• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

Zeus810

Bạn nào up lại cho mình bản Simple ROM_MANILA 2.0_wm 6.5 của maisonpulaski với.
Mình tìm trên ppcgeek ko thấy

kqminh

Công nhận là Imagio chạy Manila 2.5 thì lúc mới up xong hoặc HR xong thì chạy rất êm, sau khi cài tầm 20 soft, add khoảng 30 cái quick link là thấy có hiện tượng giật giật khi trượt các quick link. Còn Manila 2.1 thì nhanh tuy nhiên lại k tiện dụng. Rầu thiệt...

đúng vậy , cho nên mình chuyển sang dùng titanium với theme window7 , đẹp và đỡ chán hơn manila 2.1 , còn 2,5 chạy chừng một ngày ko reset là mệt mỏi với nó , mình ít cài phần mềm lám mà còn không chịu nổi

lungtungbeng

đúng vậy , cho nên mình chuyển sang dùng titanium với theme window7 , đẹp và đỡ chán hơn manila 2.1 , còn 2,5 chạy chừng một ngày ko reset là mệt mỏi với nó , mình ít cài phần mềm lám mà còn không chịu nổi

Giao diện Win 7 ở đâu thế bạn? cho mình xin với^^

hoangtumodel

Buồn thật, box imagio trong 4rum của mình đìu hiu quá...

hầu như ai cũng ổn định với bản rom của mình rùi. Nên họ ít thường xuyên lên box thui. Với lại số lượng người sử dụng imagio rất ít, nên thậm chí chưa ai cook rom dc nữa :D. Mình cũng mún tìm hiểu cook rom, nhưng nhiều kiến thức phần mềm mình không có, nên đọc chẳng hiểu gì cả :D

dungchay

Mình sắp phải chia tay với em Imagio của mình rồi... hix hix...
Chuẩn bị lên đời hả bạn??? chán nhỉ... càng ngày càng ít ng dùng Imagio... căn bản tại nó chỉ phân phối bởi Verizon... hix

ctheanh

CHẲNG HIỂU BẢN MÙNG 1 THÁNG 5 NÀY NHƯ THẾ NÀO, CHỨ MẤY BẢN TRƯỚC LỖI FONT KINH QUÁ. NHẤT LÀ VÀO TRONG IM+ TRONG PHẦN DANH BẠ CHỮ NHÒE NHOẸT CẢ.

kqminh

Giao diện Win 7 ở đâu thế bạn? cho mình xin với^^

cái này cũng có lâu rồi mà bạn
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=504716
bữa hổm có đọc thấy bạn nào than than phiền rom dreliss 1,3 ko cài dc bàn phím Việt và Mdict , Mdict th2i mình không dùng nhưng bàn phím Việt thì là một trong những thứ ko thể thiếu ,mình cài thấy bình thường , chạy thậm chí còn tốt hơn bản 1,1 , mình dùng vnkeyboard và plug in diamont của bác Phong Quang , c1o thể bạn chưa cài sip change chăng nên không thấy input setting

vuthemanh123

có thể bạn chưa cài sip change chăng nên không thấy input setting

Bạn có thể nói rõ hơn không. Bình thường các Rom mìnhh đã up 21xxx thì ko vẫn đề gì, nhưng hôm up thử bản 23xxx (tức là start ở dưới) thì ....

lungtungbeng

Chuẩn bị lên đời hả bạn??? chán nhỉ... càng ngày càng ít ng dùng Imagio... căn bản tại nó chỉ phân phối bởi Verizon... hix
Do ít người dùng quá nên cũng có ít sự hỗ trợ, ngay từ các bản Rom cũng ít, chưa chất lượng lắm. Thú thật nếu k phải vì những lý do ấy thì mình k đang rao bán máy đâu. Máy còn đẹp quá mà T.T

windows1980

Do ít người dùng quá nên cũng có ít sự hỗ trợ, ngay từ các bản Rom cũng ít, chưa chất lượng lắm. Thú thật nếu k phải vì những lý do ấy thì mình k đang rao bán máy đâu. Máy còn đẹp quá mà T.T

Bạn bán máy bao nhiêu vậy xem có mối mình giới thiệu hộ ^_^.
;;)

syberia

[ROM] MyCleanImagio-21874 May/3rd [Build 1.9]
Option - SYS 21874 (based on Stock Verizon 3.04 )

Please wait a few minutes after 1st boot (usually done when you see the custom wallpaper behind Sense). Please read the changelog.
Sense 2.5.2011.3030
Cookie Home Tab 1.7.1 + Editor 1.7.1 (Tools folder - so you can customize it)
Facebook Sense Tab.
Customized Version now includes Reader, Footprints, Documents.
HTC Wifi-Router. (Wifi Sharing)
Taskbar+Icons Customization (Just enough to not be boring)
Plain Version available. (No taskbar, etc... just a few tweaks...)
Carrier Customization available. (Cricket, Sprint, Telus, UsCellular).

http://hotfile.com/list/484881/c73102c

lungtungbeng

Bạn bán máy bao nhiêu vậy xem có mối mình giới thiệu hộ ^_^.
;;)

Thank bạn nhiều nhé^^, thế thì còn gì bằng. Mình bán 6,25 tr + 250k thẻ 8gb bán rời. Có thể fix giá xuống nếu người mua nhiệt tình^^

hongty

Sao mình up bản Maxmanila (Energy) May 1st thì không nhận diện được sim, thử cả sim mobi va vina đều chết, hu hu..

Tình hình là em nó bị lock sim rùi, các pro có cách nào giúp không, mình mới sử dụng em này nên không rành lắm.

Chỉnh sửa cuối:

syberia

vậy là có người đã bán máy...Imagio của mình thì chỉ để xem thời tiết, chơi bài và ...Up ROM.