• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangdongnd89

bạn cho mình hỏi thế muốn lắm ghép hiệu ứng chuyển trang của cái này sang cái kia thì cần những file nào? :-?

AlyCuong

Active Member
bạn cho mình hỏi thế muốn lắm ghép hiệu ứng chuyển trang của cái này sang cái kia thì cần những file nào? :-?

Đây nè bạn:

AppShellFolderOpen_default.kml - Hiệu ứng truy cập Menu và thư mục
AppShellFolderClose_default.kml - Hiệu ứng Thoát thư mục hiện tại
CompOptionsMenuMain_default.kml - Hiệu ứng Menu
CompOptionsMenuCascade_default.kml - Hiệu ứng Menu phụ
AppActivate_default.kml - Hiệu ứng chương trình đã mở
AppShellExit_default.kml - Hiệu ứng Quay lại
AppExit_default.kml - Hiệu ứng Thoát
AppStartRect_default.kml - Hiệu ứng mở chương trình
GridAppShellItem_default.kml - Hiệu ứng biểu tượng
GridAppShellBackground_default.kml - Hiệu ứng chọn biểu tượng
LayoutSwitch_default.kml - Chuyển màn hình dọc sang màn hình ngang
LayoutSwitchExit_default.kml - Chuyển màn hình ngang sang màn hình dọc
( trích dẫn bài . tìm trong c:\ resource\effects )
Các bạn copy , paste các hiệu ứng các từ các hiệu ứng mình thik( Nên sưu tầm test những hiệu ứng khác nhau ) ! Theo mình nên thay thế từng cái để test chọn đc cái vừa ý nhé ! Mod những hiệu ứng full mới đầy đủ effect ! (Cái manifest đừng đè nhé )
Các bạn có thể thay thế a.png , b.png, particle_city để thay đổi hình hiệu ứng trong danh sách menu dạng )
Mình vẫn đang tìm hiểu thui
^^ để có đc hiệu ứng vừa ý theo ý thích của cá nhân riêng mình các bạn nên chịu khó 1 chút !

tieuthientuan

không được bác ơi.... cái resour/effect của e72 nó nắm trong ổ z mà... đâu phải ổ c... em chép vào ổ zz thì nó bảo không thế coppy... ặc... ặc... h phải làm soa pác... mà e72 khỏi cài có themeffectfp2.sisx đúng hôk... em cài vào nó la chương trình đã có sẵn...

wethechampos

anh oi giup em voi sao em lam giong nhu huong dan cua anh o tren nhung khi cai dat cai phan mem Rompatcher Plush thi may no bao la` ung dung nay` da co san rui` ko dc cai nua...anh co cach nao` giup em voi...chan wa' anh oi nhin` may cai hieu ung ma` thay ham..nhung cai ko dc em thay buon lam

prettyboy247

anh oi giup em voi sao em lam giong nhu huong dan cua anh o tren nhung khi cai dat cai phan mem Rompatcher Plush thi may no bao la` ung dung nay` da co san rui` ko dc cai nua...anh co cach nao` giup em voi...chan wa' anh oi nhin` may cai hieu ung ma` thay ham..nhung cai ko dc em thay buon lam

ak.có sẵn rồi có thể lúc bạn cài hack Helloo nó đã tạo ra bản rompatcher rồi,bạn phải xóa nó đi thì mới cài được,nó nằm trong chỗ mục ứng dụng đã cài ý,bạn tìm thử xem nhé.

tieuthientuan

không ai tl àh... e72 resour/effect nó nắm trong ổ z cơ mòa... khi chép đè vào thì nó bản không thể chép... mấy pác có ai bị tình trạng vậy không ?!

minh_duc2902

mình đã cài thành công cho n95 8gb của mình,tất cả các file đều dùng của bạn pretty boy chỉ riêng rompatch mình dùng rpdomain của bạn tiengquoc.cái rpdomain chỉ cần cài đặt vào và patch k cần chỉnh sửa gì cả.nhưng có một điều là khi vào n_gage chơi games và thoát ra thì hiệu ứng chuyển trang k còn nữa và máy trở nênh chậm đi fải tắt máy khởi động lại thì mới bình thường.ngoài lỗi trênh thì tất cả đều bình thường.bạn pretty boy có cách nào khắc fục lỗi trênh k?hướng dẫn dùm mình nhé.

prettyboy247

mình đã cài thành công cho n95 8gb của mình,tất cả các file đều dùng của bạn pretty boy chỉ riêng rompatch mình dùng rpdomain của bạn tiengquoc.cái rpdomain chỉ cần cài đặt vào và patch k cần chỉnh sửa gì cả.nhưng có một điều là khi vào n_gage chơi games và thoát ra thì hiệu ứng chuyển trang k còn nữa và máy trở nênh chậm đi fải tắt máy khởi động lại thì mới bình thường.ngoài lỗi trênh thì tất cả đều bình thường.bạn pretty boy có cách nào khắc fục lỗi trênh k?hướng dẫn dùm mình nhé.
chỉ còn cách off hiệu ứng lại trước khi vào game n-gage thui bạn ak.chơi xong thì bật lại là được

prettyboy247

không ai tl àh... e72 resour/effect nó nắm trong ổ z cơ mòa... khi chép đè vào thì nó bản không thể chép... mấy pác có ai bị tình trạng vậy không ?!

minh ko có e72 để test nên ko rõ.thế máy bạn có mục resource ko.bạn cứ chép hiệu ứng vào mục đó,xem được ko,ko cần quan tâm là trong c:resource đó có mục effects hay ko đâu

khongaibiet2004

Làm sao mà chép đè effect vào ổ z được. E72 đã có sẵn effect full trong máy rồi, bạn chỉ vào theme và bật nó lên là được. Còn muốn dùng effects khác thì bạn chép effects vào c/resoure và phải dùng patch c2z, hãy tìm đọc cách tạo c2z nhé.

maihoaiphong

Mình cài cho con E71 thành công rùi nhưng mỗi khi chơi game hay xem phim xong thi lại mất hiệu ứng chuyển trang. Có ai bị tình trạng vậy hem ?

magus

Mình cài cho con E71 thành công rùi nhưng mỗi khi chơi game hay xem phim xong thi lại mất hiệu ứng chuyển trang. Có ai bị tình trạng vậy hem ?

bạn vào giao diện tắt và mở hiệu ứng lịa là ok thôi

phuong100

test thành công trên 6120 đẹp tuyệt .thank bác nhiều lắm .
mà cho mình hỏi có thể đổi hiệu ứng chuyển trang dc k . mình thấy nó có 2 hiệu ứng ah ?

prettyboy247

test thành công trên 6120 đẹp tuyệt .thank bác nhiều lắm .
mà cho mình hỏi có thể đổi hiệu ứng chuyển trang dc k . mình thấy nó có 2 hiệu ứng ah ?

ý bạn là muốn tải thêm hiệu ứng chuyển trang nưa phải ko,bạn đã chạy đc 2 hiệu ứng mình up rồi chứ?bạn có thể dùng những hiệu ứng icon menu bên dưới đè vào ko bị mất chuyển trang mà lại kiểu mới đẹp,2 hiệu ứng chuyển trang ở trên là mình đã lọc ra đẹp nhất rôi,có thời gian mình sẽ up thêm

duyankhuong

bác chủ topic xin hướng dẩn mình cách cài trên e5 nha.thanks trước nha.
mình mới hack plash lên fw 042.007.

Status
Không mở trả lời sau này.