• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

yukihoshi

Máy của bạn đã S-OFF chưa vậy? Bạn úp Ship Rom hay rom cook?

Mình thực sự cũng còn mơ hồ về S-OFF nhưng đã làm tất cả các bước từ Unlock Booloader tới cài Recovery nhưng khi úp rom thì bị lỗi.Bạn có rom nào 4.0 chuẩn cho mình với.Thanks

Mình thực sự cũng còn mơ hồ về S-OFF nhưng đã làm tất cả các bước từ Unlock Booloader tới cài Recovery nhưng khi úp rom thì bị lỗi.Bạn có rom nào 4.0 chuẩn cho mình với.Thanks
Bạn đưa máy về HBOOT là biết đã S-OFF hay chưa ngay mà. Nhưng theo bạn nói thì máy bạn chưa được S-OFF nên khi úp các bản rom cook thì phải flash file boot.img của bản rom đó thì mới boot được nhé.

Mà máy bạn đã update Ship Rom lên ICS chưa vậy? Nếu chưa update lên ICS thì cho dù có flash file boot.img thì máy cũng không boot được do FW hiện tại trong máy bạn thấp hơn FW mà bản rom đó yêu cầu.

havanthang

rep

đã xài qua rùi. không xài được đèn pin (vì né tự reset lại máy) không có chế độ tắt tự động xoay màn hình. không có tự căn chỉnh màn hình như 4.0.3 . không xài đc 3d
ưu điểm là đc cái nhanh..

Bác nào đang xài room nào có dùng đc 3d chụp ảnh _ chơi game thì cho mình xin cái tên với .. chắc quay lại 2.3.4 thôi

Chỉnh sửa cuối:

w2k

đã xài qua rùi. không xài được đèn pin (vì né tự reset lại máy) không có chế độ tắt tự động xoay màn hình. không có tự căn chỉnh màn hình như 4.0.3 . không xài đc 3d
ưu điểm là đc cái nhanh..

Bác nào đang xài room nào có dùng đc 3d chụp ảnh _ chơi game thì cho mình xin cái tên với .. chắc quay lại 2.3.4 thôi

bên XDA mấy bản sense 3.6, ad 4.0.3 đều full chức năng đó bạn, cần gì phải về 2.3

cho em hỏi là EVO 3D có dùng được thẻ nhớ 64G ko các bác nhỉ, cái thẻ 32G của em full mất rồi T_T

havanthang

rep

mọi người đang xài room nào vậy . mình đang dùng Yoda's ICS v6.0 | ko xài đc camera3d+ game 3d chán quá

cần gì phải dịch đâu bạn
bạn xuống post thứ 4, ở đó có 1 ô download
như thế này
" rom used as base:

v.15.0 hole rom,everything starts from here: "

bấm vào ô download đầu tiên đó, cái đó là ROM cơ bản, bạn up xong, bật 3G lên nó sẽ tự tải cho bạn bản update :D