• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

hantinhtu_baby

mình lưu hết mấy số đó vô danh bạ mà , mình lưu vô sim ,mà ko hiện tên ,nt mà ko biết ai hết ,giờ làm sao bạn

Thử lưu số sang fone hay reset(*#7780#) xem nào làm gì có chuyện tin nhắn đến không nổi tên.

Chỉnh sửa cuối:

hantinhtu_baby

thank bạn nha :D,nhưng mà mình thử rồi vẫn không được:(( ,có cách nào khác không bạn :)

Nếu bạn đã thử hết cách rùi mà không được thì mình cũng bó tay thui!Chắc bạn thay đỗi thông số cài đặt của máy rùi hoặc bạn đã thực hiện không đúng cách.hãy kiểm tra lại cho kỹ,chúc bạn thành công.

bupunhoc

hình như có it người xài c6 quá ,topic thấy im quá không sôi động như của 5k8 nhỉ :)
p/S : có bro nào biết hiển thị tên tn đến chỉ giáo với ,mò hoài hem ra gì hết ,buồn ơi là sầu

FriendLy

đug vậy các bác à . em cũng bị tình trạng này.
nói chung cứ dùng bàn phím Full là o rằng Đơ ngay ... dùng bàn phím full vào soạn tin nhắn hay dùng ứng dụng nào sử dụng tới bàn phím full đó là Đơ ngay lập tức .. vì thế chỉ có cách tháo bin ra. không thì bó tay. oke ngay ....

bạn ơi nếu bạn bít cách khắc phục pm mình nha.

các bác ai bít chỉ giáo em với. C6 đang kết cái phím full đó bio bị thế nản luôn. hic

sao không có ai biêt và giúp thê. admin . smod . mod . mem ra tay giúp voi. thank .

hantinhtu_baby

Nói chung cứ dùng bàn phím Full là o rằng đơ ngay.
Sao không có ai biêt và giúp thê. admin . smod . mod . mem ra tay giúp voi. thank .

Năn nỉ vô ích àh! Vì 4rum có ít người sử dụng C6 qúa!
Mà thử 4mat lại xem có đc không? Mà up lên Fw new đi(V11)ý xem khắc phục đc không.Vẩn cứng đầu thì bước đi care can thiệp thui!

Chỉnh sửa cuối:

bosscarrot

mình lưu hết mấy số đó vô danh bạ mà , mình lưu vô sim ,mà ko hiện tên ,nt mà ko biết ai hết ,giờ làm sao bạn

Bạn có cài phần mềm nào ko? Nếu cài Mcleaner thì bị như vậy.
sao không có ai biêt và giúp thê. admin . smod . mod . mem ra tay giúp voi. thank .
Dùng bthuong mà bạn. Up firmware lên xem sao.

FriendLy

Cả chiều nay tớ test. Tớ piết nguyên nhân chính là. Khi sử dụng Qwt thì nhấn phím nào cũng Oke hết. Nhưg ngoại Trừ 1 Phím đó là Phím .[ H ] cứ nhấn [ H ] y rằng là đơ máy. Phải tháo Pin ra mới đc? Kô piết tại sao nữa. Nếu up fw lại. Tôi dùg Phonix đc kô? Up Fw .029 nhé. Cứ down fw từ Navi về rồi dùg Phonix up fx luôn đc kô? Hay phai dùg phonix format Ô [ C ] đi rồi mới Up. . . ! Tôi đang nghi là sau vụ Hack Phone kia là pị. Nếu piờ mà phải mang ra Care thì nản quá. Máy mới mà pị thế. Ức. . .

lux2011

FW mói thì cũng chẵng có gì đâu, dt thoại ban ko hiện tên tn la do sim dó, ban thử đổi sim khác vào xem, và xóa hết danh bạ trên máy đi, sử dụng tên trên sim thôi.

bupunhoc

xong rồi bạn àh hihihi ok lại rồi
cho mình hỏi khi up lên bản 029 thi phải hack lại ah

FriendLy

Cả chiều nay tớ test. Tớ piết nguyên nhân chính là. Khi sử dụng Qwt thì nhấn phím nào cũng Oke hết. Nhưg ngoại Trừ 1 Phím đó là Phím .[ H ] cứ nhấn [ H ] y rằng là đơ máy. Phải tháo Pin ra mới đc? Kô piết tại sao nữa. Nếu up fw lại. Tôi dùg Phonix đc kô? Up Fw .029 nhé. Cứ down fw từ Navi về rồi dùg Phonix up fx luôn đc kô? Hay phai dùg phonix format Ô [ C ] đi rồi mới Up. . . ! Tôi đang nghi là sau vụ Hack Phone kia là pị. Nếu piờ mà phải mang ra Care thì nản quá. Máy mới mà pị thế. Ức. . .

Trời a. Sao C6 ít người dùng thế kô biết đc. . . Nản wá. . .

FriendLy

huhuh. chán quá tôi up FW mới rồi " 612_11.0.029 " mà vẫn bị tình trạng trên thế là làm sao " chả lẽ phải mang ra Care " hic. hay do main có vấn đề ... ấn phím nào cũng đc cứ nhấn phím " h " ở trên Qwt là dính đòn " Đơ máy, tháo pin ra thì mới được " nếu ai biết xin chỉ giáo . thank thật nhiều. ... xin chân thành cảm ơn.

............... đợi tin mọi người ................

gockhuatcuocdoi

có ai bị dống mình không lúc chạm vào màn hình có lúc rung .nhưng nhiều khi rung rất yếu có lúc lại ko rung luân .vừa mua đã phải đi bảo hành giờ thấy nản quá

bosscarrot

Chắc tại nhiều người dùng 5800 quá rồi, bây giờ 5800 chạy firmware c6, thấy okey, ko thua kém gì c6

bupunhoc

có ai bị dống mình không lúc chạm vào màn hình có lúc rung .nhưng nhiều khi rung rất yếu có lúc lại ko rung luân .vừa mua đã phải đi bảo hành giờ thấy nản quá

mình cũng bị vậy ,mà lúc đó pin yếu ,sạc xong khởi động lại máy thì bình thường ,mà mình nghĩ nên tắt chế độ đó đi ,pin c6 yếu mà nên phải tiết kiệm thôi ;;)