• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

ndtdlhagiang

Có sẵn của máy thì phải dùng chứ! Có điều nó hoạt động rất chậm nên mình cũng ít dùng. Máy chậm là do có quá nhiều phần mềm, có quá nhiều số trong danh bạ, có qua nhiều tin nhắn, có quá nhiều hình ảnh, music, video v.v.. Bạn có thể vào phần cài đặt để bỏ bớt một số thứ đi nó sẽ nhanh hơn. Chẳng hạn chỉ để mục tìm nhạc thôi chẳng thôi chẳng hạn.

ý mình muốn nói là, phần mềm này được tạo ra với mục đích tìm 1 cho tất cả thì theo lý là phải chạy tốt với toàn bộ các cài đặt chứ phải không bạn. thế mà nó đã không đáp ứng được. lẽ ra nhà sản xuất nên khuyến cáo người sử dụng là không nên chọn quá nhiều mục tìm kiếm, nếu không máy sẽ không chạy được, hi hi.

bebibo_br

xin chỉ cách up firmware 12.0.026 lên firmware 20.0.019 hay 20.0.024. firmware 20.0.019 và 20.0.024 có gì khác nhau không? và sao em up N-gage 1.3 roi ma game chỉ cho choi trial không cho chơi bản full xin chỉ giúp em. em đang xài N97 của Việt Nam. xin cám ơn nhiều

hellmen

Anh em có kinh nghiệm cho mình hỏi là, có sự khác biệt nào giữa 2 FW 20.0.019 và 20.0.027 ko ạ? Hay chỉ là do mỗi vùng khác nhau nên FW nó khác nhau ạ?! Em đang dùng 20.0.019 ko biết có cần thiết khi lên 20.0.027 ko ạ? (FW 019 dùng khá hài lòng chỉ có điều xử lý ko "nuột" lắm, ko biết lên 027 có khá hơn đc tí nào ko ạ?)

TruongHan

Super V.I.P
Anh em có kinh nghiệm cho mình hỏi là, có sự khác biệt nào giữa 2 FW 20.0.019 và 20.0.027 ko ạ? Hay chỉ là do mỗi vùng khác nhau nên FW nó khác nhau ạ?! Em đang dùng 20.0.019 ko biết có cần thiết khi lên 20.0.027 ko ạ? (FW 019 dùng khá hài lòng chỉ có điều xử lý ko "nuột" lắm, ko biết lên 027 có khá hơn đc tí nào ko ạ?)

Vẫn là FW 20 bạn àh,do khác khu vực,băng tần thôi :)

ndtdlhagiang

Điểm khác biệt giữa hai fw này là gói ngôn ngữ hỗ trợ. còn băng tần và hạ tầng cơ sở là giống nhau. 027 có nhanh hơn một chút đấy bạn à.

hellmen

Vậy nếu em up lên 027 thì các dữ liệu (hình ảnh, videos, music, danh bạ) có bị mất hết ko nhỉ?!

hellmen

ủa sao code máy mình ko thấy trên btusers.com và navifirm vậy các a?! Máy e là máy trắng ạ: 0586297

caocanlong

hỏi về cài ola và vitalk trên n97

e xài ola và vitalk trên n97 những bị báo là kô tìm thấy gprs và wifi....
mặc dù máy em vẫn có gprs... vẫn vô web bình thường ...
nhưng khi vào ola và vitalk thì báo kô tìm thấy gprs...
bác nào biết cách chỉnh giúp em vói... thank

Kojitmack

e xài ola và vitalk trên n97 những bị báo là kô tìm thấy gprs và wifi....
mặc dù máy em vẫn có gprs... vẫn vô web bình thường ...
nhưng khi vào ola và vitalk thì báo kô tìm thấy gprs...
bác nào biết cách chỉnh giúp em vói... thank

cái này mình cũng bị òi nè !!bác vào phần CÀI ĐẶT -> Quản lý kết nối -> đích mạng coi chỉnh lại độ ưu tiên của phần internet.nếu thấy cái tên wifi nào có dấu v thì bỏ dấu đó nha..!!! (văn chương hem hay lắm có gì hem hỉu bạn hỏi lại nha..)

mấy bác kia cóa cách nào khác hay hơn thì giúp a e nha.

caocanlong

cái này mình cũng bị òi nè !!bác vào phần CÀI ĐẶT -> Quản lý kết nối -> đích mạng coi chỉnh lại độ ưu tiên của phần internet.nếu thấy cái tên wifi nào có dấu v thì bỏ dấu đó nha..!!! (văn chương hem hay lắm có gì hem hỉu bạn hỏi lại nha..)

mấy bác kia cóa cách nào khác hay hơn thì giúp a e nha.

mình tìm trong đó rồi... thấy nhiều tên wifi có độ ưu tiên theo thứ tự... mình xóa hết.. wifi đó..
rồi truy cập cũng kô được

Kojitmack

mình tìm trong đó rồi... thấy nhiều tên wifi có độ ưu tiên theo thứ tự... mình xóa hết.. wifi đó..
rồi truy cập cũng kô được

hix...dị làm thử cách coi sao.bạn vô giống dị he.phần internet đó.Tùy Chọn Diểm truy cập mới -> có.nó hiện lên điểm truy cập hiện có.mình chọn cái đó lun.đặt tên cho nó.hình như dị là ok òi.
Hoặc là bạn vô phần cài đặt chỉnh lại cái gì mà khi vô mạng nó hỏi mình là dùng Wifi hay GPRS đó.cái này thì mình quên òi.mò nãy giờ hem thấy...hihi

caocanlong

hix...dị làm thử cách coi sao.bạn vô giống dị he.phần internet đó.Tùy Chọn Diểm truy cập mới -> có.nó hiện lên điểm truy cập hiện có.mình chọn cái đó lun.đặt tên cho nó.hình như dị là ok òi.
Hoặc là bạn vô phần cài đặt chỉnh lại cái gì mà khi vô mạng nó hỏi mình là dùng Wifi hay GPRS đó.cái này thì mình quên òi.mò nãy giờ hem thấy...hihi

hic.. thank bạn cách chọn điểm truy cập mới rồi đặt tên mình cũng làm rồi mà nó ko được... đang mò tiếp.. thank bạn nhiều

Kojitmack

hehehe..mình mí mò ra cái này nè...bạn vô Web chọn cài đặt...vô phần Bình Thường -> chổ điểm truy cập...chọn hỏi khi cần..hoặc Dịch vụ Wap thử coi.hem đc nữa thì ngồi hống gió lun

j_cage

Member
Có sẵn của máy thì phải dùng chứ! Có điều nó hoạt động rất chậm nên mình cũng ít dùng. Máy chậm là do có quá nhiều phần mềm, có quá nhiều số trong danh bạ, có qua nhiều tin nhắn, có quá nhiều hình ảnh, music, video v.v.. Bạn có thể vào phần cài đặt để bỏ bớt một số thứ đi nó sẽ nhanh hơn. Chẳng hạn chỉ để mục tìm nhạc thôi chẳng thôi chẳng hạn.

bác nói hay nhỉ, vậy thì cần gì phải chứa tới 32G, ngoài cái chuyện nhiều phần mềm làm ảnh hưởng đến tốc độ máy thì những cái còn lại như music, video thì đâu có ảnh hưởng, bác nên xem lại!=))

minhtien1810

cho mình hỏi mình mới format bằng tổ hợp 4 phím , bi giờ ưng dụng và game của mình vẫn nằm trong máy , mà sao nó ẫn đi đâu mất rồi , làm sao đây mấy bro , cho mình hỏi thêm 1 chút nữa.4mat xong thì firmware trở lại như ban đầu phải ko bây giờ là bản 11.0.21 rồi , mình bít ổ C chỉ co 32mb sao cua minh tới 54mb lận vậy, có vấn đề gì pk

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

1. Bạn format bằng tổ hợp 4 phím thì máy sẽ trở về fw gần đây nhất bạn mới update chứ không phải là fw xuất sưởng đâu. ví dụ fw ban đầu của mình là 10.0.019 mình up fw 2 lần thành 11.0.026 và 20.0.027. khi format bằng tổ hợp 4 phím thì máy nhận fw hiện tại là 20.0.027.
2. Khi bạn format bằng tổ hợp 4 phím trên, thì toàn bộ các phần mềm bạn đã cài thêm sẽ mất hết, không hiển thị trong giao diện của máy, tuy nhiên nơi chứa bộ cài vẫn còn, bạn muốn dùng chỉ việc cài lại mà thôi.
3. nếu bạn format bằng tổ hợp 4 phím trên mà về fw 11.0.021 thì khi up fw bạn up bằng cách nào vậy. fw bạn up là fw bao nhiêu thế.

Sonplt

Các bạn cho mình hỏi chút. Có ai biết về modem của N97 ko? Khi mình kết nối với PC sử dụng WinFax Pro để gửi nhận fax nó bắt chọn Fax Class của modem mà mình không biết chọn cái nào thì phù hợp với modem của N97. (Mình sử dụng dịch vụ Fax-Data của MobiFone). Cảm ơn trước nhiều nhiều nhé.

binhseu

cho hỏi với, con n97 hoặc 5800 có soft nào để ảnh full màn hình ngoài ko các bạn

Status
Không mở trả lời sau này.