• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

txzhang

Xem giúp HTC EVO 3D này thuộc phiên bản nào?

Mới hôm qua em cưới được con vợ HTC EVO 3D, con nhỏ bán hàng nói đây là hàng phiên bản Châu Âu.

Mình còn gà, đang trên tiến trình tìm hiểu về Android HTC, nên không biết kiểm tra thế nào, chụp mấy hình gửi lên nhờ các cao thủ xem hộ, và giải đáp giúp mấy thắc mắc sau:

1) Vợ em thuộc hàng châu âu hay á (Cụ thể HK, Sing, ...)?
2) Em nó dùng bản ROOM nào? Bản này có tốt không? Có phải bản gốc khi nhà máy sản xuất không?
3) Với con này em có cần ROOT hay phải vọc gì để sài tốt hơn nữa không?
4) Tại sao em lên Market (dùng wifi) thấy được các Apps nhưng download về đều báo "Download Unsuccessful" --> Làm thế nào để thay Market = Play Google, sao nó không tự cập nhật.

Mong các cao thủ chỉ giáo với

Chỉnh sửa cuối:

maphin

cái nì là bản châu á rồi, bạn xem đã cài đặt tai khoản gmail chưa nhé.

MatrixH

1>Bạn vào kiểm tra phiên bản ROm
Nếu: - OS: 1.20.401.2
- Radio: 10.53.9020.00_10.13.9020.08_2M
thì là bản Châu ÂU
Nếu: - OS: 1.22.707.2
- Radio: 10.55.9020.00_10.13.9020.29_M
Thì là bản CHâu Á
2>nó la rom ship do bạn,tốt hay k bạn xài mới bit chứ:D
3>tất nhiên nếu bạn muốn máy mươt hơn,nhiều tùy biến hơn thì ban fai root riếc đầy đủ,trong diển đàn này có hd đầy đủ,ban chỉ viêc ngồi máy tính đoc tới đọc lui là thấy ah:p
4>bạn xem thử có tài khoản Gmail chưa?hùi trước mình xài HD2 cũng bị,mình diên wa,reset xong cài lại từ đầu là ok:))

txzhang

Khởi động bấm giữ nút Volumn Down + bấm nút Power nó ra được thông tin như sau:

SHOOTER_U PUT SHIP S-ON RI
HBOOT-1.49.0011
eMMC-boot
Aug 1 2011.17:05:49

Thông số đó có ý nghĩa như thế nào ạ, xin giải thích giúp với.

txzhang

Làm sao xem được thông số ROM như thế này:
MatrixH

1>Bạn vào kiểm tra phiên bản ROm
Nếu: - OS: 1.20.401.2
- Radio: 10.53.9020.00_10.13.9020.08_2M
thì là bản Châu ÂU
Nếu: - OS: 1.22.707.2
- Radio: 10.55.9020.00_10.13.9020.29_M
Thì là bản CHâu Á

Mình khởi động bấm giữ nút Volumn Down + bấm nút Power nó ra được thông tin như sau:

Mã:
HBOOT-1.49.0011
eMMC-boot
Aug  1  2011.17:05:49

txzhang

Cách Update từ Market thành Play Google trong HTC EVO 3D

Mình đã sử dụng con HTC EVO 3D một thời gian, nhưng vô Market vẫn y nguyên giao diện cũ, mặc dù đã đăng nhập Google Gmail và tự Sync ngon lành. Mình cũng thực hiện Factory Reset nhưng tình hình vẫn không thể Update từ Market --->Play Google được.

Vậy xin hỏi làm cách nào để có thể Update từ Market ---->Play Google

kdv2108

Active Member
Làm sao xem được thông số ROM như thế này:
Bạn vào Cài đặt(Setting)-Thông tin điện thoại(About phone)-Thông tin phần mềm-Thông tin thêm.Ở đó có Phiên bản Baseband và Mã số phiên bản xây dựng.Máy mình đang dùng Tiếng Việt nên hướng dẫn bạn theo máy mình

Mình khởi động bấm giữ nút Volumn Down + bấm nút Power nó ra được thông tin như sau:

Mã:
HBOOT-1.49.0011
eMMC-boot
Aug  1  2011.17:05:49

Nghĩa là máy bạn đang dùng ROM Shooter_u ,máy vẫn còn S-on
H-boot 0011 là bản Châu Á
Dòng cuối chắc là thời gian sản xuất

txzhang

Bản châu á với bản châu âu, bản nào đắt tiền hơn vậy các bác. Và chất lượng giữa 2 bản có gì khác nhau không?

kdv2108

Active Member
Chất lượng thì chắc ko khác nhau,mình nghĩ vậy.Bản châu Âu có H-boót 07,08 có thể S-off để can thiệp thoải mái vào máy,tuy nhiên hiện đã có thể hạ H-boót bất kỳ xuống 07 như bản châu Âu để S-off.Bạn đọc kỹ các chủ đề ở trên để hiểu thêm
Hiện nay mua được bản châu Âu chắc khó,hầu hết hàng xách tay bây giờ là hàng Singtel

yeskia

Moderator
Sau 5 ngày trải nghiệm HTC EVO 3D thực sự là em thấy rất thích (ngoài vấn đề pin ra^^). Lúc trước em tính chọn I4 nhưng em thấy Android là 1 HDH mở và chúng ta có thể tuỳ biến và đặc biệt thêm mấy chức năng khủng của EVO nên em đã quyết định mua em nó, nhưng theo em tìm hiểu mấy ngày qua về các vấn đề như BOOTLOADER , ROOT, ROM, S-OFF,.... thực sự là làm em thấy rất "hoang mang", liệu nó có thực sự cần thiết? (các bác có thể giải thích lợi ích của việc này giúp em được không ạ?) . Và nếu chúng ta thực hiện các thao tác đó thì cái nào trước cái nào sau ạ? Có phải là BOOTLOADER -> ROOT -> ROM -> S-OFF -> RECOVERY,...? .Mong các bác có thể giúp em, em cảm ơn các bác rất nhiều.

Không có gì phải hoang mang đâu bạn. Thế này:

1. Không làm gì hết thì bạn vẫn sử dụng bình thường, cài đặt các ứng dụng, game thông thường, không sao cả, ngoại trừ những ứng dụng yêu cầu can thiệp vào hệ thống, ví dụ như Titanium backup, Root explore, Root call blocker.v.v...
  2. Unlock Bootloader xong thì có thể Root máy, từ đó cài đặt và sử dụng đầy đủ các chức năng của các phần mềm cần can thiệp vào hệ thống như đã nêu trên.
  3. S-off để có thể dùng được các bản room cook (rom chế lại theo ý mình).
  4. Tóm lại thứ tự bạn hỏi là :

Unlock bootloader => recovery => Root => hạ boot (nếu cần thiết) => S-off => Room cook

Bạn cần đọc kỹ các topic chú ý ở khu vực android kỹ thuật chung là có thể hiểu hết nhé!

w2k

Sao m bấm nút nguồn và nút vlum dow rui mà ko xem dc Hboot nhỉ