• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

dhnghia

nước mình thì vừa cập nhật ICS xong chưa dc bao lâu,bên nước ngoài các dòng máy khác đã rục rịch nâng cấp android 4.1 rồi,hi vọng dc fix cái 3D

model91

Sao m vào update nó chỉ có mỗi cái update 47mb thôi nhỉ. Update xog cái 47mb vẫn ko thấy hiện update ICS.

model91

Máy bạn HBOOT bao nhiêu? Nếu là HBOOT 0007 (Europe) thì có bản update OTA ICS, còn Châu Á thì chưa.

máy m ơ rô mà, thế nên m mới hỏi chứ,hboot đã hạ xuống 0007, mới up lại rom ship theo hạ hboot đc rồi, vào chỉ thấy cái 47mb nên mới vào đây hỏi các bạn úp rồi tiếp

máy m ơ rô mà, thế nên m mới hỏi chứ,hboot đã hạ xuống 0007, mới up lại rom ship theo hạ hboot đc rồi, vào chỉ thấy cái 47mb nên mới vào đây hỏi các bạn úp rồi tiếp
Cái 47Mb đó là update cái gì vậy? Bạn cho mình thông số Rom version rom bạn đang dùng đi. Mình nghĩ do base rom thấp nên nó chưa cho update mà phải úp rom base mới nhất.

model91

Cái 47Mb đó là update cái gì vậy? Bạn cho mình thông số Rom version rom bạn đang dùng đi. Mình nghĩ do base rom thấp nên nó chưa cho update mà phải úp rom base mới nhất.

m up lại rom ship lúc hạ boot đó. base 10.53.9020, kernel 2.6.35, radio 1.20.401.2

model91

m đang up rom ship mới base 10.59 của bác Quang update xem thế nào, có thể do cũ quá

Chỉnh sửa cuối:

model91

các pác cho e hỏi, cái bộ rom ship 4.0 mình đã update về rồi thì nó nằm ở đâu vậy, để khi nhỡ update rom cook mà bị lỗi j thì m còn quay lại ship đc.

conanb3t

HTC EVO 3D là Điện thoại...

Bác làm ơn hướng dẫn cách trở về S-ON và LOCKED như ban đầu mới mua máy được không? Máy mình CID HTC__203, HBOOT 1.49.0018 đã thực hiện S-OFF.
thnks bác.

Last edited by a moderator:
P

Phuonganh_hoaan

Guest
Các máy EVO 3D phiên bản Châu Á đã có thể lên ICS 4.0 qua OTA rồi nhé, mình vửa check đã có từ lúc nào ý, nhưng chắc cũng vừa mới có thôi ;;)

cho xin tí í kiến trải nghiệm đi bạn
có khác nhiều so với bản 2.3 không, xem 3D có tốt bằng 2.3 ko . . .

Last edited by a moderator:

model91

4.0 mượt hơn nhưng xem 3D thì ko bằng 2.3. mình mới quay lại 2.3 mà đơ máy rồi :((

châu á đã có 4.0. vui quá :D
Mình thấy bạn thông báo nên đã thử kiểm tra phần update...Vui quá ^^

Theo mình hiểu thì sẽ phải relocked?
Và lên 4.0 rồi thì có ROOT được không,có quay về 2.3.4 được không,có bị lỗi 3D không?Gõ "fats boot oem lock" phải không nhỉ?
Anh em dùng Asia cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé!

Chỉnh sửa cuối:

model91

Và lên 4.0 rồi thì có ROOT được không,có quay về 2.3.4 được không,có bị lỗi 3D không?

roor được, 3D ko lỗi nhưng kém hơn 2.3 thôi.

hoangson12c6

Và lên 4.0 rồi thì có ROOT được không,có quay về 2.3.4 được không,có bị lỗi 3D không?

relock bootloader mới up dc nha bạn :)

Có Pác nào biết cách khởi động ứng dụng mở khoá bằng nhận diện khuôn mặt như thế nào kô nhỉ?