• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme effect trên n82 n95 và một số máy s60v3 !

Status
Không mở trả lời sau này.

m4jy3u1n

hjc.ngay từ đầu bước 1 cài cái file ThemeEffectsn82-95.sis đã ko cài dc rùi.máy báo là ko cài được ứng dụng sẵn có,hjc.em sài 5630xm ,có ai làm dc hiệu ứng cho em này k vậy?

prettyboy247

hjc.ngay từ đầu bước 1 cài cái file ThemeEffectsn82-95.sis đã ko cài dc rùi.máy báo là ko cài được ứng dụng sẵn có,hjc.em sài 5630xm ,có ai làm dc hiệu ứng cho em này k vậy?

bạn vào chỗ chọn theme bấm option xem có mục các hiệu ứng effec chọn on/off j ko.có thể máy bạn đã có sẵn hiệu ứng này chỉ cần copy mục effec là dùng được mà ko cần cài ThemeEffectsn82-95.sis nhé

mckenzise

Máy bạn thuộc dòng FP2 , theme effects sẵn có trong máy rồi nên ko cài đc đâu . Qua đây làm nè bạn : LINK

huynhba

theo cách làm của bài 1, đến bước 2,mình cài đặt c2zmaker để tạo file c2z.rmp, khi mở c2zmaker lên, chọn vào chữ "Generate" thì máy báo Failed. vậy phải tạo file c2z.rmp bằng cách nào vậy ?

mckenzise

theo cách làm của bài 1, đến bước 2,mình cài đặt c2zmaker để tạo file c2z.rmp, khi mở c2zmaker lên, chọn vào chữ "Generate" thì máy báo Failed. vậy phải tạo file c2z.rmp bằng cách nào vậy ?

Đây nè bạn . Làm từ bước 2 đến bước 6 là tạo đc c2z .

quan8338

bạn nào cài thành công trên 5700 giúp mình với .mình cài ngay bước đầu tiên đã ko được......

AlyCuong

Active Member
Tỉnh hình là như thế này, mình cài file ThemeEffectsn82-95.sis vào tích vào 1 trong 4 hiệu ứng thì dùng dc nhưng khi copy một hiệu ứng khác vào thì nó im luôn, copy bằng tay hay Animenu Plus v2.00 vẫn như vậy. Mình backup lại thư mục cài ban đầu thì vẫn dùng dc hiệu ứng đó, chép cái khác thì k dc. Bạn nào biết hướng dẫn mình với. Thanks!

mckenzise

Tỉnh hình là như thế này, mình cài file ThemeEffectsn82-95.sis vào tích vào 1 trong 4 hiệu ứng thì dùng dc nhưng khi copy một hiệu ứng khác vào thì nó im luôn, copy bằng tay hay Animenu Plus v2.00 vẫn như vậy. Mình backup lại thư mục cài ban đầu thì vẫn dùng dc hiệu ứng đó, chép cái khác thì k dc. Bạn nào biết hướng dẫn mình với. Thanks!

Bạn cài lại ThemeEffectsn82-95 rồi tick cả 4 ô thử xem .

AlyCuong

Active Member
Bạn cài lại ThemeEffectsn82-95 rồi tick cả 4 ô thử xem .

HAHA:)), làm được rồi bạn ơi. Ngồi từ trưa tới giờ không làm được nhờ có bạn mà mình làm dc rồi=D>. Thanks bạn 10 lần!!!! hihi:D

mckenzise

ko hiểu ý bạn lắm.bạn nói rõ hơn được ko?sao nhét được effec vao rompatche và flash là ntn?

Kô phải ROMPatcher mà là ROM của máy, nói gọn như là đưa thẳng thư mục effects vào ổ Z vậy .
Chỉ có cách đó là kô xài C2Z thôi, kô cần C2Z nên kô sợ lỗi nữa .

S60v3 thì cook room kiểu gì để flash vào máy đây ? nhất là với N82 và N95

N82 - 95 không cần phải cook đâu. N82 - 95 bây giờ hack vẫn bt không như các đời máy mới ra gần đây khi update lên FM mới thì không thể hack được nên mới cần phải cook ROM thôi . Mà nếu chỉ cook ROM để hack thì phí quá nên sẵn đó cook thêm vào ROM các tiên ích hay lun - như đa phần máy FP2 hay V5 thường làm ( thay nhạc,hình khởi động , save RAM khi tắt camera , thêm theme vào mặc định , thêm effects cho theme , chuyển cache ...... )

Nếu bạn thích thì cứ cook theo sở thích cũng đc ( thay nhạc, hình khởi động, chuyển cache ....) .

AlyCuong

Active Member
Kô phải ROMPatcher mà là ROM của máy, nói gọn như là đưa thẳng thư mục effects vào ổ Z vậy .

N82 - 95 không cần phải cook đâu. N82 - 95 bây giờ hack vẫn bt không như các đời máy mới ra gần đây khi update lên FM mới thì không thể hack được nên mới cần phải cook ROM thôi . Mà nếu chỉ cook ROM để hack thì phí quá nên sẵn đó cook thêm vào ROM các tiên ích hay lun - như đa phần máy FP2 hay V5 thường làm ( thay nhạc,hình khởi động , save RAM khi tắt camera , thêm theme vào mặc định , thêm effects cho theme , chuyển cache ...... )

Nếu bạn thích thì cứ cook theo sở thích cũng đc ( thay nhạc, hình khởi động, chuyển cache ....) .

Bạn hướng dẫn rõ hơn cách k cần C2z di bạn, có một bài ở trang 13 hướng dẫn làm k cần c2z của 4rum SynBanVN mà mình thì k có tài khoản ở đó nên pó tay. Dk mới cũng k dc.

mckenzise

Bạn hướng dẫn rõ hơn cách k cần C2z di bạn, có một bài ở trang 13 hướng dẫn làm k cần c2z của 4rum SynBanVN mà mình thì k có tài khoản ở đó nên pó tay. Dk mới cũng k dc.

Đúng là #13 hướng dẫn bên trang đó là dùng KastorUI , kô cần C2Z . Cách này nhiều trang web có chỉ dẫn rồi . Bạn lên Google gõ KastorUI effects sẽ rõ .

Còn bạn muốn cook ROM nhét effect để kô dùng C2Z thì lại là chuyện khác , qua rất nhiều bước .

manhphanmem

Máy N82 và N95 hay S60v5 hack được tất rùi nhưng tôi đố bạn nhét được effect vào ổ Z đấy. Chỉ có cook Rom thì mới nhét vào ổ Z được thui. software dùng để cook Rom thì chỉ hỗ trợ S60v5 và 1 số máy FP2 thui, còn FP1 (n82, N95 ..v.v....) thì chỉ có ngồi nhìn

mckenzise

Máy N82 và N95 hay S60v5 hack được tất rùi nhưng tôi đố bạn nhét được effect vào ổ Z đấy. Chỉ có cook Rom thì mới nhét vào ổ Z được thui. software dùng để cook Rom thì chỉ hỗ trợ S60v5 và 1 số máy FP2 thui, còn FP1 (n82, N95 ..v.v....) thì chỉ có ngồi nhìn

Bạn hiểu nhầm rồi , ý mình là cũng giống như effects nằm chết trong ổ Z vậy , cook thì nằm trên reource\effects . Hard reset cũng kô mất .

Hack flash V5 thì cũng là 1 dạng cook mở gói rofs2 trong FM đưa ROMPatcherPlus vào FM để flash thôi , prefp1-fp1 thì lợi thế nó nằm trên sys\bin (read-only là đủ )

PreFP1-FP1 thì mình nghĩ cũng có thể cook đc nhưng tool dùng để cook còn hạn chế thôi . Yếu thế của nó là chỗ đó .

romano81

Có cách nào làm được cho cả màn hình chờ không mọi người. Mình đã thử cái wallpaper effects nhưng máy chậm đơ và hiệu ứng chỉ đc vài giây là hết. Cái này mà đc ở màn hình chờ thì good quá

Status
Không mở trả lời sau này.