• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

hachuoinuong

Chào cả nhà, hiện máy của mình đã root và mở khóa bootloader của htc dev nhưng chưa s-of được. Máy mình có hboot 0012, vậy giờ muốn bỏ root máy và trở lại như lúc ban đầu như mới mua để up lên ics trực tiếp từ htc thì phải làm như thế nào ? Mong anh em trong diễn điền đàn chỉ giúp . Thank !

Levan

Member
bạn chỉ cần relock sau đó cài lại romship và tiếp tục check update rom trực tiếp từ htc. hiện đã có update lên android 4 và sense 3.5 rồi.

Chào cả nhà, hiện máy của mình đã root và mở khóa bootloader của htc dev nhưng chưa s-of được. Máy mình có hboot 0012, vậy giờ muốn bỏ root máy và trở lại như lúc ban đầu như mới mua để up lên ics trực tiếp từ htc thì phải làm như thế nào ? Mong anh em trong diễn điền đàn chỉ giúp . Thank !
Nếu bạn chỉ Unlock Bootloader mà chưa úp bản rom nào khác (vẫn chạy rom gốc) thì bạn chỉ cần Relock lại Bootloader rồi vào System/About/Software update để check update lên ICS qua OTA nhé. Còn nếu không chạy rom gốc thì bạn cũng Relock lại rồi úp lại Ship Rom gốc, sau đó vào check update OTA.

hiện đã có update lên android 4 và sense 3.5 rồi.
ICS và Sense 3.6 nhé bạn...:D

meomeotom

Bạn TuanDung ơi, mình làm cả chiều nhưng vẫn không làm sao có thể đổi nút nguồn mở bằng các nút khác được. Bạn nếu có rom nào ICS cook mà có thể đổi nút phím mở nguồn bằng các phím khác thì vui lòng cho mình được không? Cám ơn bạn nhiều lắm

Bạn TuanDung ơi, mình làm cả chiều nhưng vẫn không làm sao có thể đổi nút nguồn mở bằng các nút khác được. Bạn nếu có rom nào ICS cook mà có thể đổi nút phím mở nguồn bằng các phím khác thì vui lòng cho mình được không? Cám ơn bạn nhiều lắm
Vấn đề này thì mình không dùng EVO 3D nên không nắm rõ đâu bạn, bạn thông cảm nhé...:-??

ROM này có thể đáp ứng được yêu cầu của bạn
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1648407

bạn chú ý down bản V11.0 trước, Up xong bản này rồi up tiếp bản 11.2 là bản update của V11.0
để chắc ăn thì bạn lấy file boot trong ROM đó flash vào để tránh tình trạng treo logo :D
ROM dùng rất hay, 3D ngon, mượt, pin tốt, ổn định, và có thể mở máy bằng nút volume
Mỗi tội ko có tiếng Việt :D
Up xong rồi thì mình sẽ chỉ cách setup để mở máy bằng volume

yuna123

Các cao thủ cho mình hỏi vấn đề này với,máy mình đã up lên 4.0 hãng qua OTA nhưng camera và xem 3D không ưng ý nên đã đổi sang up rom cook.Nhưng rom cook cũng không khá khẩm gì.Vì thế mình muốn quay lại rom ship 4.0 để đợi những bản cập nhật mới nhất,đã relock bootload up lại rom ship nhưng cứ đến cuối là nó báo không đúng bản mặc dù đã down cả rom ship châu á và châu âu nhưng vẫn không được.Hiện tại S-on, H boot 1.53.0007.Các cao thủ giúp mình về 4.0 gốc với

QuyBao

Các cao thủ cho mình hỏi vấn đề này với,máy mình đã up lên 4.0 hãng qua OTA nhưng camera và xem 3D không ưng ý nên đã đổi sang up rom cook.Nhưng rom cook cũng không khá khẩm gì.Vì thế mình muốn quay lại rom ship 4.0 để đợi những bản cập nhật mới nhất,đã relock bootload up lại rom ship nhưng cứ đến cuối là nó báo không đúng bản mặc dù đã down cả rom ship châu á và châu âu nhưng vẫn không được.Hiện tại S-on, H boot 1.53.0007.Các cao thủ giúp mình về 4.0 gốc với

Nếu A/E (Hình như là đa số, mình cũng bị ) dùng file TOP GIRL.mp4 cũ để so sánh 3D giữa ICS & GB thì sẽ bị sốc, vì file này chạy tốt trên GB, nhưng khi chạy trên ics thì "có vấn đề"

Đề nghị dùng file topgirl sau để thay thế
http://www.mediafire.com/?t8v34q5g4z88sc4

Thử tiếp cái này sẽ thấy rõ hơn: http://www.mediafire.com/?1lz7y1xfnvdoeoe

w2k

ROM này có thể đáp ứng được yêu cầu của bạn
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1648407

bạn chú ý down bản V11.0 trước, Up xong bản này rồi up tiếp bản 11.2 là bản update của V11.0
để chắc ăn thì bạn lấy file boot trong ROM đó flash vào để tránh tình trạng treo logo :D
ROM dùng rất hay, 3D ngon, mượt, pin tốt, ổn định, và có thể mở máy bằng nút volume
Mỗi tội ko có tiếng Việt :D
Up xong rồi thì mình sẽ chỉ cách setup để mở máy bằng volume

tất cả những bản Rom bên XDA dành cho evo đều ko có TV, duy nhất có bản LeeDroid 3D 5.4 có add sẵn. mà cần TV thì các bạn vào Market tải ứng dụng Local về là có thôi.

meomeotom

Mình đã mày mò cả đêm qua và đang dùng room này. Đây là file mình Back up. Dow về các bạn giải nén ra và cop vào clockworkmod , Đã khắc phục được 2 lỗi: đổi nút volume được thay phím nguồn và dùng được swype, và lại là hỗ trợ tiếng Việt (Do mình chỉnh sửa), tiếc là ko chuyển phím nguồn sang nút camera được. Các bạn thử xem, nếu ko hài lòng thì Restore lại.
Điều kiện: Đã S-off và Recovery

Ảnh minh họa:

Khóa màn hình 3D, chém như chém hoa quả :D

Theme nền:

Giao diện bên trong:

Chỉnh sửa cuối:

Tungt14

các bác cho e hỏi máy vỏ sau màu đen đỏ bản châu á, hboot 1.49.0011 co cid là bao nhiêu ạ. để em chạy lại như lúc xuất xưởng. máy em hạ boot 0007 mà không nhớ rõ cid ban đầu. thanks

các bác cho e hỏi máy vỏ sau màu đen đỏ bản châu á, hboot 1.49.0011 co cid là bao nhiêu ạ. để em chạy lại như lúc xuất xưởng. máy em hạ boot 0007 mà không nhớ rõ cid ban đầu. thanks
Nếu là Châu Á thì thường có mã CID là HTC_044 (ASIA_SEA), HTC_621 (ASIA_HK),... Giờ không nhớ mã CID trước thì gay đấy.

Tungt14

chú ân hướng dẫn bọn cháu cách lấy super cid được không ah

Chưa thử nên không biết...:-?? Mà giờ máy bạn có CID HTC_001 (Châu Âu) rồi thì coi nó như máy Châu Âu đi...:D
em muốn đổi về bản châu á chuẩn để đỡ phải cài tiếng việt mỗi lần reset, bàn phím tiếng việt có sẵn thích hơn. ko muốn up rom cook nữa rồi ạ

Tungt14

chú ân hướng dẫn bọn cháu cách lấy super cid được không ah

Chưa thử nên không biết...:-?? Mà giờ máy bạn có CID HTC_001 (Châu Âu) rồi thì coi nó như máy Châu Âu đi...:D
em muốn đổi về bản châu á chuẩn để đỡ phải cài tiếng việt mỗi lần reset, bàn phím tiếng việt có sẵn thích hơn. ko muốn up rom cook nữa rồi ạ