• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

nongdanb

các bác cho e hỏi tý.em mới mua con tytnll ko có thời gian úp rom vi nhiều rom quá ,có rom nào ổn định ma fee ram cao ít tốn pin 6.1 hay 6.5 cũng đc đế thỉnh thoảng tets rom còn chạy vê lại cam ơn các bác chỉ giúp em với.

NhatToai

Super V.I.P
các bác cho e hỏi tý.em mới mua con tytnll ko có thời gian úp rom vi nhiều rom quá ,có rom nào ổn định ma fee ram cao ít tốn pin 6.1 hay 6.5 cũng đc đế thỉnh thoảng tets rom còn chạy vê lại cam ơn các bác chỉ giúp em với.

Với ROM 6.5 ổn định,ít hao pin,các chức năng cơ bản cần thiết đều hoạt động tốt thì bạn dùng Utimate X2 V11 của abusalza.
Tuy nhiên,để xác định rõ ràng và cũng để trải nghiệm thì bạn cứ việc download-up-test nhiều vào ;;)

whoami80hehe

em xài Tytn2 dùng bản WM6.5 của shifu rất hay, nhưng thời gian gần đây cứ bật camera hay nghe nhạc bằng loa ngoài ( em xài pocketmusic) thì chỉ dc vài phút nếu xài camera và vài bài nếu nghe nhạc là máy tự động tắt ngóm dù pin vẫn còn, kể cả xạc đầy đi nữa, trước đây hiện tượng này ko có , máy sắp hết pin cũng báo hẳn hoi. Em đã uplaij room tử tế vẫn vậy, hiện đang dùng hard spl 3.34, radio 1.70xx theo khuyến cáo của shifu, room sifu ver 4.2 ợ. Trước khi uplai room cook em đã cẩn thận up về bản room original cho Orange, và hard-resrt lại tử tế. Chả nhẽ do room...?

NhatToai

Super V.I.P
em xài Tytn2 dùng bản WM6.5 của shifu rất hay, nhưng thời gian gần đây cứ bật camera hay nghe nhạc bằng loa ngoài ( em xài pocketmusic) thì chỉ dc vài phút nếu xài camera và vài bài nếu nghe nhạc là máy tự động tắt ngóm dù pin vẫn còn, kể cả xạc đầy đi nữa, trước đây hiện tượng này ko có , máy sắp hết pin cũng báo hẳn hoi. Em đã uplaij room tử tế vẫn vậy, hiện đang dùng hard spl 3.34, radio 1.70xx theo khuyến cáo của shifu, room sifu ver 4.2 ợ. Trước khi uplai room cook em đã cẩn thận up về bản room original cho Orange, và hard-resrt lại tử tế. Chả nhẽ do room...?

Lỗi ROM chứ không phải do máy đâu bạn.ROM của shifu được cái giao diện đẹp trên manila 2.0
Tuy nhiên theo nhiều nguồn đánh giá thì không ổn định và hao RAM.

zeroFILL

Hic bài viết đâu hết rồi các bác ơi?

Khoảng 1 tuần nay vào box Kaiser không thấy bài viết nào là sao vậy các bác? :O

NhatToai

Super V.I.P
Khoảng 1 tuần nay vào box Kaiser không thấy bài viết nào là sao vậy các bác? :O

Bạn dùng trình duyệt gì? Trên FireFox vẫn bình thường và đầy đủ đấy.Với lại đăng nhập xong bạn mới thấy được.

tuottuontuot

hix. các bác thấy 3G thì dùng radio nào hợp nhất.
em đang dùng 1.70.19.09 nhưng cảm nhận là không có sự ưu tiên cho UMTS, toàm phải chuyển thủ công

NBLam

hix. các bác thấy 3G thì dùng radio nào hợp nhất.
em đang dùng 1.70.19.09 nhưng cảm nhận là không có sự ưu tiên cho UMTS, toàm phải chuyển thủ công

Ko hiểu ý bác là gì??? Mình dùng 1.70.18.02 thấy rất ổn mà, có phải chuyển gì đâu nhỉ? Mà chuyển UMTS để làm gì nhỉ? :D

hixer

Các bác cho hỏi , cái HTC kaiser của mình sau khi up ROM lên chạy rất tốn pin . Nếu pin full 100% thì chỉ dùng trong 1 tiếng là hết sạch Pin lun . Đó có phải là do ROM bị sao , hay có vấn đề kỹ thuật nào ?
- Bác nào có cách khắc phục tình trạng tốn Pin này xin chĩ giùm với , hay có bản ROM nào chạy ít tốn Pin thì cho mình xin lun nha , Thanks !

NhatToai

Super V.I.P
Các bác cho hỏi , cái HTC kaiser của mình sau khi up ROM lên chạy rất tốn pin . Nếu pin full 100% thì chỉ dùng trong 1 tiếng là hết sạch Pin lun . Đó có phải là do ROM bị sao , hay có vấn đề kỹ thuật nào ?
- Bác nào có cách khắc phục tình trạng tốn Pin này xin chĩ giùm với , hay có bản ROM nào chạy ít tốn Pin thì cho mình xin lun nha , Thanks !

Đúng là tùy ROM có bản hao bản không,nhưng chả có ROM nào mà ăn pin nhanh như bạn nói cả(từ 100% xuống hết trong 1h)
Vì vậy bạn kiểm tra lại hiện trạng của cục pin/sạc trước nhé.

hixer

Thanks bác Mod , chắc phải mua cục pin mới thui , chắc ko phải tại ROM .

ntphuong0411

Newbie xin hỏi ROM thích hợp cho bản thân

Báo cáo các bác là em mới làm quen với em nó 1 tuần nay. Phải nói là dùng rất tiện và rất thích.

Em dùng em nó chủ yếu cho nhu cầu tra cứu sách chuyên môn (chủ yếu là Skyscape và UptoDate), lướt web, camera (chụp sao lưu tài liệu), phone và các tính năng còn lại chỉ là phụ.

Sau khi cài thêm 1 số phần mềm em thấy máy chạy chậm đi đáng kể và hao pin nhìu hơn.

Vậy, em xin các bác tư vấn cho em nên dùng bản ROM nào ổn định và phù hợp với bản thân.

Em xin trân trọng cảm ơn các bác.

P/S; Em đang dùng bản ROM của Shifu WM 6.1 v20 WWE, radio 1.65.24.36

zeroFILL

Bạn thử dùng ROM của abusalza, bản Ultimate X V9 (Win mobile 6.1) hoặc Ultimate X2 V11 (Win mobile 6.5), Radio 1.71.09.01
Mình thấy bản X V9 rất ổn định :)

PDAmember

Mình xài bản rom WM6.5 TPC_V11_MEGA WWE nhưng STORAGE Memory sụt rất nhanh. Đã dùng thử các tool tích hợp sẵn trên ROM như ClearTemp, CleanRAM và cả tool ngoài như SKtool nhưng không ăn thua, một lát lại bị ~X(

Bạn nào có kinh nghiệm xử lý xin chỉ dẫn giùm! Xin cảm ơn.

Mình xài bản rom WM6.5 TPC_V11_MEGA WWE nhưng STORAGE Memory sụt rất nhanh. Đã dùng thử các tool tích hợp sẵn trên ROM như ClearTemp, CleanRAM và cả tool ngoài như SKtool nhưng không ăn thua, một lát lại bị ~X(

Bạn nào có kinh nghiệm xử lý xin chỉ dẫn giùm! Xin cảm ơn.
Bạn vào Task Manager xem có chương trình nào chạy ẩn không thì tắt nó đi. Ngoài ra chạy M2D v2.0 cũng hao bộ nhớ lắm đấy... Và 1 ngày bạn nên SoftReset em nó lại 1 lần nhé...

PDAmember

Bạn vào Task Manager xem có chương trình nào chạy ẩn không thì tắt nó đi. Ngoài ra chạy M2D v2.0 cũng hao bộ nhớ lắm đấy... Và 1 ngày bạn nên SoftReset em nó lại 1 lần nhé...

Mình kiểm tra task manager rồi và đảm bảo ko có trình ẩn, còn SR thì là thường xuyên rồi. Memory sụt về "0" rất nhanh, đã mấy lần phải HR, kết quả là đi hết cả những PM đã cài đặt, bực quá! Còn cách nào hay hơn ko các bạn ơi?

tuottuontuot

Mình kiểm tra task manager rồi và đảm bảo ko có trình ẩn, còn SR thì là thường xuyên rồi. Memory sụt về "0" rất nhanh, đã mấy lần phải HR, kết quả là đi hết cả những PM đã cài đặt, bực quá! Còn cách nào hay hơn ko các bạn ơi?

Cách nữa là uprom khác