• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

meomeotom

Mình chưa muốn lên vì ứng dụng Swype chưa tương thích. Mình nt toàn dùng Swype rồi. Hix. Giờ vẫn chưa hoàn chỉnh đc Swype ở ICS đúng không các bạn?

meomeotom

Các bạn cho mình hỏi. Chính xác là khi up lên ICS thì PHẢI NHẤT ĐỊNH RELOCK HAY VẪN ĐỂ UNLOCK được khi up vậy các bạn ơi?

venusian

Moderator
Các bạn cho mình hỏi. Chính xác là khi up lên ICS thì PHẢI NHẤT ĐỊNH RELOCK HAY VẪN ĐỂ UNLOCK được khi up vậy các bạn ơi?

Nếu đã có S-OFF Super CID rồi thì khỏi cần Relock lại. Mình đã thử trên DHD.
Còn nếu S-ON không thôi thì phải Relock lại.

meomeotom

Xin lỗi, cho mình hỏi cái ứng dụng gì mà ta có thể việt hóa được rom nhỉ. Tên gì như kiểu moral 2 gì gì đó ý các bạn

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Các bạn lên ICS 4.0.3 máy có bị hao pin không? Máy mình để qua đêm khoảng 10 tiếng mà hết 20%, trước bản 2.3.4 chỉ hết 5-6% là cùng. Không biết tại cái gì mà ngốn pin kinh khủng quá, Các cao thủ tìm hộ mình cách khắc phục với !!!!~X(

Last edited by a moderator:
Xin lỗi, cho mình hỏi cái ứng dụng gì mà ta có thể việt hóa được rom nhỉ. Tên gì như kiểu moral 2 gì gì đó ý các bạn
Đó là ứng dụng Morelocale2 bạn ạ. Tìm trên Google Play nhé.

Các bạn lên ICS 4.0.3 máy có bị hao pin không? Máy mình để qua đêm khoảng 10 tiếng mà hết 20%, trước bản 2.3.4 chỉ hết 5-6% là cùng. Không biết tại cái gì mà ngốn pin kinh khủng quá, Các cao thủ tìm hộ mình cách khắc phục với !!!!~X(
Bạn nên vào TaskManager tắt hết các ứng dụng chạy ngầm, tắt các kết nối 3G, WiFi,.. khi không dùng đến, giảm độ sáng màn hình,... thì sẽ tiết kiệm pin đáng kể đấy.

dhnghia

các bác cho e hỏi,có bác nào đang xài ICS và để thử độ sáng màn hình là max luôn,sau đó vào xem 1 tấm hình 3D có sẵn trong máy khi cài rom,thì xem ở 3D nó mờ và ko tươi bằng xem ở chế độ 2D,có bác nào bị ko ạ ?
trước kia dù cho máy của e có để màn hình ở chế độ sáng ko max đi nữa,nhưng chỉ cần xem hình 3D hoặc phim 3D,là tự nó sẽ ưu tiên màn hình sáng rực lên,màu sắc rất tươi,còn chuyển lại 2D thì tự nó sẽ tối xuống theo như cái mức sáng mình chọn để hiển thị,còn giờ e mở phim 3D hoặc hình 3D mà y như trạng thái tiết kiệm pin vậy,chán thế ko biết

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho e hỏi,có bác nào đang xài ICS và để thử độ sáng màn hình là max luôn,sau đó vào xem 1 tấm hình 3D có sẵn trong máy khi cài rom,thì xem ở 3D nó mờ và ko tươi bằng xem ở chế độ 2D,có bác nào bị ko ạ ?
Mình nghĩ xem ảnh ở chế độ 3D chắc không thể trung thực bằng xem ở chế độ 2D được...:D

meomeotom

Các bạn ơi. Mình lên ICS rồi, nhưng có 2 điều mình vẫn chưa thỏa mãn:

1) Tweak không tương thích được ICS hay sao ấy, mà mình muốn chuyển nút mở nguồn thành volume hoặc nút chụp ảnh thì không được. Có bạn nào có cái nào chuyển được không?

2) Swype không dùng được. Trong khi trước đến giờ nhắn tin qua Swype quen rồi.

Nhờ các bạn giúp mình. Thân

Các bạn ơi. Mình lên ICS rồi, nhưng có 2 điều mình vẫn chưa thỏa mãn:

1) Tweak không tương thích được ICS hay sao ấy, mà mình muốn chuyển nút mở nguồn thành volume hoặc nút chụp ảnh thì không được. Có bạn nào có cái nào chuyển được không?

2) Swype không dùng được. Trong khi trước đến giờ nhắn tin qua Swype quen rồi.

Nhờ các bạn giúp mình. Thân
Bạn nên thử với các bản rom cook xem 2 thứ đó có hoạt động không nhé chứ Stock rom thì chắc chưa hoàn chỉnh đâu.

w2k

ae xài rom cook ICS thấy bản nào ổn định giới thiệu cho m 1 bản với. dùng rom Stock mãi chán quá

meomeotom

Bạn nên thử với các bản rom cook xem 2 thứ đó có hoạt động không nhé chứ Stock rom thì chắc chưa hoàn chỉnh đâu.

Cảm ơn bạn nhiều. Bạn có thể cho mình 1 đường link của room cook bất kì nào được không?

w2k

sao mình up rom cook ICS hay bị đơ cảm ứng ở tab Download thế. có bạn nào bị như mình ko? dùng rom stock ics qua OTA thì ko sao.

dhnghia

Mình nghĩ xem ảnh ở chế độ 3D chắc không thể trung thực bằng xem ở chế độ 2D được...:D

nhưng mà trước kia nó đâu có vậy,dù cho pin còn 14%,là tự nó bật tiết kiệm pin,màn hình tối thui,nhưng khi xem phim 3D hoặc hình 3D,là tự nó sẽ sáng hết cỡ luôn,màn hình rực rỡ,chắc lát e về lại bản cũ để xem thử

QuyBao

Nếu đã có S-OFF Super CID rồi thì khỏi cần Relock lại. Mình đã thử trên DHD.
Còn nếu S-ON không thôi thì phải Relock lại.

Đúng thế, máy mình S-OFF rồi, nâng lên ICS hay hạ xuống "gừng" tùy thích, vẫn còn s-off, unlocked, Riêng Hboot lên xuống ( 153.007 hay 149.007) thì tùy rom gốc, còn rom cook thì gần như Hboot nào cũng úp được

Nói túm lại : Máy đã S-off rồi thì thiệt là thỏa mái khi úp ROM, mà s-off, unlocked vẫn cứ trơ trơ không bị thay đổi
thiệt là không uổng công sức bỏ ra khi S-OFF..