• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangdaica9x

Em cài phần mềm Việt Map cho máy chạy rồi. khá ổn
Nhưng phần âm đọc của nó cứ chui vào phần Music Player , trong khi nghe nhạc cứ phát ra cả âm của Việt Map
Các anh có thủ thuật nào giúp em với

h3ll

Em cài phần mềm Việt Map cho máy chạy rồi. khá ổn
Nhưng phần âm đọc của nó cứ chui vào phần Music Player , trong khi nghe nhạc cứ phát ra cả âm của Việt Map
Các anh có thủ thuật nào giúp em với

bác có thể mở thư mục DATA của VIETMAP tìm những thư mục chứa phần âm đọc mà remove hết.nhưng vậy thì VIETMAP sẽ ko phát âm nữa.minh xài VM cũng chẵng cần phát âm chi cho mệt

hoangdaica9x

bác có thể mở thư mục DATA của VIETMAP tìm những thư mục chứa phần âm đọc mà remove hết.nhưng vậy thì VIETMAP sẽ ko phát âm nữa.minh xài VM cũng chẵng cần phát âm chi cho mệt

Không có cách nào khác a`.
Không phải flash lại máy ấy

jinsk8r

Dùng tạm thời move thư mục đó vào máy tính, refresh lại list nhạc

Rồi dùng X-Plore/FileBrowser tạo thư mục mới, set thuộc tính ẩn (tự mò), copy lại folder đã move từ PC vào lại là xong

Hoặc tải cái mod đọc nhạc tại E:\Music rồi chép vào C: tại đây

Bạn Flash mấy cái Custom Firmware nào mà có Mod chỉ đọc nhạc tại E:/Music đó....Tham khảo ở đây nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?90014-T%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3p-FW-Cooked|Custom-cho-Nokia-5800XM-v50-0-005

Cái mod đó chép vào C:\ cần j flash =.=

hoangdaica9x

Đặt thuộc tính ẩn nhưng mà cái Music player van tim ra dc ma
thử cái đã
hi vọng là được

jinsk8r

Cái chỗ tôi nói là move file qua PC rồi refresh lại bạn có làm k vậy? =.=

bosscarrot

Bạn cắm thẻ nhớ vào máy tính rồi xóa hết mấy file private đi. Chỉnh hidden hết các file nhạc.

khanh1906

Máy mình để thuôc tính ẩn nó có tìm thấy đâu....bạn vào đặt thuộc tính ẩn cho cả thư mục vietmap, sau đó vào music player rồi Refresh libraly xem.

trankien22

mình có một cách rất hay, bạn th]r làm xem nhé.bạn vào X- plore chọn cái thư(nếu muốn ẩn cả thư mục) mục chứa những file âm thanh đó hoặc từng file âm thanh. bạn chọn Menu->File -> Attributes nó hiện ra một bảng thì bạn tích vào mục System rồi chọn Change thế là ok. Trong Vietmap vẫn có âm thanh đó nhưng trong Music thì không nhé.

Hoden

Super V.I.P
Thảo luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

topic củ đã quá dài,
các vấn đề thảo luận thắc mắc về NOKIA 5800 các bạn post vào đây.

Chỉnh sửa cuối:

assassinzero

Cho mình hỏi là có cach nào copy lại data của thẻ nhớ 5800 khi bị hỏng không zậy ?

dejavu_bmt

1.màn hình 5800 của mình nó bị sọc khi mở khóa, reset thì hết nhưng lúc khóa bàn phím sau đó mở lên thì lại bị. đây là lỗi máy hay các chương trình xung đột:|

2.shmassenger mình đang sử dụng nó hok chịu kết nối internet.có cách nào để khi mình chọn connect thì nó cũng tự kết nối internet hok.
ai đang sử dụng tốt trên máy thì share mình thử xem có đc hok

3.mình sài 5800 khi kết nối với PC để dùng làm webcam thì nếu sài pc suite thì nó kêu connection error còn nếu dùng 3 cái còn lại thì cái usb cable not connected.
mình sử dụng cái mobiola 3 để kết nối (webcam_s60_v_3_0.sis)

help!!

TruongHan

Super V.I.P
Cho mình hỏi là có cach nào copy lại data của thẻ nhớ 5800 khi bị hỏng không zậy ?
Thẻ đã hỏng thì không thể lấy lại dữ liệu được
1.màn hình 5800 của mình nó bị sọc khi mở khóa, reset thì hết nhưng lúc khóa bàn phím sau đó mở lên thì lại bị. đây là lỗi máy hay các chương trình xung đột:|

2.shmassenger mình đang sử dụng nó hok chịu kết nối internet.có cách nào để khi mình chọn connect thì nó cũng tự kết nối internet hok.
ai đang sử dụng tốt trên máy thì share mình thử xem có đc hok

3.mình sài 5800 khi kết nối với PC để dùng làm webcam thì nếu sài pc suite thì nó kêu connection error còn nếu dùng 3 cái còn lại thì cái usb cable not connected.
mình sử dụng cái mobiola 3 để kết nối (webcam_s60_v_3_0.sis)

help!!
1.Nếu máy bạn đang là FW V50 mà bị lỗi sọc màn hình thì lỗi do máy,còn BH thì mang lên hãng
2.Xài các pm chat khác test thử,có nhiều sự lựa chọn hay hơn thằng shmassenger
3.Chịu khó tìm lại mobiola webcam trong Box phần mềm ứng dụng,trước mình xài tốt.Chỉ xài cho WinXP,không hỗ trợ Win7

xabama

sao máy mình v50 khi bấm vào chat của máy thì nó ko bật lên,làm cách nào chạy nó vậy

Status
Không mở trả lời sau này.