• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

lungtungbeng

Mới mất laptop hôm qua, thế là từ nay chắc là uprom sẽ khong nhièu nữa trong một thời gian rồi.

Mình mới up bản drellisdee 2 hôm nay, các bạn chỉ giùm một số thứ như sau:
-cài Vnkeyb được nhưng làm sao dùng nó bây giờ? (không có phần input setting)
-Làm sao để cho Mdict phát âm? (Vào phần Audio library nhưng set xong thì không có nút ok)

vài nhận xét về drellisdee của mình:
-Nhanh, rất nhanh
-Đơn giản còn hơn ship rom
-chưa thấy lỗi gì (chưa test hết)
-Ram con tăng cao
-dễ treo máy

nghe nói về energy mar 13 nhiều, bạn nào còn Rom này không cho xin nhé. Cám ơn nhiều

Chia buồn với bạn. Ông anh mình tháng trước uống bia cũng bị xách mất laptop. Dạo này trộm cắp nhiều vô kể, ráng đề phòng cẩn thận 1 chút cho an tâm bạn ạ.
Bạn muốn hỏi bản Apr13 à? Mình nhầm trong bài post trước đấy, mình đang dùng bản Apr 14. Cả 2 bản mình đều giữ ở đây, tuy nhiên bản Apr13 có 1 số lỗi vặt. Bản Apr14 mình dùng cho tới bây h thấy nó chạy vẫn rất ổn định nên k có nhu cầu up rom mới.
Mình gửi cho bạn bản Apr14:
Part 01
Part 02
Còn bạn vẫn muốn bản Apr13 thì nhắn mình nhé^^. Thân.
Nếu ok nhấn thank cho mình nhé^^

vuthemanh123

Chia buồn với bạn. Ông anh mình tháng trước uống bia cũng bị xách mất laptop. Dạo này trộm cắp nhiều vô kể, ráng đề phòng cẩn thận 1 chút cho an tâm bạn ạ.
Bạn muốn hỏi bản Apr13 à? Mình nhầm trong bài post trước đấy, mình đang dùng bản Apr 14. Cả 2 bản mình đều giữ ở đây, tuy nhiên bản Apr13 có 1 số lỗi vặt. Bản Apr14 mình dùng cho tới bây h thấy nó chạy vẫn rất ổn định nên k có nhu cầu up rom mới.
Mình gửi cho bạn bản Apr14:
Part 01
Part 02
Còn bạn vẫn muốn bản Apr13 thì nhắn mình nhé^^. Thân.
Nếu ok nhấn thank cho mình nhé^^

Cám ơn nhiều nhé, Lungtungbeng. Mình sẽ thử up bản này, nếu ổn định thì mình giữ luôn, không up nữa.
Bản drellisdee mình cũng rất ưng ý ngoại trừ một số việc nhỏ.

windows1980

Cám ơn nhiều nhé, Lungtungbeng. Mình sẽ thử up bản này, nếu ổn định thì mình giữ luôn, không up nữa.
Bản drellisdee mình cũng rất ưng ý ngoại trừ một số việc nhỏ.
Chia buồn nhé. Nếu bạn up thì mình nghĩ nên up luôn bản energy 17apr hoặc 20apr vì các bản đó đã tích hợp cookeis hometab luôn rồi dùng cũng ổn định như bản apr13.

Bao giờ rom của drellisde có thêm phần cookeis hometar
Bao giờ rom energy mới sửa lỗi youtube
Bao giờ rom myclean mới hết lỗi nghe gọi
Bao giờ mới có rom made by vietnam
T_T
:(

kqminh

các bác theo dõi không biết là đã có kitchen chưa nhỉ , nếu có kitchen tốt thì sao mình không làm thử một cái theo ý xem sao , cái kitchen mà dreliss cung cấp mình làm xong toàn báo lỗi , chưa bao giờ thành công cả

vuthemanh123

mình mới cài Drellisdee RC1.1, bản 21896. Mọi cái có vẻ tốt nhưng cái unlock thì lại cùi bắp cũ kĩ của WM nguyên bản.
Cho mình hởi có phần mềm mở khóa màn hình nào nào để cài vào cho nó giống với của manila không (tức là thanh trượt đó)
bản này rất hợp với mình: Đơn giản, chạy tốt, cài được mdict và VnkeyB (cái mà bên 23XXX không cài được)
Chỉ tiếc cái unlock cùi quá đi.
Xem ra không thể bỏ uprom được rồi, một ngày không đến PDAviet một lần là là thấy thiếu thiếu cài gì đó, nghiền mất rồi

windows1980

mình mới cài Drellisdee RC1.1, bản 21896. Mọi cái có vẻ tốt nhưng cái unlock thì lại cùi bắp cũ kĩ của WM nguyên bản.
Cho mình hởi có phần mềm mở khóa màn hình nào nào để cài vào cho nó giống với của manila không (tức là thanh trượt đó)
bản này rất hợp với mình: Đơn giản, chạy tốt, cài được mdict và VnkeyB (cái mà bên 23XXX không cài được)
Xem ra không thể bỏ uprom được rồi, một ngày không đến PDAviet một lần là là thấy thiếu thiếu cài gì đó, nghiền mất rồi

;;) ý kiến rất chuẩn chắc còn nghiện đến khi có mọtt bản rom đáp ứng được toàn bộ yêu cầu của bản thân mình
\-/

kqminh

Trên ppcgeeks có unlock with bottom slider giống như cái lock của rom energy , hoặc có thể bạn dùng s2u2 , cuối cùng mình cũng phải dùng s2u2 , nhưng chỉnh cái nút trượt nó nằm giữa cho khác với iphone

mrhoat55555

mình mới cài bản "Energy.IMAGIO.23563.Sense2.5.Cookie.HomeTab.Apr.23_2", mình thấy bản này chạy rất mượt, opera10 bản chuẩn. Nghe gọi tốt. Hiện chưa phát hiện lỗi gì, thấy cũng ưng ý. mọi người cho ý kiến nhé:D

nghoanglong

...
Bao giờ rom của drellisde có thêm phần cookeis hometar
:(

Hiện tại đã ra Cookie Home Tab 1.7.1 và Cookie Home Tab Editor 1.7.1.1 rồi, đành phải tự cài thêm để xài vậy.

các bác theo dõi không biết là đã có kitchen chưa nhỉ , nếu có kitchen tốt thì sao mình không làm thử một cái theo ý xem sao , cái kitchen mà dreliss cung cấp mình làm xong toàn báo lỗi , chưa bao giờ thành công cả

Bác PM cho em xin cái pass để bung file rar nhé. Thanks.

Tiện cho em hỏi bác nào đang dùng Drellise 1.3 làm thế nào để thêm /bớt tab và làm thế nào để hình nền hiện lên ở tất cả các tab ạ?

windows1980

mình mới cài bản "Energy.IMAGIO.23563.Sense2.5.Cookie.HomeTab.Apr.23_2", mình thấy bản này chạy rất mượt, opera10 bản chuẩn. Nghe gọi tốt. Hiện chưa phát hiện lỗi gì, thấy cũng ưng ý. mọi người cho ý kiến nhé:D

Vẫn lỗi youtube khi xem chế độ hight quality T_T. Còn lại đều ổn bản opera chạy nhanh hơn hẳn
^_^
;;)
Dạo này đang dùng Myclean1.8 (trung hòa giữa energy và dreliss ...) chưa thấy bị lỗi nghe gọi ^_^

windows1980

Hiện tại đã ra Cookie Home Tab 1.7.1 và Cookie Home Tab Editor 1.7.1.1 rồi, đành phải tự cài thêm để xài vậy.

Bác PM cho em xin cái pass để bung file rar nhé. Thanks.

Tiện cho em hỏi bác nào đang dùng Drellise 1.3 làm thế nào để thêm /bớt tab và làm thế nào để hình nền hiện lên ở tất cả các tab ạ?

Cài thêm thì không thích lắm ^_^.
Bạn vào đây tham khảo nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?74602-GIAO-DIỆN-MỚI-CHO-HTC-IMAGIO
thanks nêu vui
;;)

mrhoat55555

Myclean 1.8 mỗi lần reset lại máy thì lại phải cài lại kết nối internet, tin nhắn tới thì không có rung phải không bạn Windows1980 ??? mình dùng thì thấy như vậy!!:-?

vuthemanh123

Myclean 1.8 mỗi lần reset lại máy thì lại phải cài lại kết nối internet, tin nhắn tới thì không có rung phải không bạn Windows1980 ??? mình dùng thì thấy như vậy!!:-?

cái này do mình cài chứ, của mình rung bình thường mà
bạn chọn như sau settings/ Sounds & Notifications trong ô event chọn Message: New mesage và đánh dấu kiểm vào ô Vibrate
Nhưng mà myclean thì bị lỗi tất cả contacts mà xài không tiện lắm đâu.
Mình đang xài Drellisdee RC1.1. BẢn này rất đơn giản, nhưng không có lockscreen kiểu mới, nhưng bù lại ta lại có thể cài HD2 mini lockscreen hiện đại.
Mình mới xài chưa khẳng định được lỗi (mới xài nửa ngày) nhưng thấy tin nhắn đến không hiển thị, history thì hiển thị lung tung. Không biết do máy của mình hay do Rom.
Bây giờ Drellisdee chỉ ra Rom trên nền 23XXX, mình không xài vì không cài được VnkeyB, nếu ra 21XXX mình sẽ trung thành với Drellisdee: Không có những phần rườm rà, Pin tốt, RAM luôn ở mức 65%, phù hợp với minh

windows1980

Reset lại mình không thấy phải cài lại kết nối Internet.
Tín nhắn thì đúng là không có rung thật mặc dù đã set ring and vibrate hoặc vibrate ... đều không được cả
^_^

windows1980

cái này do mình cài chứ, của mình rung bình thường mà
bạn chọn như sau settings/ Sounds & Notifications trong ô event chọn Message: New mesage và đánh dấu kiểm vào ô Vibrate
Nhưng mà myclean thì bị lỗi tất cả contacts mà xài không tiện lắm đâu.
Mình đang xài Drellisdee RC1.1. BẢn này rất đơn giản, nhưng không có lockscreen kiểu mới, nhưng bù lại ta lại có thể cài HD2 mini lockscreen hiện đại.
Mình mới xài chưa khẳng định được lỗi (mới xài nửa ngày) nhưng thấy tin nhắn đến không hiển thị, history thì hiển thị lung tung. Không biết do máy của mình hay do Rom.
Bây giờ Drellisdee chỉ ra Rom trên nền 23XXX, mình không xài vì không cài được VnkeyB, nếu ra 21XXX mình sẽ trung thành với Drellisdee: Không có những phần rườm rà, Pin tốt, RAM luôn ở mức 65%, phù hợp với minh

Myclean đã sửa lỗi liên quan tới contacts, history
Mình nghĩ Ram không phải vấn đề nhiều khi Ram 65% nhưng vẫn chậm T_T (myclean chạy chậm nhất mặc dù Ram còn nhiều)
Cái Hd2 mini đã tích hợp trong Rom energy.
;;)

vinken

Reset lại mình không thấy phải cài lại kết nối Internet.
Tín nhắn thì đúng là không có rung thật mặc dù đã set ring and vibrate hoặc vibrate ... đều không được cả
^_^

Muốn chọn rung thì phải vào All settings\Sounds & Notifications\Notifications ở Even chọn Messaging: New text message tích vào Vibrate chứ