. tìm hiểu:p Cơ bản là mấy cái kia khó dịch cho chuẩn, chỉ hiểu thôi:D

Bổ sung thêm mấy cái:

Bluetooth:
Your bluetooth name is in C:\Private\10202be9\persists\10204dac.cre, your paired devices are in C:\Private\100012a5\DBS_100069CC_btregistry

Profiles:
Your profiles are stored in C:\Private\10202be9\persists\101f8798.cre. If you restore the backup, restart your phone.

Status
Không mở trả lời sau này.