• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

hoangtumodel

mình bắt đầu ngán ngẩm Myclean rồi. Bản 1.7 mình cài vào máy không chỉ lỗi phần history, nói chung là dính tới contacts là lỗi rồi. Nhưng được cái tiết kiệm pin.
chà chà, muốn ổn định cũng không xong

mình sài bản 1.6 k bị lỗi đó ... :D

HungSanity

Bạn nên dùng bản energy Áp3 hiện nhanh và ổn định nhất. Có phần cook tab tuyệt

Mình k thích các bản sửa đổi quá nhiều, chỉ cần nguyên bản thêm sense 2.5 và 1 số phàn mềm chủ chốt là okie.
Mình rất khoái cái bản của [ROM] 6.5.5 Drellisdee. Nhưng mà ko hiểu sao bản này rất hay bị tự tắt nguồn hoặc bấm mãi mà màn hình ko lên.

syberia

Tình hình là thấy NRGZ đang up bản Apr.17, đã up xong ver Energy.IMAGIO.23559.Sense2.5.Apr.17.7z - còn các ver kia chắc đang up, các fan hâm mộ chuẩn bị down nào.

windows1980

Mình k thích các bản sửa đổi quá nhiều, chỉ cần nguyên bản thêm sense 2.5 và 1 số phàn mềm chủ chốt là okie.
Mình rất khoái cái bản của [ROM] 6.5.5 Drellisdee. Nhưng mà ko hiểu sao bản này rất hay bị tự tắt nguồn hoặc bấm mãi mà màn hình ko lên.

Theo bác thế nào là chỉnh sửa quá nhiều.
Chỉnh sửa để tốt lên, nhanh hơn, đẹp hơn tiện lợi hơn thì không tốt hơn à
Rom cook có thêm phần mềm nào đâu mà bảo quá nhiều bó tay luôn...
Thế thì tốt nhất bác cứ dùng rom ship cho nó đỡ mất công.
~X(

Chỉnh sửa cuối:

lungtungbeng

Theo bác thế nào là chỉnh sửa quá nhiều.
Chỉnh sửa để tốt lên, nhanh hơn, đẹp hơn tiện lợi hơn thì không tốt hơn à
Rom cook có thêm phần mềm nào đâu mà bảo quá nhiều bó tay luôn...
Thế thì tốt nhất bác cứ dùng rom ship cho nó đỡ mất công.
~X(

Chuẩn man^^. Sense 2.1 thì cứ Rom Ship mà quất cho lành.

kqminh

mình chuyên dùng rom của dr eliss , chưa bao giờ gặp phải lỗi như của bạn , máy mình chạy nhanh nhất với Rom của dreliss , bạn xem c1o phần mềm nào bị xung đột không

windows1980

mình chuyên dùng rom của dr eliss , chưa bao giờ gặp phải lỗi như của bạn , máy mình chạy nhanh nhất với Rom của dreliss , bạn xem c1o phần mềm nào bị xung đột không

Cùng 1 máy Imagio cả thì Up rom sẽ chạy như nhau (chỉ có do quá trình Up rom hoặc sử dụng không đúng dẫn tới trục trặc hoặc chậm thôi ^_^)
Nếu ,mà về tốc độ thì Rom Energy hiện tại nhanh nhất ( miễn chê cần thì lên pccgeek tra )
;;)

windows1980

chưa thử nhưng cũng thank, cho dùm link tải Screen Capture đi.

Cái này đi kèm luôn mà bạn vào star Menu là có ngay.
Dùng Screen capture dễ và nhanh hơn Shake and save tuy nhiên có một số trường hợp dùng Shake and save tiện hơn
^_^

kqminh

cái này tùy người dùng cảm nhận thôi , nếu bạn vào topic của dr eliss thì lại nghe được điều ngược lại , hiện nay thì họ lại đánh giá core 23559 nhanh nhất hiện nay , cá nhân mình cũng đã thử qua hết các loại rom rồi , theo cảm nhận riêng thì đúng là 23559 của dreliss nhanh và mượt , vuốt rất nhẹ tay , icon lớn dễ nhìn , Rom này đúng với nhu cầu của mình là giống Rom ship nhưng bỏ đi cac phần dịch vụ của verizon , cho nên thiết nghĩ người dùng nào cũng có thể biết mình cần gì , cảm nhận và nhu cầu của từng người có thể sẽ rất khác biệt ,nên ai thích cái gì th2i dùng cái đó , cái chính là nếu dùng thích thì nên donate cho họ một ít , :))

windows1980

cái này tùy người dùng cảm nhận thôi , nếu bạn vào topic của dr eliss thì lại nghe được điều ngược lại , hiện nay thì họ lại đánh giá core 23559 nhanh nhất hiện nay , cá nhân mình cũng đã thử qua hết các loại rom rồi , theo cảm nhận riêng thì đúng là 23559 của dreliss nhanh và mượt , vuốt rất nhẹ tay , icon lớn dễ nhìn , Rom này đúng với nhu cầu của mình là giống Rom ship nhưng bỏ đi cac phần dịch vụ của verizon , cho nên thiết nghĩ người dùng nào cũng có thể biết mình cần gì , cảm nhận và nhu cầu của từng người có thể sẽ rất khác biệt ,nên ai thích cái gì th2i dùng cái đó , cái chính là nếu dùng thích thì nên donate cho họ một ít , :))

- Tất nhiên tùy cảm nhận mỗi người nhưng cũng nên biết lắng nghe và quan trọng là phải dùng thử để có cái nhìn khách quan hơn (rom cook của ai tạo cũng có bản tốt bản không tốt tuy nhiên quan trọng là cái nào cải tiến tốt nhất thôi)

- Bác ơi Core 23559 Rom nào trả có T_T (energy, myclean, dreliss đều có 2 dòng là core 23559 và 21899). Bác không biết lại nói core 23559 nhanh nhất (^_^ ý bác nói core 23599 của energy à..hìhì đề nghị nghiên cứu kỹ nhé).
"Giải thích chút ít Core 23559 nói nôm na là cải tiến về mặt giao diện (các icon được bố trí xuống dưới giúp cho dễ dàng thao tác hơn). Core 21899 thì là giao diện kiểu cổ điển"

- Trời ơi Rom cook nào trả loại bỏ mấy cái phần dịch vụ của verizon đi rồi hả bác ~X(
- Đôi khi số đông không đúng nhưng phần lớn họ đúng (^_^ căn cứ theo forum pccgeek thì bác biết Rom nào hot nhất)
Cá nhân tôi thây Rom Myclean là có tiến bộ nhanh nhất (săp vượt Dreliss rồi)

Tôi phải dùng winXp vì tôi quen rồi tôi thấy nó nhanh nhất win7 sao bằng được "tôi sợ cái mới lắm..."

windows1980

Một vài hình ảnh mới về cải tiến của Rom Energy:

;;)

vuthemanh123

windows1980 vẫn đang xài bản mar 13 phải không? Pin dùng đươc bao lâu vậy. mình đang lựa chọn bản nào tốt nhất và up lần cuối, nếu không ưng ý, mình sẽ quay lại Rom ship. Mỗi người một sở thích mà. Chỉ tiếc là ship rom không có cookie home tab, anh cu này mà mình thích nhất ở Rom cook

Chỉnh sửa cuối:

vinken

windows1980 vẫn đang xài bản mar 13 phải không? Pin dùng đươc bao lâu vậy. mình đang lựa chọn bản nào tốt nhất và up lần cuối, nếu không ưng ý, mình sẽ quay lại Rom ship. Mỗi người một sở thích mà. Chỉ tiếc là ship rom không có cookie home tab, anh cu này mà mình thích nhất ở Rom cook

Myclean mới có bản 1.8 đấy, nhưng hình như vẫn C0okie 1.6.1 thì phải. C0okie 1.7 công nhận đẹp thật nhưng mà có vẻ hơi ăn ram hơn. Chứ giờ về dùng Ship rom thì Sense 2.1 à chán lắm

syberia

đối với bản ROm Energy thì mọi người hay dùng chương trình gì để khóa phím vậy ? Mình thấy dùng cái mặc định khi gọi hay bị ấn văng lung tung.

propop

Mình mới up ROM xong,mạng nhiều khi hiệ lên chữ E hoặc H trong ô vuông xọc chéo----> lúc đó mạng chập chờn ko kết nối GPRS được.Thỉnh thoảng thì chữ E hoặc H hiện lên trong ô vuông có góc bo tròn màu xám thì GPRS lại ngon lành cập nhật thời tiết,xem Gôgle Map vô tư.Ai giúp mình chỉnh lại máy cho luôn được chữ E trong ô vuông góc bo tròn màu xám với,bị chập trờn thế này khó chịu quá.Mình ở ngay trong Tp HN mà lại bị thế chứ.

Khóa phím mình cho 1 tab lock là xong.

lungtungbeng

đối với bản ROm Energy thì mọi người hay dùng chương trình gì để khóa phím vậy ? Mình thấy dùng cái mặc định khi gọi hay bị ấn văng lung tung.
Nếu chỉ để tắt màn hình và khóa phím thì bạn dùng chương trình này nhé : screen_switch
Còn nếu bạn muốn có thêm nhiều lựa chọn: Tắt màn hình, suspend devide, soft reset, turn off devide thì bạn dùng chương trình này : SVMPowerMgr
Bạn cho 1 ô quick link trên máy để thực thi là đc rồi, hoặc bạn cũng có thể chuyển phím Multimedia thành phím thực thi chương trình screen_switch để ấn 1 cái là tắt màn hình + khóa phím luôn.
Nếu ok thank cho mình nhé^^

lungtungbeng

Mình mới up ROM xong,mạng nhiều khi hiệ lên chữ E hoặc H trong ô vuông xọc chéo----> lúc đó mạng chập chờn ko kết nối GPRS được.Thỉnh thoảng thì chữ E hoặc H hiện lên trong ô vuông có góc bo tròn màu xám thì GPRS lại ngon lành cập nhật thời tiết,xem Gôgle Map vô tư.Ai giúp mình chỉnh lại máy cho luôn được chữ E trong ô vuông góc bo tròn màu xám với,bị chập trờn thế này khó chịu quá.Mình ở ngay trong Tp HN mà lại bị thế chứ.

Khóa phím mình cho 1 tab lock là xong.

Nếu bạn đang dùng Rom cook thì có lẽ vấn đề của bạn là do nhà mạng bạn ạ. Mình dùng vietel GPRS rất ổn định, thậm chí có thể dùng Skyfire nghe nhạc mp3 trên zing qua GPRS. Mình k ngờ Imagio kết nối GPRS tốt đến thế, nên bạn đừng lo lắng máy có vấn đề gì nhé ^^.Cũng có thể do khu vực bạn ở sóng GPRS k tốt lăm, giống như mình cứ ở nhà bạn mình ở đoạn cầu Vĩnh Tuy mà ngồi trên tầng 3 là GPRS cực kì kém.