• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme effect trên n82 n95 và một số máy s60v3 !

Status
Không mở trả lời sau này.

mckenzise

Hiệu ứng theme đầy đủ trên FP1 , FP2 .

Hiệu ứng Theme đầy đủ - Full Effects Theme trên FP1 và FP2 .

Tin mừng cho những ai xài dòng máy FP1 là cuối cùng thì dòng máy này cũng đã có đc hiệu ứng theme đầy đủ như dòng FP2 và V5 .

Các bạn làm như sau :

Yêu cầu :
- Máy cài Python
- Có dùng Patch Domainsvr
- Dùng Rompatcher 2.2 trở lên
- Gỡ bỏ phần mềm effect theme khác đang dùng trong máy.

Thực hiện:

Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2), cài xong cài tiếp Generator_Kastor .

Sau đó các bạn vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C

Vào Generate_Kastor bạn vừa cái lúc nãy , nhấn vào biểu tượng FullKastor, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên là FullKastorEnable.rmp nằm trong ổ C:\

Sau đó các bạn chép file patch này vào E:\patches, đồng thời xóa KastorUI.rmp ( nếu có) luôn nhé.

Apply file patch FullKastorEnable.rmp và c2z4bin_THUMB ( hoặc c2z4bin_ARM ) vừa chép vào Patches, add to auto luôn.

Sau đó khởi động lại máy sau khi chọn từng hiệu ứng và thưởng thức.

P/S : Bài viết này mình có chỉnh sửa chút và đc trích dẫn lại từ diễn đàn Symbianvn.Net ( Xin cảm ơn anh Kojiro )

Chỉnh sửa cuối:

pekuon

Cách làm Full hiệu ứng Themes trên dòng Fp1( Tested on E63)

Mình xin phép xóa bài nhé. Ai có nhu cầu pm mình hoặc vào đây bài 110 trang 11 nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tanlap

"Có dùng Patch Domainsvr"
cài Patch Domainsvr nhu thế nào hả bạn? mình thấy trong file bạn gửi có 2 file donainsvr nhưng ko biết sử dụng ntn, bạn có thể hd rõ thêm k?

mckenzise

"Có dùng Patch Domainsvr"
cài Patch Domainsvr nhu thế nào hả bạn? mình thấy trong file bạn gửi có 2 file donainsvr nhưng ko biết sử dụng ntn, bạn có thể hd rõ thêm k?

2 file đó là C_sys_hash_domainsrv.exe và F_sys_bin_domainsrv.exe .

C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe
F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe

+ Rompatcher+ thì bạn backup file rompatcherauto.exe tại e:\sys\bin\ và c:\sys\hash\ .
+ Rompatcher là rpautostart.exe .

Sau đó đổi tên 2 file rompatcherauto.exe (hay rpautostart.exe ) nói trên thành 0rpautostart.exe ( số 0 )

Vì khi dùng 2 file domainsrv.exe, máy sẽ load file 0rpautostart.exe (tức rompatcher/rompatcher+) sớm nhất nên khi theme load sẽ có file KastorUI.rmp được patch rồi => hiện luôn, ko cần bật lại. Backup 2 file gốc lại, copy đè bởi vì Rompatcher/Rompatcher+ có chế độ tự khởi động, khi mình đổi tên file sẽ xảy ra trường hợp thiếu file --> khởi động dễ báo lỗi .

tanlap

sao mình làm tới bước cuối ,nhưng ko cả 2 cái c2z4bin_THUMB.rmp và c2z4bin_ARM.rmp mình ko apply dc cái nào hết, nhấn vô nó lên dấu chéo màu đỏ là sao vậy?

pekuon

sao mình làm tới bước cuối ,nhưng ko cả 2 cái c2z4bin_THUMB.rmp và c2z4bin_ARM.rmp mình ko apply dc cái nào hết, nhấn vô nó lên dấu chéo màu đỏ là sao vậy?

Bạn dùng máy gì vậy, mình dùng E 63 apply được mà.

Chỉnh sửa cuối:

hung8285000

file Generator_Kastor,nó năm đâu vậy bạn

không thấy file Generator_Kastor,nó năm đâu vậy bạn :-?

kiepdollar

nhưng E71 không có hiệu ứng theme thì cài đặt xong biết vào đâu để chọn ak bạn

tienquoc87

Chủ topic mang đồ chơi từ bên oóó về đây chơi thì chỉnh sửa đôi chút nha!
Nếu ai dùng ROMPatcherPlus mod lại của tienquoc thì đã có sẵn c2z4bin rồi, và muốn dùng c2z4bin của chủ top thì tắt c2z4bin của tienquoc trước!
Thảo nào máy mình nó full lúc nào hổng biết!! hehe..

kiepdollar

sợ luôn . aply 2 cái patch ko vào được menu nữa . hỏng máy rồi :(( chả nhẽ fai 4 ngón

0o__o0

Yếu bóng vía thì chỉ Apply thôi đừng có dại mà vừa Apply vừa Auto:D

Hướng dẫn dài ngoằng.

kiepdollar

Ớ thấy có 2 topic mà topic kia có thêm đoạn đầu copy mấy thứ nữa sao bên này không có nhỉ . em vừa remove hết được rùi hjhj

Status
Không mở trả lời sau này.