• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

gockhuatcuocdoi

bọn care làm an vớ vẩn thật. Vừa bảo hành về đã lỗi lại như cũ ùi .cứ dùng bàn phím wt ấn chữ h mấy lần là treo máy luân .

TruongHan

Super V.I.P
bọn care làm an vớ vẩn thật. Vừa bảo hành về đã lỗi lại như cũ ùi .cứ dùng bàn phím wt ấn chữ h mấy lần là treo máy luân .

Để mình lấy C6 test thử xem,nếu máy nào cũng vậy thì có khả năng lô hàng bị lỗi.Bảo hành hoài không hết thì bạn có thể yêu cầu đổi Main

nguyenhoa00

hic tôi cũng bị y như vậy buồn thật vừa mới mua về dc 2 ngày thì phát hiện ra lỗi phím "H", giờ hỏng biết làm sao, mỗi lần sửng dụng bàn phím QWERTY dùng phím H la xong tháo pin ra và khởi động lại, nãn thiệt hic

bupunhoc

mình có 1 vấn đề là khi mình lướt web bằng wifi mà chạy chậm quá ,không biết do máy hay do mình nữa ,ai biết xin chỉ giáo :)

bupunhoc

hic tôi cũng bị y như vậy buồn thật vừa mới mua về dc 2 ngày thì phát hiện ra lỗi phím "H", giờ hỏng biết làm sao, mỗi lần sửng dụng bàn phím QWERTY dùng phím H la xong tháo pin ra và khởi động lại, nãn thiệt hic

mình thử lại rồi thấy cũng bình thường ,để tự xoay màn hình ,xoay ngang dọc ok ,mở wt nhấn phím H mấy lần không thấy đơ máy ,quay dọc lại vẫn được ,mấy bạn thử úp fw mới xem ,lúc đầu mình cũng bị vậy up fw mới test lại thấy bình thường rồi :D
chỉ có cái wifi là chưa biết sao ,ah còn pin của mình sạc có 2h30 là full rồi không biết pin có bị gì không :(
p/s : em c6 này có vẻ chậm chạm nhỉ
bác nào có nhiều kinh nghiệm chia sẽ cho mọi người nhá ,thank =D>

pdtkame

Máy mình dùng k bị lỗi phím H.

Có 1 vấn đề này, khi nhắn tin, muốn chèn vào 1 số điện thoại của ai đó thì tìm hoài k thấy chức năng đó. Như các máy khác thì tìm cái tùy chọn->chèn số thuê bao là được. Có bác nào biết chỉ giáo giúp e với hay C6 k có chức năng này?

Thanks!

sundayvt

Dear all, máy mình xài bình thường, không bị lỗi phím "H". Sau khi up firmware mới, máy chạy nhanh hơn hẳn, chạm nhẹ nhành và nhanh hơn.

Máy mình dùng k bị lỗi phím H.

Có 1 vấn đề này, khi nhắn tin, muốn chèn vào 1 số điện thoại của ai đó thì tìm hoài k thấy chức năng đó. Như các máy khác thì tìm cái tùy chọn->chèn số thuê bao là được. Có bác nào biết chỉ giáo giúp e với hay C6 k có chức năng này?

Thanks!

Khi bạn soạn tin nhắn, nhấn vào nút "to:" trên màn hình, nó sẽ mở contact cho bạn, check vào những ai muốn gởi là ok.

pdtkame

Khi bạn soạn tin nhắn, nhấn vào nút "to:" trên màn hình, nó sẽ mở contact cho bạn, check vào những ai muốn gởi là ok.

Cái này là để chèn thêm nhiều người nhận tin nhắn chứ không phải chèn số điện thoại 1 ai đó vào nội dung tin nhắn. Hình như bạn chưa hiểu ý mình.

Ví dụ mình muốn gởi số điện thoại của bạn A: 0909123456 cho bạn B: 0909654321. thì Trong phần TO sẽ là bạn B: 0909654321. Và mình muốn trong nội dung tin nhắn có số điện thoại bạn A. Mà phải nhớ rồi nhập vào bằng tay chứ k có chức năng chèn số như những dòng điện thoại khác.

NgTuong

tình hình là C6 mới mua thì bàn phím đơ nút "H" .Chán nhỉ , k biết càng về sau thì nokia c6 có tự up FW k mấy bác ?

bupunhoc

tình hình là C6 mới mua thì bàn phím đơ nút "H" .Chán nhỉ , k biết càng về sau thì nokia c6 có tự up FW k mấy bác ?

có fw rồi đó bác ,up lên xem sao ,mình mới up lên thấy ok rồi ko bị phím h như trước nữa ,có diêu là wifi hơi chậm thì phải

FriendLy

tóm lại một câu là. tới tận thời điểm này vẫn chưa có bản sửa lỗi chính thức cho tình trạng bị đơ do nhấn phím H của C6 00 phaỉ không ạ. FW vẫn dừng ở V.11 thôi mà.

tôi bực mình với cái này lắm rồi. C6 đã nóng pin. tốc độ sử lý kém. nếu dùng vài ứng dụng là ì ạck. nhất là xem video độ dài 1h30p đổ lên là đôi khi dừng hình . giật .. chụp ảnh kém . loa ngoài kém. ạc ạc nói thật tự nhiên thất vọng. . . .>"< xin lỗi moị người khi tôi nói vậy nhưng nói thật cái FW của nó cũng lỗi ầm ầm. các trình kéo thả hay soạn thoải đôi khi gặp rắc rối,

khi soạn tin nhắn muốn chấp nhận xong khi soạn. ta phải với tay lên mãi bên trên góc trái để xác nhận. làm khó khăn. hĩ hĩ còn nhìu lắm. ..

bosscarrot

Mình thấy con C6 bình thừong mà, đâu bị lỗi phím H gì như bạn nói đâu. Lúc v10 cũng okey mà. Chác do bạn mới đổi điện thoại nên chưa quen đó ^^

FriendLy

Mình thấy con C6 bình thừong mà, đâu bị lỗi phím H gì như bạn nói đâu. Lúc v10 cũng okey mà. Chác do bạn mới đổi điện thoại nên chưa quen đó ^^

cả forum nói đâu phải mình tôi nói. đa số người bị thế.

đt hỏi TGDD hay TA xem . họ đều nói nhìu hàng đã bị trả lại.

nhìu diễn đàn họ cũng đề cập mà.. Haizzz

phamkhanhson

Có anh bạn trong công ty TGDD bảo Nokia đang thu hồi sạch C6 mà ko tin,giờ lên diễn đàn mới thấy hóa ra là thật.
sáng nay em định đi làm con C6, chỗ nào cũng báo hết hàng..
Đúng là lô hàng cũ lỗi thật các bác ạ. Có máy lỗi có máy không.. Lỗi chủ yếu là treo máy khi dùng bàn phím QWERTY đó. Đợi mấy hôm nữa có lô hàng mới em ra xem sao.
Dù sao C6 cũng có 1 lợi ích to lớn đó là firm của C6 cook được cho 5800.Hehe

leuyphonp

Hix,mình tính ra mua mà máy lại bị lỗi bàn phím,thất vọng thật,kết cái qwerty mà lại lỗi,đành chuyển wa xài E71 thôi...chán nokia ghê!!

bemap179

May quá e cũng định mua C6 nhưng thấy lỗi này chắc chuyển qua chơi N97 mini

nhocti1920

Sắp có nokia C6-01 rui đó. Dùng hdh sym^3 cảm ứng điện dụng đa chạm. Chắc phải chờ con nay wa.