• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

ducz_hopper

Sau khi Update Android 4 OTA không vào được Recovery để Root máy

Máy tôi bản châu Âu, sau khi tôi update bản Android 4 OTA thì bị mất Root,
Bâyh vào Hboot chọn Recovery thì máy báo lỗi mình tam giác...
Mong đc mọi người giúp đỡ cách vào dc Recovery để Root máy.

kenbj_panda

Khóa Bootloader là sao bạn có phải là mất cái Recovery không?. Sao mình khóa lại rồi khi tai Android 4 từ OTA sau đó khởi động lại thì nó lại vô màn hình Bootloader?

Khóa Bootloader là sao bạn có phải là mất cái Recovery không?. Sao mình khóa lại rồi khi tai Android 4 từ OTA sau đó khởi động lại thì nó lại vô màn hình Bootloader?
Bạn vào HBOOT xem có dòng Relocked không? Nếu có mới là khóa Bootloader nhé. Khi tiến hành khóa Bootloader thì sẽ bị mất Recovery. Khi bạn update ICS qua OTA thì nó sẽ báo Install, bạn Install thôi. Nếu ở HBOOT còn Unlock thì sẽ bị treo ở logo HTC.

Bạn đã Relock lại và úp Ship rom để update lên ICS qua OTA thì làm gì còn Recovery nữa. Bây giờ bạn Unlock lại Bootloader, sau đó cài lại Recovery và Root nhé.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator

Updata OTA đồng nghĩa với lại up Ship rồi còn gì. Máy bạn sẽ mất Root và Recovery (máy báo lỗi mình tam giác)
Bạn kiểm tra lại nếu máy bạn là S-OFF rồi thì tiến hành cài lại Recovery và Root theo bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?147566-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-amp-ROOT-CHO-HTC-EVO-3D-(GSM)
Còn nếu chưa S-OFF thì bạn tiến hành Unlock Bootloader rồi cài Recovery và Root như bài trên thôi.

kenbj_panda

Bạn vào HBOOT xem có dòng Relocked không? Nếu có mới là khóa Bootloader nhé. Khi tiến hành khóa Bootloader thì sẽ bị mất Recovery. Khi bạn update ICS qua OTA thì nó sẽ báo Install, bạn Install thôi. Nếu ở HBOOT còn Unlock thì sẽ bị treo ở logo HTC.

Khi mình chọn cài đặt Android thì máy khởi động lại và vô màn hình Hboot, tại đây nó có Relooked. Tất cả đúng như bạn nói nhưng sao nó không tự cài đặt mà lại vô Hboot, khi vô đây làm sao để android 4 tự chạy hả bác, hic làm phiền bác quá :D

Last edited by a moderator:

vnreview

Sao up lên Android 4.0 qua OTA dùng Sense 3.6 thì lại không thay đổi được các shortcut mặc định ở màn hình khóa các bác nhỉ? Có bác nào lên 4.0 rồi thử tìm giúp xem vào thay đổi shortcut đấy ở phần nào với ạ?

venusian

Moderator
Sao up lên Android 4.0 qua OTA dùng Sense 3.6 thì lại không thay đổi được các shortcut mặc định ở màn hình khóa các bác nhỉ? Có bác nào lên 4.0 rồi thử tìm giúp xem vào thay đổi shortcut đấy ở phần nào với ạ?

Sen 3.6 hay 4.0 đều không tùy chọn thay đổi đc mấy cái shortcut ngoài màn hình lock. Bạn chỉ có thể chọn hiện hoặc ẩn.
Và mấy cái shortcut đấy nó sẽ thay đổi theo các icon shortcut bạn đặt trong thanh Menu ở màn hình Home.
Cứ cái bên trong là gì và vị trí như thế nào thì ngoài màn hình khóa như vậy

Thay đổi được nhưng bạn phải đổi ở thanh bar dưới (gồm có Phone, Mail, Message, Camera ý) ở màn hình Home đó. Khi bạn thay đổi ở đó thì các shortcut ngoài màn hình khóa sẽ thay đổi theo tương ứng.

venusian

Moderator
Khi mình chọn cài đặt Android thì máy khởi động lại và vô màn hình Hboot, tại đây nó có Relooked. Tất cả đúng như bạn nói nhưng sao nó không tự cài đặt mà lại vô Hboot, khi vô đây làm sao để android 4 tự chạy hả bác, hic làm phiền bác quá :D

Cho nó ăn một phát Factory Reset rồi updata lại. Nếu ko đc thì bạn up lại bản Rom Ship đang dùng rồi làm lại nhé.

kenbj_panda

huhu sao chán quá mình đã up lại rom ship, download lại android 4.0 khởi động lại máy thì chả thấy nó up lên gì hết vẫn là android 2.3.4 hic. Nó cũng chẳng báo lỗi gì hết bạn nào giúp mình với huhu

tukiento2000

Nếu lên được ics thì bạn up mấy rom cook đi giờ nhiều bản chạy tốt lắm lại có beats vd evovler mình đang xài tùy bạn đổi shortcut vs nhiều giao diện đẹp nữa. Mỗi tội định vị với thới tiết kém quá. trời mưa ầm ầm mà chẳng thay đổi gì hết. Ai biết cách khắc phục không.

huhu sao chán quá mình đã up lại rom ship, download lại android 4.0 khởi động lại máy thì chả thấy nó up lên gì hết vẫn là android 2.3.4 hic. Nó cũng chẳng báo lỗi gì hết bạn nào giúp mình với huhu
Máy bạn hiện giờ là asia hay eu. hiện giờ chỉ eu mới update ota ics được thôi. bạn có thể chuyển asia thành eu ( giog mình ) nếu không muốn chờ đợi. :D:D

Last edited by a moderator:

dhnghia

update tới mấy lần lận mới đến phiên bản ICS,phiên bản ICS tới 298 mb,gần cả tiếng lận đó bạn

kenbj_panda

Vật vã cuối cùng cũng lên được 4.0. Cảm nhận đầu tiên là rất OK, tùy biến hơn rất nhiều, nhưng đúng là coi phim 3D có vẫn đề hic bùn.

Vật vã cuối cùng cũng lên được 4.0. Cảm nhận đầu tiên là rất OK, tùy biến hơn rất nhiều, nhưng đúng là coi phim 3D có vẫn đề hic bùn.
Không bằng 2.3.5 à?:D Mà EVO 3D lên ICS thì các chức năng 3D vẫn chưa hoàn chỉnh hay sao ý.

model91

E đang hào hứng mún up ota xem thế nào mà thấy các pác fàn nàn wá.hjx.chắc e cứ dùng LeeDroid 5.4 wá.

dhnghia

leedroid 5.4 hao pin lắm bạn ơi,wa ICS đi rồi thấy,cả ngày trời nếu ko vọc gì hết ,thỉnh thoảng gọi vài cuộc,nt vài tin,thì sẽ mất khoảng 30%,tính ra thời gian chờ lên tới 3 ngày,chứ xài dt mà cứ phải quay qua quay lại cắm sạc,phiền quá

model91

E đang hào hứng mún up ota xem thế nào mà thấy các pác fàn nàn wá.hjx.chắc e cứ dùng LeeDroid 5.4 wá.