• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

venusian

Moderator
Mình đoán vậy. Tại vì con N82 của mình vừa mua đc hơn tháng mà hôm nay xem đã thấy giảm 600 rùi. :(

xiaohuang

N73ME và MiniSD 4GB ???

Trên thị trường đã có thẻ miniSD 4GB không biết N73ME có chạy nổi không nhỉ? Mình thấy 1 số loại điện thoại có thể dùng được thẻ nhớ vượt quá dung lượng tối đa mà nhà sản xuất đề ra mà vẫn chạy ngon lành. Ai có kinh nghiệm có thể tư vấn cho mình được không?

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Xài FW mới nhất thì chạy thẻ 4GB vô tư đi bạn

4GB Mini-SD chạy tốt trên Nokia 6280/N73/N73 IE/N73 ME/N80/N80 IE

Nhớ định dạng lại thẻ nhớ bằng máy trước khi dùng :D

Last edited by a moderator:

bingates_vn

Mình nghĩ có thể chạy được nhưng chắc sẽ như con rùa thôi, bình thường N73 đã chậm rồi nay thêm thẻ 4GB thì ...

Zenki

Super V.I.P
Mình nghĩ có thể chạy được nhưng chắc sẽ như con rùa thôi, bình thường N73 đã chậm rồi nay thêm thẻ 4GB thì ...

Chậm thì cũng không đến nổi quá chậm. Nếu update FW của N73 ME lên ver mới nhất thì nó hỗ trợ chạy thẻ 4GB vô tư mà.

nguyenpa

Super V.I.P
N95 ram có đôi mưoi Mb mà chạy thẻ 16G thì em e rằng pin dùng nửa ngày hết, load ứng dụng, nhạc nhẽo chắc đợi dài cổ quá. Có cái N95-3 thì may ra khênh nổi em nó:p

Bác nào dùng thẻ 4G, 8G cho N95 thì nên cài phần mềm vào bộ nhớ máy nhá, đừng lo về tốc độ vì tốc độ do Ram quyết định, không do bộ nhớ trống của máy quyết định:)

He he mình dùng kinh nghiệm của bản thân, cái nào cần dùng liên tục cài vào bộ nhớ máy, cái này dùng khi cần thì trên thẻ, thật sự N95 dùng thẻ 8gb ko có 1 hiện tượng hao pin, chậm máy, hay reset. dù mình cài vào bộ nhớ thẻ rất nhiều game và ứng dụng, ram thì thấy chưa báo hết lần nào.
Vd: chép cũng bao nhiêu ứng dụng từ thẻ 8gb vào thẻ 2gb thì khi dùng thẻ 8gb hay thẻ 2gb thì ram vẫn vậy.
Pin thì mình dùng loại pin JSC (màu đen) loài này mua 100k mà sài tốt nghe gọi lên 2 ngay rưõi, bình thuờng 1 ngày sạc 1 lần :D (mình ko dùng rotame)

nguyenpa

Super V.I.P
Trước đây có dùng thẻ SDHC 4gb + adapter miniSD thì N73 ko nhận _ có khi nhận nhưng định dạng ko được, ko biết bây giờ sao :D

Zenki

Super V.I.P
Trước đây có dùng thẻ SDHC 4gb + adapter miniSD thì N73 ko nhận _ có khi nhận nhưng định dạng ko được, ko biết bây giờ sao :D

Nokia khuyến cáo ko nên dùng SDHC đấy còn gì nữa :D

4GB Mini SD Supported!

Bet you lot wondering how. Well here is the tip:

- Purchase a 4GB Mini-SD (Normal) NOT the 4GB Mini-SD SDHC!
- Get Latest Firmware (Normal/Music Edition/Internet Edition)
- Place 4GB Mini-SD into Mobile Phone & Click on “Format Memory Card”

4GB Mini-SD working on:
Nokia 6280/N73/N73 IE/N73 ME/N80/N80 IE Excellent News People! Also Forgot to say that Nokia are working on implementing 4GB Mini-SD manufactured by Nokia.

Nguồn: Nokia

Chả hiểu minhthang edit bài kiểu gì mất hết nội dung của mình. Post lại đây nhé

Theo như thông tin hiện tại mình biết thì N96 chưa hack được :D

n96 hình như là hack được mà:)

Nhìn thích ghê mà ko biết có mua được ko nữa, 14,7 chai mà mới có 7 xị à :((

Có ai cho mượn tiền mua không nữa, có máy mới ngoáy với a e được :)

Sếp Lâm ra HN làm 1 con lô rồi đi mua máy luôn, một là dùng N96, hai là 1110i:p
Mình đoán vậy. Tại vì con N82 của mình vừa mua đc hơn tháng mà hôm nay xem đã thấy giảm 600 rùi. :(

N96 xách tay có cửa hàng bán 13-15tr, hàng công ty khi ra mắt thì hàng XT giảm đi tầm 1-2tr. Chắc chắn đến tết giá sản phầm này vẫn ko dưới 12tr chính hãng đâu:)

Kojiro

Super V.I.P
Sếp Lâm ra HN làm 1 con lô rồi đi mua máy luôn, một là dùng N96, hai là 1110i:p

Chuẩn bị chặn số a mày đi nhá! Thứ 2 tuần sau a mày ở Trung tâm triển lãm Giảng Võ rồi đó. Lo mà đón tiếp chu đáo =))

@all: Làm gì thì làm, các đồng chí đi đâu thì đi, chỉ còn KJR ở lại với Nokia và Symbian thôi :((

Em hỏi tí em muốn mua 1 cái tai nghe Sony cho con N82 của em. Hôm trước làm mất rùi bây giò ko có gì để nghe. Thấy mấy bác bảo tai nghe của Sony hay. Vậy mua ở đâu và giá là bao nhieu k vậy ta. :-??

Tai nghe sony thì nó gồm 2 phần, cổng portpop cắm vào máy và jack 3,5. Mình chỉ lấy cái 3,5 đó thôi nhưng vẫn phải mua cả. Giá ở TGDD là 150K, mình có chỗ quen mua jack 3,5 của sony giá 70K trong Nam đó. Còn hiện tại đang dùng 1 con mang hiệu walkman nhưng ko biết là tên chính xác là gì, nghe thấy hay hơn con sony, còn nghe qua BT thì khỏi nói;)

Kojiro

Super V.I.P
Tai nghe sony thì nó gồm 2 phần, cổng portpop cắm vào máy và jack 3,5. Mình chỉ lấy cái 3,5 đó thôi nhưng vẫn phải mua cả. Giá ở TGDD là 150K, mình có chỗ quen mua jack 3,5 của sony giá 70K trong Nam đó. Còn hiện tại đang dùng 1 con mang hiệu walkman nhưng ko biết là tên chính xác là gì, nghe thấy hay hơn con sony, còn nghe qua BT thì khỏi nói;)

Mua giúp a 1 con, ra đó a gửi tiền được ko? Có nút điều khiển trên tai nghe luôn, cái tai nghe của a nghe được mà cái nút hư mất tiêu, buồn quá! Có gì báo a nha!

NguyenTu

Super V.I.P
Chuẩn bị chặn số a mày đi nhá! Thứ 2 tuần sau a mày ở Trung tâm triển lãm Giảng Võ rồi đó. Lo mà đón tiếp chu đáo =))

@all: Làm gì thì làm, các đồng chí đi đâu thì đi, chỉ còn KJR ở lại với Nokia và Symbian thôi :((

SM ra HN ah? Mình lại vào Bình thuận, Ninh Thuận, đà lạt, khánh hòa, HCM roài, mất cơ hội giao lưu.

Đang chuẩn bị đổi N95-8G sang N96, hii, có khi theo Sm sang symbian cũng nên. Hix

Mua giúp a 1 con, ra đó a gửi tiền được ko? Có nút điều khiển trên tai nghe luôn, cái tai nghe của a nghe được mà cái nút hư mất tiêu, buồn quá! Có gì báo a nha!

Hic thưa sếp tai nghe của W900i mới có nút chuyển bài, tai nghe em nói chỉ có jack 3,5 là dùng đc thôi, sếp đầu tư con BT đi, em đảm bảo ko hay ko lấy tiền sếp, giá rẻ cực 1tr300VNĐ:p

Kojiro

Super V.I.P
Hic thưa sếp tai nghe của W900i mới có nút chuyển bài, tai nghe em nói chỉ có jack 3,5 là dùng đc thôi, sếp đầu tư con BT đi, em đảm bảo ko hay ko lấy tiền sếp, giá rẻ cực 1tr300VNĐ:p

Chơi thứ đó phí tiền! Vậy đi tìm dùm a cái tai nghe của N95 mà chỉnh bài được đi. E có ko, bán rẻ >:) Tặng làm quà Hà Nội.

Kojiro

Super V.I.P
SM ra HN ah? Mình lại vào Bình thuận, Ninh Thuận, đà lạt, khánh hòa, HCM roài, mất cơ hội giao lưu.

Đang chuẩn bị đổi N95-8G sang N96, hii, có khi theo Sm sang symbian cũng nên. Hix

Mời a qua Sym chơi, có đồng minh là cỡ nào cũng chơi hết :D

E đi công tác từ 4/10 - 15/10 chắc lúc đó a đang ở trong này :(

NguyenTu

Super V.I.P
Mời a qua Sym chơi, có đồng minh là cỡ nào cũng chơi hết :D

E đi công tác từ 4/10 - 15/10 chắc lúc đó a đang ở trong này :(

4/10 mấy h có mặt tại HN thế? mình 5/10 mới đi, 12/10 là mình có mặt ở HN roài, lúc đó giao lưu nhé.

Vẫn sang Sym đó chứ, SM k thấy mình đang dùng N95-8G đấy sao. :)):)):))

Kojiro

Super V.I.P
4/10 mấy h có mặt tại HN thế? mình 5/10 mới đi, 12/10 là mình có mặt ở HN roài, lúc đó giao lưu nhé.

Vẫn sang Sym đó chứ, SM k thấy mình đang dùng N95-8G đấy sao. :)):)):))

Vậy thì được :D Do em tham gia Triển lãm tại Giảng Võ nên có lịch trực, nếu rỗi thì em alo hen! CHo e telephone nha (qua PM á)

Hỏi nhỏ: N95 8GB của a up fw và hack phone chưa? Nếu rồi thì mới kết nạp vào Sym được :p

Đang phân vân xem có nên xoá bài của 2 cấp trên này ko....:-? Mới lên chức nên thôi ko dám mếch lòng các bác:D

Chơi thứ đó phí tiền! Vậy đi tìm dùm a cái tai nghe của N95 mà chỉnh bài được đi. E có ko, bán rẻ >:) Tặng làm quà Hà Nội.
Em có nhưng cũng chả dùng đến, cái chuyển bài anh hỏng à? Anh thử tháo nó ra rồi thay cái pin khác trongđó vào xem. Ko thì em lấy rẻ 2 bào 555 thui:p

Mà không phí đâu:p bác ra đây em cho nghe thử. Anh ở đấy cũng lâu đấy nhỉ, để em cho bác nghe thử:p

Mời bác ra Yahoo khó quá:|

venusian

Moderator
Ặc mấy bác vui tính thật. Em hỏi hơi ngố tí các Bac đang thảo luận về vấn đề gì vậy. :-?

Status
Không mở trả lời sau này.