• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5!!!

kenzzi

chỉ tiếc là nhóc này hem có wifi :(

3tr3, tiền nào của đó mà bạn,nhưng con này chạy trên nền S60v3 OS 9.3,nền tảng mới nhất,sau khi hack có thể cài được hầu như tất cả các chương trình ứng dụng đang có trên 4rum,như thế cũng là ngon rồi,có thêm sự lựa chọn cho anh em ta

2356

3tr3, tiền nào của đó mà bạn,nhưng con này chạy trên nền S60v3 OS 9.3,nền tảng mới nhất,sau khi hack có thể cài được hầu như tất cả các chương trình ứng dụng đang có trên 4rum,như thế cũng là ngon rồi,có thêm sự lựa chọn cho anh em ta

3tr7 có Wifi và bàn phím qwerty kìa bạn, E63 đó :D Em này mình dùng thử rồi, bàn phím êm, bấm rất thích. :D Camera có chức năng AutoFocus nhưng mà chụp mãi chả biết làm sao cho nó FOcus :))
Chỉ có điều là nó thích hợp với con gái hơn vì máy quả mỏng và nhỏ, ai tay to cầm dễ bị rơi :D

pekuon

3tr7 có Wifi và bàn phím qwerty kìa bạn, E63 đó :D Em này mình dùng thử rồi, bàn phím êm, bấm rất thích. :D Camera có chức năng AutoFocus nhưng mà chụp mãi chả biết làm sao cho nó FOcus :))
Chỉ có điều là nó thích hợp với con gái hơn vì máy quả mỏng và nhỏ, ai tay to cầm dễ bị rơi :D

Bạn nhầm sang E71 rồi đó, E 63 ko có Auto focus đâu.
Và máy cầm cũng được mà, đâu có mỏng đâu bạn.

pekuon

Con C5 này cầm có chắc tay giống e71 không mấy bác

Mình nghĩ cái này cầm cũng bt thôi, e71 bàn phím QWERTY nên to ~~> cầm sướng.
Còn về khối lượng thì mình cũng không biết nhưng chắc cũng không nặng hơn đâu.
À, đây rồi, C5 90g còn E71 121g. Vậy chắc là E71 cầm đầm tay hơn rồi.

hakudo2408

cho em hỏi C5 nếu dùng Format Factory converte định dạng video thì nên dùng loại định dạng nào cho phù hợp :-/

JS_AnhTuan

Active Member
Mới đầu m tưởng con này là s40. Màn hình 16tr màu nhưng quá nhỏ. Kích thước thì nhỏ bé nhất trong hđh s60

luckymau

E cũng mới mua con C5 này :D
Nhưng khi e cop video vào máy thì hình ảnh âm thanh khi xem cứ bị zật zật nên xem khó chịu lắm >"<
Có cách nào khắc phục k mấy bác :-S

chickbong

Chính xác, dùng cho con gái rất điệu và gọn

Máy xài tốt, bàn phím bấn sướng tay, giao diện đẹp
tùy theo sở thích nhưng nhìn chung mình cho 8+/10

Mới mua cho bà xã 1 cái x bà xã mình mê tít thò lò

thiensu_email

Mình đã cầm thử và sài nói thực cảm nhận đầu tiên thì thiết kế đơn giản ok, nhưng khi sài thử thì btooth chậm chụp hình nhòe quá so vs 3.15 ><, nghe nhạc cũng hơi rè nếu mở tầm 8-9 âm thanh ko được trong lắm còn phone thì bthuong, mọi thứ khác tạm ổn 1 chút có vẻ k hài lòng lắm về cái này. Đó là cảm nhận của mình thôi ai sài kĩ hơn test típ mình chỉ tới đó chấm chỉ dc 6/10 thui ><, dang tính tậu mà sài thử chuối quá nên ko tậu nữa

xuan271

cho em hỏi trên trang chủ nokia co thông tin tốc độ cpu của con này là 600mhz vậy mà em dung x-plore và phoneinfo nó đèu cho là 192 mhz vậy có phải thông tin do nokia cung cấp là sai không hay do phần mèm đưa ra không chính xác

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho em hỏi trên trang chủ nokia co thông tin tốc độ cpu của con này là 600mhz vậy mà em dung x-plore và phoneinfo nó đèu cho là 192 mhz vậy có phải thông tin do nokia cung cấp là sai không hay do phần mèm đưa ra không chính xác

Những thông tin do các PM cung cấp là sai cả. Chỉ có PM phoneinfo là cho thông tin chính xác thôi. C5 và E72 đều có chip 600 mhz cả

xuan271

nhưng em dùng phoneinfo nó cũng báo là 192mhz. em hack ban phoenix không biết up FW cóa ảnh hưởng tới thông số không

nam_luna

Ồ em thấy trên thegioididong.com đề c5 có CPU 600 Mhz cơ mà sao trong hình chỉ có 192 ai dùng rồi cho em biết phát ?

kazat

Vì là lần đầu tiên dùng S60 nên mình muốn hỏi.
1: các bạn nói hack ở đây là hack cái j và để làm j.
2:Mình định mua con nokia C5 S60 thấy nó ghi là:
S60 3rd Edition, Feature Pack 2
Hệ điều hành Symbian phiên bản 9.3

Như thế tức là sao.Mình muốn biết S60 thì hơn S40 ở điểm nào. Mình chỉ biết là S60 ngoài java còn cài đc nhiều soft khác .sis phải k.và những soft này thì nhiều tính năng hơn. Nó có thể chạy được nhiều ứng dụng 1 lúc k. VD như vừa chat ola có thể quay ra đọc tin nhắn rồi lại vào chat tiếp. Trên diễn đàn này muốn thảo luận về C5 thì mình nên vào mục nào, phải SYMBIAN S60 3rd OS9.1 không?

Và những ai đã dùng C5 thì cho ý kiến về em này.Thank. Sr vì đã nói nhiều.

ChipkoiBG

Vì là lần đầu tiên dùng S60 nên mình muốn hỏi.
1: các bạn nói hack ở đây là hack cái j và để làm j.
2:Mình định mua con nokia C5 S60 thấy nó ghi là:
S60 3rd Edition, Feature Pack 2
Hệ điều hành Symbian phiên bản 9.3

Như thế tức là sao.Mình muốn biết S60 thì hơn S40 ở điểm nào. Mình chỉ biết là S60 ngoài java còn cài đc nhiều soft khác .sis phải k.và những soft này thì nhiều tính năng hơn. Nó có thể chạy được nhiều ứng dụng 1 lúc k. VD như vừa chat ola có thể quay ra đọc tin nhắn rồi lại vào chat tiếp. Trên diễn đàn này muốn thảo luận về C5 thì mình nên vào mục nào, phải SYMBIAN S60 3rd OS9.1 không?

Và những ai đã dùng C5 thì cho ý kiến về em này.Thank. Sr vì đã nói nhiều.

Như thế này nhé!!! Dòng Smartphone Symbia của Npkia cung cấp đc chia ra làm 3 loại : S60V1 , V2 , V3.Nokia C5 thì thuộc dòng S60V3. S60V3 lại đc chia làm các OS 9.x . VÀ C5 thuộc OS 9.3 .KHi đến với PDA bạn nên tham khảo ý kiến của MOD để biết nên vào 4rum con nào!(Mình hem pai là mod HJ`)
HACKPHONE là công việc đc thực hiện cho phép truy cập ứng dụng dễ dàng hơn cho S60V3 bị hạn chế về ứng dụng SIS
Tiếp nữa là S60 thì hơn S40 những gì:
1)Chạy được ứng dụng dạng *.sis(với S60V2 và V1,V3 đã hack) và *.sisx(với V3 chưa hack)
2)Chạy đa ứng dụng tuỳ thuộc vào dung lượng RAM của máy mà chạy đc nhiều hay không!
Nghĩa là bnj có thể vừa chát chít và đọc ti nhắn bình thường điều mà S40 không làm đc!
3)Tốc độ sử lý yêu cầu cho người dùng của S60 thương nhanh hơn so với dòng S40
Chắc chỉ bấy nhiêu thôi là quá đủ để bạn chọn S6 rồi chứ?Nhớ kái nút THANK nhá!!!