• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

vnreview

Dear các cao thủ, máy em chưa root, dùng Rom gốc HTC mà cũng bị tình trạng yh như thế này, không biết làm sao để khắc phục ạ, nhờ các cao thủ cho em xin ý kiến (bác HNWap, ancola66,...)
Máy bạn cài những phần mềm gì? Hiện tượng này mình đang nghi ngờ là xung đột phần mềm, bạn thử backup dữ liệu cá nhân ra thẻ nhớ rồi Factory Reset lại máy xem sao nhé!

anhhung_245

Dear các cao thủ, máy em chưa root, dùng Rom gốc HTC mà cũng bị tình trạng yh như thế này, không biết làm sao để khắc phục ạ, nhờ các cao thủ cho em xin ý kiến (bác HNWap, ancola66,...)

Bệnh chung của EVO 3D bác ạ , không phải do lỗi phần cứng đâu . Bác thấy tình trạng này sảy ra nhiều thì đưa máy về trạng thía xuất sưởng là OK

thanharts

Không hiểu sao thỉnh thoảng trang padviet.net nhà mình lại bị cảnh báo là trang nguy hiểm hixxxxx

teranosaus

Máy bạn cài những phần mềm gì? Hiện tượng này mình đang nghi ngờ là xung đột phần mềm, bạn thử backup dữ liệu cá nhân ra thẻ nhớ rồi Factory Reset lại máy xem sao nhé!

Ừm đúng là do soft thật, mình thử remove những soft mới cài gần đây nhất thì máy hết bị tình trạng này rồi, nhưng cũng hơi bất cập vì nếu xung đột phần mềm thì các máy khác cũng phải bị giống như vậy chứ nhỉ (hồi trc mình dùng Sensation cài tá lả mà có bị như vậy đâu, có thì chỉ bị FC thui).

teranosaus

Bệnh chung của EVO 3D bác ạ , không phải do lỗi phần cứng đâu . Bác thấy tình trạng này sảy ra nhiều thì đưa máy về trạng thía xuất sưởng là OK

À, tức là nếu có xung đột soft thì EVO sẽ phản ứng bằng cách này hả bạn, như thế này thì khó chịu thật, biết vậy mình vẫn chung thành với em Sens đời đầu.

hanoiwap

Super V.I.P
Cụ thể bạn cài phần mềm nào? Tôi chưa bị hiện tượng đó bao giờ

darklife

Có ai biết số đt hoặc có cách nào liên lạc dc với bác Ân (ancola66) ko? e đang có việc muốn nhờ bác ấy!

quy0013163

Máy mình đang ở ROM ship 1.22.707.4, vậy có up lên được ROM ship 1.23.709.4 không, thanks

teranosaus

Cụ thể bạn cài phần mềm nào? Tôi chưa bị hiện tượng đó bao giờ

Em cài nhiều soft lắm ạ, liệt kê ra thì ..., Em đã Factory reset để làm sạch máy rồi cài lại những ứng dụng cần thiết, nhưng sau khi Factory reset thì nó vẫn giữ nguyên bản, chỉ xoá dữ liệu, các pm em đã cài lại tự động load về từ Market. Giờ em muốn đưa máy về nguyên bản mới mua thì phải làm ntn ạ, máy em chưa hề root, unlocked, S-OFF, từ hồi mua về chỉ update OTA, máy em là bản ASIA, rom 1.22.707.4 hiện tại.

anhhung_245

Em cài nhiều soft lắm ạ, liệt kê ra thì ..., Em đã Factory reset để làm sạch máy rồi cài lại những ứng dụng cần thiết, nhưng sau khi Factory reset thì nó vẫn giữ nguyên bản, chỉ xoá dữ liệu, các pm em đã cài lại tự động load về từ Market. Giờ em muốn đưa máy về nguyên bản mới mua thì phải làm ntn ạ, máy em chưa hề root, unlocked, S-OFF, từ hồi mua về chỉ update OTA, máy em là bản ASIA, rom 1.22.707.4 hiện tại.

bác phải Factory reset kèm theo xoá thẻ nhớ thì mới nguyên bản 100% được . Nhập Gmail mới là nó sẽ ko load dữ liệu cũ nữa . Sau đó bác dùng 1 cái gmail cũ tromg phần thêm tài khoản là OK

teranosaus

bác phải Factory reset kèm theo xoá thẻ nhớ thì mới nguyên bản 100% được . Nhập Gmail mới là nó sẽ ko load dữ liệu cũ nữa . Sau đó bác dùng 1 cái gmail cũ tromg phần thêm tài khoản là OK

Hic, vậy là phải create một tk Gmail mới ạ??? Mình thì mình không thích như thế, thôi mình chịu khó remove hết soft trước khi Factory reset vậy. Như vậy cũng sẽ đảm bảo.

archos

Hic, vậy là phải create một tk Gmail mới ạ??? Mình thì mình không thích như thế, thôi mình chịu khó remove hết soft trước khi Factory reset vậy. Như vậy cũng sẽ đảm bảo.
Bạn không cần làm như cách bạn trên nói cũng được. Trước khi Factory Data Reset,bạn vào Setting / Privacy , Bỏ dấu chọn ở Backup My Setting và Automatic Restore đi. Sau khi Factory Data Reset Bạn đừng cài đặt tài khoản Google vội mà vào lại Setting/Privacy kiểm tra lại xem, nếu nó tự động chọn lại hai mục trên thì Disabe lại , sau đó hãy đang nhập tài khoản Google, vậy là okie!

teranosaus

Bạn không cần làm như cách bạn trên nói cũng được. Trước khi Factory Data Reset,bạn vào Setting / Privacy , Bỏ dấu chọn ở Backup My Setting và Automatic Restore đi. Sau khi Factory Data Reset Bạn đừng cài đặt tài khoản Google vội mà vào lại Setting/Privacy kiểm tra lại xem, nếu nó tự động chọn lại hai mục trên thì Disabe lại , sau đó hãy đang nhập tài khoản Google, vậy là okie!

Ồ, giờ mình mới để ý 2 mục chọn này, mình làm thử luôn đây, thanks.

NMLam

có bác nào biết cách chặn quảng cáo từ optout:xapush.com ko, nó cứ gửi flash sms về, khó chịu quá

kenbj_panda

Mình mới mua em EVO 3D ngày hôm nay, từ trước đến giờ mình sài simbian cũng hack, flash chọc phá nhiều, bây giờ mới chuyển sang Android thấy nhiều ứng dụng với nhiều cái gọi là Rom Root gì quá, mấy bác cho em hỏi là cài mấy cái đó thì máy sẽ chạy nhanh hơn ạ? Em hơi gà mong các bác thông cảm :(

yeskia

Moderator
Mình mới mua em EVO 3D ngày hôm nay, từ trước đến giờ mình sài simbian cũng hack, flash chọc phá nhiều, bây giờ mới chuyển sang Android thấy nhiều ứng dụng với nhiều cái gọi là Rom Root gì quá, mấy bác cho em hỏi là cài mấy cái đó thì máy sẽ chạy nhanh hơn ạ? Em hơi gà mong các bác thông cảm :(

Bạn đọc cái này để tìm hiểu nhé!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?189993-Tìm-hiểu-các-thuật-ngữ-liên-quan-đến-ROM-FIRMWARE

manhhai9494

Các pác dùng EVO 3D ơi,cho e hỏi là tại sao tài khoản của e bị trừ tiền hoài vậy?Mặc dù e đã tắt hết các dịch vụ trên máy rồi,cả ngày k điện thoại,k nhắn tin gì hết,e cũng đã tắt kết nối 3G trên máy rồi.Hjx,nếu bị trừ tiền hoài chắc nghèo lun we!
Pác nào có phương án nào hay thì giúp e với!

meomeotom

Các pác dùng EVO 3D ơi,cho e hỏi là tại sao tài khoản của e bị trừ tiền hoài vậy?Mặc dù e đã tắt hết các dịch vụ trên máy rồi,cả ngày k điện thoại,k nhắn tin gì hết,e cũng đã tắt kết nối 3G trên máy rồi.Hjx,nếu bị trừ tiền hoài chắc nghèo lun we!
Pác nào có phương án nào hay thì giúp e với!

Ô hay, vấn đề bị trừ tiền tài khoản thì là do dịch vụ nhà mạng cung cấp chứ bạn, liên quan gì đến EVO đâu bạn. Bạn gọi lên tổng đài mà hỏi ý bạn

kenbj_panda

Sau 5 ngày trải nghiệm HTC EVO 3D thực sự là em thấy rất thích (ngoài vấn đề pin ra^^). Lúc trước em tính chọn I4 nhưng em thấy Android là 1 HDH mở và chúng ta có thể tuỳ biến và đặc biệt thêm mấy chức năng khủng của EVO nên em đã quyết định mua em nó, nhưng theo em tìm hiểu mấy ngày qua về các vấn đề như BOOTLOADER , ROOT, ROM, S-OFF,.... thực sự là làm em thấy rất "hoang mang", liệu nó có thực sự cần thiết? (các bác có thể giải thích lợi ích của việc này giúp em được không ạ?) . Và nếu chúng ta thực hiện các thao tác đó thì cái nào trước cái nào sau ạ? Có phải là BOOTLOADER -> ROOT -> ROM -> S-OFF -> RECOVERY,...? .Mong các bác có thể giúp em, em cảm ơn các bác rất nhiều.