• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO (HD2)

hoanglinhle

Dùng Mobile Pocket Reader vẫn ngon mà bạn,còn nhẹ nhàng hơn vuốt ý chứ,chỉ cần touch on screen là có thể chuyển qua trang thôi.
Bạn vào Menu/Options/General tab thì tích vào Clicking on page turns pages là ok roài.
Nhớ là touch bên trái là quay về trang trước còn touch bên phải là đến trang sau nhé :D
Chúc vui !

Cám ơn bác, em đã chỉnh được oài
Cơ mà vẫn thích vuốt vuốt :D
ko bít có soft nào hok nhỉ

babety

"Kéo xuống dưới mục Todays Weather Forecast from bạn nhấp vào mũi tên bên tay phải chọn option7( TouchFLO 3D Weather)"
Bác ơi, mình làm đủ mọi cách rồi, sao nó khg show cái weather ra, buồn quá!!!:(

jennydontcry

Thì sau khi vào Option tab đầu tiên là General đó,ngay dưới mục Dictionary là có 1 ô vuông với dòng chữ : "Click on page turns pages" thì bạn tích vào ô vuông là ok thôi.

pinkofday

vấn đề là sau khi vào Option thì máy ko thể vào tiếp Generall nữa! Nhấn vào chữ General ko đc! Giống như bị đứng hình vậy!

jennydontcry

vấn đề là sau khi vào Option thì máy ko thể vào tiếp Generall nữa! Nhấn vào chữ General ko đc! Giống như bị đứng hình vậy!

Vậy bạn thử remove rồi cài lại Mobi pocket reader xem sao chứ mình dùng ko có vấn đề gì cả.Mình đang dùng v 5.3

chamcham737877

Trong MarketPlace có soft SPB Wireless Monitor (free) khá hay, cho phép mình theo dõi dung lượng tất cả các kết nối (GPRS, 3g, Wireless....) thích hợp để cuối tháng theo dõi hoá đơn điện thoại :D

thanhvo31

Trong MarketPlace có soft SPB Wireless Monitor (free) khá hay, cho phép mình theo dõi dung lượng tất cả các kết nối (GPRS, 3g, Wireless....) thích hợp để cuối tháng theo dõi hoá đơn điện thoại :D

Tôi dùng các loại ĐT khác có Call + Data Log, tìm mãi ko ra Có phải cái này ko ạ?
, nó giá 9,95$ chứ , tiện có thuốc đây " 6 A 5 8 8 7 Y 4 3 U 6 9 ", các bác nhớ bỏ ký tự trống nhé.

Azzura

Ai biết phần mềm nào chỉ cần xoay ngược điện thoại là sẽ tự khóa điện thoại ko? (tương tự như chức năng autolock của maxmanila ý)

wsp

Làm thế nào để hiện nút Soft Reset trong Programes\Tools?

Làm thế nào để hiện nút Soft Reset trong Programes\Tools (như trong Spb Shell) hoặc trong Quick Links?, chứ mỗi lần muôn soft
reset lại phải tắt/bật máy hoặc mở nắp máy ra chọc thì xót ruột quá

Làm thế nào để hiện nút Soft Reset trong Programes\Tools (như trong Spb Shell) hoặc trong Quick Links?, chứ mỗi lần muôn soft
reset lại phải tắt/bật máy hoặc mở nắp máy ra chọc thì xót ruột quá
Cái này bạn cài PM ShutdownXP hay XDAShutdown là được...

jennydontcry

Vô đây mà down về dùng:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?79326-POWER-OFF-Nhấp-cái-tắt-ngay-không-dùng-phím-cứng
Muốn di chuyển các icons của mỗi phần mềm thì vào Device/Windows/Start Menu/Programs là tìm thấy hết các loại.
Kinh nghiệm dùng PPC lâu năm của mình là tốt nhất tạo 1 cái FOLDER trong thẻ nhớ,sau đó bỏ hết các phần mềm đã cài vào đó(chú ý nên để dạng shortcut cho nhẹ).Nếu mỗi lần up lại ROM hoặc phải Hard Reset máy thì chỉ việc copy cái FOLDER đó thả vào trong Device/Windows/Start Menu/Programs là có thể dùng được rồi,khỏi mất công cài lại hoặc lôi từng phần mềm cho vào :D

ancola66

Super V.I.P
Bạn up luôn lên hộ với, mình rất thích nút Reset màu đỏ trong rom của Bác Quang bạn có pm đó không?
Của bạn đây, tải về giải nén rồi cài file cab nhé ( icon hơi bị đẹp đó :p )

cvcvc

Vô đây mà down về dùng:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?79326-POWER-OFF-Nhấp-cái-tắt-ngay-không-dùng-phím-cứng
Muốn di chuyển các icons của mỗi phần mềm thì vào Device/Windows/Start Menu/Programs là tìm thấy hết các loại.
Kinh nghiệm dùng PPC lâu năm của mình là tốt nhất tạo 1 cái FOLDER trong thẻ nhớ,sau đó bỏ hết các phần mềm đã cài vào đó(chú ý nên để dạng shortcut cho nhẹ).Nếu mỗi lần up lại ROM hoặc phải Hard Reset máy thì chỉ việc copy cái FOLDER đó thả vào trong Device/Windows/Start Menu/Programs là có thể dùng được rồi,khỏi mất công cài lại hoặc lôi từng phần mềm cho vào :D

Bạn nói rõ hơn cho mình một chút nưa xem nào mình chư hiểu lắm, phần "chú ý nên để dạng shortcut cho nhẹ". Cám ơn bạn nhiều.

cvcvc

Của bạn đây, tải về giải nén rồi cài file cab nhé ( icon hơi bị đẹp đó :p )

Bản này chưa giống lắm bác ancola66 ơi, bản của Bác Quang ấn 1 phát là khởi động lại ngay còn bản này lại hỏi Are you sure?

lobodo

Sao các bác tính cài app làm gì , trong bản Rom cũng có mà . Bác ấn vào quick linhs ở tab manila màn hình ra add quick link , bác vào program chọn SR màu đỏ đấy .

ancola66

Super V.I.P
Bản này chưa giống lắm bác ancola66 ơi, bản của Bác Quang ấn 1 phát là khởi động lại ngay còn bản này lại hỏi Are you sure?
Bạn muốn cái đó cũng có:p. Nhưng theo thiển ý của mình thì cái này tiện hơn chứ :Dkhông may bạn đụng vào nó thì nó còn hỏi bạn có thật sự muốn SR không ,chứ như cái của bác Quang thì đi luôn:DMà màn hình HD2 thì nhạy lắm:)). Bạn không muốn đang vuốt vuốt tìm phần mềm thì máy tắt ngủm SR lại chứ:)) ?

cvcvc

Sao các bác tính cài app làm gì , trong bản Rom cũng có mà . Bác ấn vào quick linhs ở tab manila màn hình ra add quick link , bác vào program chọn SR màu đỏ đấy .

Mình cần vì rom của Miri không có pm này bạn ạ

jennydontcry

Bạn nói rõ hơn cho mình một chút nưa xem nào mình chư hiểu lắm, phần "chú ý nên để dạng shortcut cho nhẹ". Cám ơn bạn nhiều.

1-Ví dụ bạn vừa cài PM TeamStats (theo dõi bảng xếp hạng các giải bóng đá) vào Storage Card,phần mềm sẽ được cài lên Storage Card/Programs Files/TeamStats.
2-Tạo 1 thư mục để chứa shortcut của các PM trên STORAGE CARD,đặt tên là PM THÔNG DỤNG chẳng hạn.
3-Vào thư mục Storage Card/Programs Files/TeamStats và copy file TeamStats.exe rồi chuyển sang thư mục STORAGE CARD/PM THÔNG DỤNG và ấn giữ lâu vào màn hình rồi chọn Paste shortcut là được.
4-Lần sau có up lại ROM hoặc HR thì chỉ cần copy cả cái thư mục PM THÔNG DỤNG rồi thả vào Device/Windows/Start Menu/Programs là xong.