• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

leetran72

mấy anh giúp em với.máy em đang lên mạng chạy thì tự nhiên treo may em tháo pin ra khởi động lại máy thì nó lên bình thường nhưng em bầm bất kỳ phím gì trên máy thì máy bị treo ngay.em thử fomat thi ko được vì bấm phím gì máy cũng ko hoạt động được.em dùng 6120c v6.01.buồn thật đấy.em thank trước nha!:((

trường hợp này lần đầu tiên nghe thấy, xem chừng bệnh lạ đây. Tốt nhất là nên đem ra care tham khảo. Nếu lỗi pm thì sẽ đc up lại ver (yên tâm là care cập nhật liên tục). Còn nếu phải động đên phần cứng thì nên đem đi chỗ khác sửa cho lành bạn ạ:)
>:)

cakcumcum

Up từ v3.01 lên 6.01 B16.0 mà không thấy gì khác cả ! nhan hơn chút xíu ! chán, định up lên 7.10 mà kô bít có gì mớ kô?

Đừng viết in đậm chữ như thế nữa nha bạn!!

Last edited by a moderator:

pes2010

bác ơi,tình hình là con 6120c của em bị die rùi. em tắt đi,khởi động lại thì chỉ thấy màn hình trắng, ko thấy "bàn tay nắm bàn tay" sau đấy máy lại tối om. Nói chung là ko khởi động được ạ. bác nào bị tình trạng như em ko? và quân sư luôn cho em cách sửa chữa với ah...tình hình là do em vừa nghe nhạc,vừa xài skyforce. nhưng mà mọi lần em thấy có sao đâu nhỉ,hix hix,giúp em với

ngoanrazor

Well-Known Member
bác ơi,tình hình là con 6120c của em bị die rùi. em tắt đi,khởi động lại thì chỉ thấy màn hình trắng, ko thấy "bàn tay nắm bàn tay" sau đấy máy lại tối om. Nói chung là ko khởi động được ạ. bác nào bị tình trạng như em ko? và quân sư luôn cho em cách sửa chữa với ah...tình hình là do em vừa nghe nhạc,vừa xài skyforce. nhưng mà mọi lần em thấy có sao đâu nhỉ,hix hix,giúp em với

Posted via Mobile Device
bn tháo thẻ nhớ ra khởi động koi có lên ko. Đa số khởi động lên màn hjh trắng là do treo thẻ nhớ đó

fabregas2000

Posted via Mobile Device
bn tháo thẻ nhớ ra khởi động koi có lên ko. Đa số khởi động lên màn hjh trắng là do treo thẻ nhớ đó

Uh. Đúng đó. Có thể do bạn cài font chử ko phù hợp. Tháo thẻ khởi động rùi lắp thẻ

gmuu

Các bạn có bộ gõ tiếng việt dành cho 6120 ko? cho mình xin với.Thanks!

vananh188

cáo ai biết cách cài mật khẩu cho N6120 ko?
tức là mỗi lần mở bàn phím là phải nhập mât khẩu ấy

leetran72

cáo ai biết cách cài mật khẩu cho N6120 ko?
tức là mỗi lần mở bàn phím là phải nhập mât khẩu ấy
Pro vào cài đặt cho máy (Phone setting) Chọn "general" (dòng đầu tiên-~cài đặt chung) Chọn "security" (dòng thứ 4 - bảo mật) chọn "phone and SIM card"(dòng đầu-máy và thẻ SIM) tiếp đó chọn "phone auto lock period"(Dòng thứ 5-tự động khóa máy) rồi bạn tùy chỉnh ở đó. Tốt nhất nên đổi pass chứ nếu cứ để "12345" thì ăn đủ đấy >:)
Còn nữa bạn nên cài smart setting 3 về mà cài đặt khóa phím cho phone, cực hay luôn. Có thể khóa chức năng mở mặc định là "bấm mở khóa và ấn *" bằng bất cứ phím nào bạn thích, kiếu như " 'xóa' 'xóa' 'nguồn' 'gọi "... chẳng hạn

Chỉnh sửa cuối:

hailong259

Khôngbieests 6120c của mình bị sao ấy. Cứ vào máy nghe nhạc là bị treo, có ai giúp mình với. Qua đây minh cũng giới thiệu cách hack firmware 5.11 đơn giản nhất chỉ cần cài phần mềm thôi. Mình đã thử đủ cách để hack nhưng chỉ có cách này là đc thôi lại đơn giản nữa
link nè:http://www.mediafire.com/?yymhfxzwmme

hailong259

up fw moi di ban. Minh dang dung fw 6.01 ko bi loi nhu ban noi. Good luck to you Posted via Mobile Device

Uh cám ơn bạn nhưng mình cũng ít nghe nhạc, up firmware nhỡ die thì chít:)), ma cho mình hỏi câu nữa nhé, ram lúc khởi động máy mình vào xplore xem thì được 18mb, dùng một thời gian vào lại coi còn có 11mb hix, mặc dù mình đã tắt hết tất tần tật rồi

fabregas2000

Khôngbieests 6120c của mình bị sao ấy. Cứ vào máy nghe nhạc là bị treo, có ai giúp mình với. Qua đây minh cũng giới thiệu cách hack firmware 5.11 đơn giản nhất chỉ cần cài phần mềm thôi. Mình đã thử đủ cách để hack nhưng chỉ có cách này là đc thôi lại đơn giản nữa
link nè:http://www.mediafire.com/?yymhfxzwmme

Mình nghĩ là do thẻ nhớ. Mình rút thẻ ra thì vào đc bình thường. Còn káj pm của bạn có chức năng j thế

ninhhot

Có ai biết fanmem freeRAR k up cho m xin với tìm mỏi cả mắt ma k thấy.thanks all you