• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

Trunghuy90

công nhận đẹp thì đẹp thật,mà nặng máy với tốn pin quá,hôm bữa con em cầm coi xong la ó quá trời,đccc!có điều chỉ có hiệu ứng trong trang nào có ai icon thui..đc hết thì hay hơn,tks công nghệ,à..có bác nào biết ách đổi hiệu ứng nữa không,ví dụ mình đang xài hiệu ứng sao sáng mà muốn chuyển qua xài hiệu ứng lá xanh hay phượng hoàng thì làm cách gì ta?xin cảm ơn các bác nhìu!

chép đè hiệu ứng new sang cái cũ là ok.k phải khởi động lại máy hay gì cả ha!

playboy9x

s60v5 dùng tốt nha bạn,cách làm đgian hơn s60v3 nhiều

Hix,sao mình thử cài mấy kái hiệu ứng icon như hiệu ứng bông tuyết,hoa xanh.... ấn vào các icon trong menu mà chả thấy hiệu ứng j cả...haizz. Mặc dù đt mình đã hack cfw c6, apply c2z trong rp rùi..hix. Mình xài 5530
Ak,cho mình hỏi lun là cái file manifest.mf là để làm j vây.????

Chỉnh sửa cuối:

tranquangluc86

mình đặt lại câu hỏi mình đã hỏi trên thớt mà vẫn chưa nhận được câu trả lời cụ thể các bro à.
máy E72 FW 51 hack phoenix đã bro nào cài được effects chưa? nếu cài được rồi thì làm như thế nào.?
trước đây E72 của mình FW 31 mình hack xong cài như hướng dẫn của bạn prettyboy thì oki ( bước 1: giải nén thư mục effects, copy vào c\resouces; bước 2: vào file manifest.mf sửa "z" thành "c"; bước 3: copy file kastoUI vào patches rồi apply auto, bước 4: restart điện thoại lại là oki)
vậy mà lên FW này mình không thể nào cài được effects mới bực mình chứ. bạn nào cài được rồi thì giúp mình với.
Thank all

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 33 minutes:

mình làm lại theo cách dùng phần mềm để có effects, vì hack = phoenix nên có sẵn rompatcher 2.03 trong máy nhưng có cái lỗi là không auto apply được, mình cài cái rompatcher VH 2.03 bạn đính kèm thì không cho cài, báo " phần mềm có sẵn, không thể cài đặt" và khắc phục bằng cách cài bản 2.04 thì oki, đã apply auto các patcher rồi, nhưng dù mình cài trên E thì cái thư mục patches vẫn nằm trên C ???? không hiểu luôn (có lẽ nó theo cái rompatcher sẵn trong FW hack cố định là C:); mình đã move thư mục patches trên C: sang E:, mọi thứ vẫn hoạt động bình thường.
làm bình thường như hướng dẫn mà chẳng có gì xảy ra, help me

Chỉnh sửa cuối:

thaiphucsinger

Tình hình là mình vào Z/sys thì k có file nào trong đó mặc dù máy đã hack,mình dùng E63,cái này mình bị từ trước tới h luôn, vào C:/sys hay Z: thì cũng đều như vậy , k có file vào trong đó hết, mong đc giúp đỡ sớm, tk!

AlyCuong

Active Member
Tình hình là mình vào Z/sys thì k có file nào trong đó mặc dù máy đã hack,mình dùng E63,cái này mình bị từ trước tới h luôn, vào C:/sys hay Z: thì cũng đều như vậy , k có file vào trong đó hết, mong đc giúp đỡ sớm, tk!

Dùng X-plore bấm phím 0, tích vào 4 ô trên cùng rồi bạn sẽ thây file thôi, nếu muốn thao tác trong file hệ thống thì apply 0pen4all trong RomPatcher nữa nhé.

prettyboy247

Xl các bạn máy tính của mình đang bị hỏng nên mình ko thể gđáp thắc mắc của môt số bạn đc.nên các bạn có thể pm trực tiếp trên yahoo mình sẽ onl để hdẫn các bạn.hoặc yah mình là prettyboy_0129.chào các bạn

Chỉnh sửa cuối:

denmdrak

Mình xài E71. làm theo tất cả các bước như hướng dẫn nhưng sao vẫn không thấy hiệu ứng đâu hết. máy vẫn như bình thường lúc chưa cài. hix
B1:cài Rompatcher Plush+ tại đây ROMPatcherPlus_v2.3(VI)_Full_tienqu☺c.rar(lưu ý phải cài trên ổ E mới tìm thấy những cái về sau cần tìm)
B2: Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.(ai cài rồi thì thui)
B3. Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy
• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được
C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe
F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe
• Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác
2.
Cách làm full hiệu ứng.
Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạn đánh dấu tất cả các ô cho mình, cài xong cài tiếp Generator_Kastor (đính kèm dưới)
Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C(để đâu cũng được)
*Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó)
Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
Sau đó khởi động lại máy là đã có hiệu ứng chuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới của mình vào c:resource và off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công

traicauhd

Mình xài E71. làm theo tất cả các bước như hướng dẫn nhưng sao vẫn không thấy hiệu ứng đâu hết. máy vẫn như bình thường lúc chưa cài. hix
B1:cài Rompatcher Plush+ tại đây ROMPatcherPlus_v2.3(VI)_Full_tienqu☺c.rar(lưu ý phải cài trên ổ E mới tìm thấy những cái về sau cần tìm)
B2: Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.(ai cài rồi thì thui)
Cách làm full hiệu ứng.
Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạn đánh dấu tất cả các ô cho mình, cài xong cài tiếp Generator_Kastor (đính kèm dưới)
Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C(để đâu cũng được)
*Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó)
Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
Sau đó khởi động lại máy là đã có hiệu ứng chuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới của mình vào c:resource và off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công
bạn làm như thế này nhé

thaiphucsinger

Dùng X-plore bấm phím 0, tích vào 4 ô trên cùng rồi bạn sẽ thây file thôi, nếu muốn thao tác trong file hệ thống thì apply 0pen4all trong RomPatcher nữa nhé.

Mình apply open4all rồi mà k vào dc Xplore, nếu tắt open4all thì vào xplore bình thường! vậy rồi sao bạn?

prettyboy247

Mình apply open4all rồi mà k vào dc Xplore, nếu tắt open4all thì vào xplore bình thường! vậy rồi sao bạn?

theo mình nghĩ bạn ấy dùng bản xplore crack nên bi lỗi như vâỵ,nêú apply open4all ko vào đc là do bản crack hết hạn.tải bản khác dùng sẽ ok,sẽ apply đc open4all mà vẫn vaò đc explore

prettyboy247

nelam sao de co ca hieu ung them va hieu ung icon vay ? minh lam hieu ung icon thi mat hieu ungthem ?

ý bạn nói là hiệu ứng chuyển trang phải ko?lưu ý với bạn là ko phải hiệu ưng nào ở trên cũng có icon và chuyển trang,nên bạn chọn đúng hiêụ ứng sẽ có đủ nhé,vd bạn dùng cái effec sao sang cuc đep sẽ có đây đủ nha

prettyboy247

mình đặt lại câu hỏi mình đã hỏi trên thớt mà vẫn chưa nhận được câu trả lời cụ thể các bro à.
máy E72 FW 51 hack phoenix đã bro nào cài được effects chưa? nếu cài được rồi thì làm như thế nào.?
trước đây E72 của mình FW 31 mình hack xong cài như hướng dẫn của bạn prettyboy thì oki ( bước 1: giải nén thư mục effects, copy vào c\resouces; bước 2: vào file manifest.mf sửa "z" thành "c"; bước 3: copy file kastoUI vào patches rồi apply auto, bước 4: restart điện thoại lại là oki)
vậy mà lên FW này mình không thể nào cài được effects mới bực mình chứ. bạn nào cài được rồi thì giúp mình với.
Thank all

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 33 minutes:

mình làm lại theo cách dùng phần mềm để có effects, vì hack = phoenix nên có sẵn rompatcher 2.03 trong máy nhưng có cái lỗi là không auto apply được, mình cài cái rompatcher VH 2.03 bạn đính kèm thì không cho cài, báo " phần mềm có sẵn, không thể cài đặt" và khắc phục bằng cách cài bản 2.04 thì oki, đã apply auto các patcher rồi, nhưng dù mình cài trên E thì cái thư mục patches vẫn nằm trên C ???? không hiểu luôn (có lẽ nó theo cái rompatcher sẵn trong FW hack cố định là C:); mình đã move thư mục patches trên C: sang E:, mọi thứ vẫn hoạt động bình thường.
làm bình thường như hướng dẫn mà chẳng có gì xảy ra, help me

bạn này đã làm thành công chưa nhỉ.

tranquangluc86

hix..mình vẫn chưa làm được mới phải hỏi các bạn mà///
mình làm theo cả 2 cách: cách đơn giản là copy thư mục effects vào C:\ resouce, rồi chỉnh sửa file manifet ấy, cách ấy không được nên mình dùng cách 2 là cài python tạo file patcher mới ấy. cách 2 cũng không được nên mình bó tay
thích cái hiệu ứng quá mà không cài được

Status
Không mở trả lời sau này.