• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanglatao

ko thu sao biet...theo minh thi qua duoc

test thành công trên c5.tks.àk cho mìh kái này.kái hoa bay xung quanh ấy

meo12

bạn cài đến đâu và làm trên máy đt gi?bị mắc ở chỗ nào nói ra a e sẽ giúp[/QU
• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại => mình cài đến chỗ này. mình ko tìm thấy sys\hash trong ổ C :(

prettyboy247

bạn cài đến đâu và làm trên máy đt gi?bị mắc ở chỗ nào nói ra a e sẽ giúp[/QU
• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại => mình cài đến chỗ này. mình ko tìm thấy sys\hash trong ổ C :(

bạn vào cài đặt xplore đánh dấu tik vào 4 ô để hiện thư mục ẩn thì bạn sẽ thấy những mục đó.nều bạn đang online pm yah prettyboy_0129 mình hdan trực tiếp cho

bạn prettyboy cho mình hỏi nếu ghép 2 hiệu ứng lại với nhau được không theo mình thấy ghép hiệu ứng lá bay bay xung quanh icon với hiệu ứng lá xanh bay bay trong nền menu thì rất dep vì vừa co hiệu ứng ở icon và hiệu ứng ở nền menu nhìn vào dt cho đỡ chán

prettyboy247

có thể ghép được bạn ak.nhưng tùy hiệu ứng mới được thôi,chuyển trang ghép vào icon hiệu ứng khác được,cái hiệu ứng lá bay xung quanh icon nó đã là cả ở menu rồi,nên là ko ghép được trước mình đã thử rồi

phuong241089

prettyboy247 ơi cho mình hỏi có thể ghép để sử dụng hiệu ứng nền menu và icon của cái sấm chớp với hiệu ứng chuyển trang mặc định khi cài xong ThemeEffectsFP1_N95_8GB.rar.7z không nếu được thì bạn hướng dẫn cho mình nhé.cảm ơn bạn nhìu nha

AlyCuong

Active Member
prettyboy247 ơi cho mình hỏi có thể ghép để sử dụng hiệu ứng nền menu và icon của cái sấm chớp với hiệu ứng chuyển trang mặc định khi cài xong ThemeEffectsFP1_N95_8GB.rar.7z không nếu được thì bạn hướng dẫn cho mình nhé.cảm ơn bạn nhìu nha

Được đó bạn! Tham khảo bên dưới chép đè cái mình thich qua là có, hơi mất thời gian test.

AppShellFolderOpen_default.kml - Hiệu ứng truy cập Menu và thư mục
AppShellFolderClose_default.kml - Hiệu ứng Thoát thư mục hiện tại
CompOptionsMenuMain_default.kml - Hiệu ứng Menu
CompOptionsMenuCascade_default.kml - Hiệu ứng Menu phụ
AppActivate_default.kml - Hiệu ứng chương trình đã mở
AppShellExit_default.kml - Hiệu ứng Quay lại
AppExit_default.kml - Hiệu ứng Thoát
AppStartRect_default.kml - Hiệu ứng mở chương trình
GridAppShellItem_default.kml - Hiệu ứng biểu tượng
GridAppShellBackground_default.kml - Hiệu ứng chọn biểu tượng
LayoutSwitch_default.kml - Chuyển màn hình dọc sang màn hình ngang
LayoutSwitchExit_default.kml - Chuyển màn hình ngang sang màn hình dọc

phuong241089

Được đó bạn! Tham khảo bên dưới chép đè cái mình thich qua là có, hơi mất thời gian test.

AppShellFolderOpen_default.kml - Hiệu ứng truy cập Menu và thư mục
AppShellFolderClose_default.kml - Hiệu ứng Thoát thư mục hiện tại
CompOptionsMenuMain_default.kml - Hiệu ứng Menu
CompOptionsMenuCascade_default.kml - Hiệu ứng Menu phụ
AppActivate_default.kml - Hiệu ứng chương trình đã mở
AppShellExit_default.kml - Hiệu ứng Quay lại
AppExit_default.kml - Hiệu ứng Thoát
AppStartRect_default.kml - Hiệu ứng mở chương trình
GridAppShellItem_default.kml - Hiệu ứng biểu tượng
GridAppShellBackground_default.kml - Hiệu ứng chọn biểu tượng
LayoutSwitch_default.kml - Chuyển màn hình dọc sang màn hình ngang
LayoutSwitchExit_default.kml - Chuyển màn hình ngang sang màn hình dọc

cảm ơn bạn nhìu nhé,mình làm được rùi rất đẹp thank ban nhìu nhìu lun

Chỉnh sửa cuối:

adgjmwtpmjg

Kaka cuối cùng máy 5700 mình làm thành công rùi . mà khổ nỗi khi chuyển menu sang dạng " danh sách , dạng bán nguyệt , dạng chữ V " thì nó không hiện hiệu ứng :(

lvquan1209

Đã cài được Effect cho Nokia 5320 XM :O
Xin phép chủ thớt trước nha !
Điều kiện: 5320 đã CRACK và bật rompatcher
Các bạn làm theo hướng dẫn này nhé chưa biết post hình nên chiệu khó đọc thui :-/
1. Đầu tiên tải cái này về và giải nén
http://www.mediafire.com/download.php?zbz1pwvgmta6kzy
được 3 file :KastorUI.rmp, C2Z+Maker+1.01.sisx, 5320Effects.sis
2.Cài C2Z+Maker+1.01.sisx (vào C: không biết E: thế nào), xong thì chạy nó và bấm general để nó tạo file C2Z máy của bạn ( tạo trong E:)
3.Copy 2 file C2Z vừa tạo với KastorUI.rmp vào E:\patches
4.Cài 5320Effects.sis vào C:
5.Khởi động lại máy rồi vào rom bật cả 3 cái KastorUI, C2Z, installserver và add to auto( để nó tự bật cho ta khi máy khởi động lại đó mà ), hơi gà tí :(
6.Giờ vào themes -> Bình thường ( các themes bạn có) -> phím phải lựa chọn sẽ hiện cho ta phần lựa chọn bảng các hiệu ứng -> nếu on\off ->off -> on
7.Thưởng thức thui :)) . Nếu vẫn chưa thấy gì làm lài từ bước 5 nhé :(

Lưu ý: Nếu ai thích effect khác thì download cái effect bạn thích của chủ thớt về (cái effect sấm sét mình cài vào không chạy), bật open4all ->on, vào hiệu ứng themes -> off, rồi giải nén nó vào C:\resoucre\effects (nhớ chép đè nhé). Sau đó vào themes -> Bình thường ( các themes bạn có) -> phím phải lựa chọn sẽ hiện cho ta phần lựa chọn bảng các hiệu ứng -> nếu on\off ->off -> on

Chúc vui :D

ai thấy được thì thank phát ủng hộ mình nha thèm wé :((

tình hình là m đã làm chạy đc rùi.nhưng k thể thay đổi effect khác đc.mới đầu chưa đổi font cho máy thì thay đổi effect khác đc.còn sau khi đổi font thì m k đổi effect khác đc mà chỉ sài mặc định effect ở trên đc thui.các bác có cách nào khác phục giúp e k? thank các bác!

prettyboy247

tình hình là m đã làm chạy đc rùi.nhưng k thể thay đổi effect khác đc.mới đầu chưa đổi font cho máy thì thay đổi effect khác đc.còn sau khi đổi font thì m k đổi effect khác đc mà chỉ sài mặc định effect ở trên đc thui.các bác có cách nào khác phục giúp e k? thank các bác!

máy bạn là máy gì mà k đổi đc,bạn copy đè hiệu ứng xog vào theme on off lai là đc mà

Anhquoi

6120 là dng fp1 em đả cài đặt thành công mặc dù bước 1[đả khởi đông lại máy] ko thấy mục theme effect , nhưng chơi tới bước 3 thì ok 100%.

Chỉnh sửa cuối:

hangmoi

Vấn đề với effect trên S60V3

Hiện giờ e đang sử dụng đt s60v3 ---> ( đã cho thư mục effect vào ổ c ) - Nhưng effect lại không hiển thị ở ngoài màn hình ( hs ) mà chỉ hiển thị ở trong khi vào menu . Anh/ chị nào biết làm cho hiển thị hiệu ứng ở ngoài màn hình chỉ giúp e vs . e cảm ơn...

Status
Không mở trả lời sau này.