• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

daigiangheo_h

Cả nhà cho mình hỏi, con 5k8 của mình gần đây bị 1 chứng bịnh rất là kì =.=
Mình bật nhạc loa ngoài thì ngon lành, nhưng mỗi khi cắm Headphone vào là máy đứng lun, tháo ra thì nhạc lại phát lại, thi thoảng tháo ra thì máy bị reset lại luôn, mình đã flash firmware lại nhưng vẫn bị :-?? không biết có ai từng bị như mình không?
Bạn kiểm tra lại tai phone có bị chập không?hoặc do giắc 3.5 của bạn bị chập rồi.

Trvuphuong

Member
Bạn kiểm tra lại tai phone có bị chập không?hoặc do giắc 3.5 của bạn bị chập rồi.
Có chập cũng chả sao đâu bác!
Chắc nó bị bệnh khác rồi!

Lúc trước máy mình cũng bị thế . mình kiểm tra lại thì mới biết là do cái c2z tạo trên đt nên bị lỗi...
Mà của bác chắc cũng không phải vậy luôn rồi... Chắc phải Đem nó bác sĩ khám :D

lee111

Có chập cũng chả sao đâu bác!
Chắc nó bị bệnh khác rồi!

Lúc trước máy mình cũng bị thế . mình kiểm tra lại thì mới biết là do cái c2z tạo trên đt nên bị lỗi...
Mà của bác chắc cũng không phải vậy luôn rồi... Chắc phải Đem nó bác sĩ khám :D
Thanks 2 bác, kiểu này chắc hư gì trong phần cứng của máy rồi, vì mình flash lại FW gốc chưa chỉnh sửa gì hết thì máy vẫn bị như vậy, tai nghe thì vẫn dùng cho máy khác bình thường.
Kiểu này phải vác ra tịm rùi >..< không biết có bác nào làm tiệm đt gần khu Q.12, GVấp không mình ghé qua lun có gì hỏi han được nhiều hơn :D

daigiangheo_h

Thanks 2 bác, kiểu này chắc hư gì trong phần cứng của máy rồi, vì mình flash lại FW gốc chưa chỉnh sửa gì hết thì máy vẫn bị như vậy, tai nghe thì vẫn dùng cho máy khác bình thường.
Kiểu này phải vác ra tịm rùi >..< không biết có bác nào làm tiệm đt gần khu Q.12, GVấp không mình ghé qua lun có gì hỏi han được nhiều hơn :D
cứ mang ra care cho chắc bạn ak.

vangtuba

Làm cách nào để dùng được Ola vậy,em đã cài đặt cấu hình gprs rồi mà vẫn ko được ?
Lúc vào Ola thì nó ko hiệ lên bảng chọn kết nối (wifi,gprs )nên ko kết nối được.
Nhưng opera thì vẫn hiệ ra bảng chọn kết nối.
Giúp em với.Thank.

hand210

Làm cách nào để dùng được Ola vậy,em đã cài đặt cấu hình gprs rồi mà vẫn ko được ?
Lúc vào Ola thì nó ko hiệ lên bảng chọn kết nối (wifi,gprs )nên ko kết nối được.
Nhưng opera thì vẫn hiệ ra bảng chọn kết nối.
Giúp em với.Thank.
do bạn cài đặt ola ấy,mà muốn đăng nhập yahoo thì bạn nên dùng nimbuzz dùng hay lắm,hơn ola nhiều

Mr_Sulla

mình cũng không biết được,chắc khoảng 2,3 lit gì đóa.
Hihi hôm nay mang ra lấy tay lắc lắc camera.rùi thổi mạnh.thế là lại thấy bình thường.chắc bụi rơi vào bên trong camera.may wá.tưởng hỏng camera chứ

nuluku

5800 không kết nối ovi suite được

Ko hiểu tại sao, mình sài win 7 cắm cáp vào thi win vẫn nhận device nhưng ovi suite thi báo ko tìm ra phone, kết nối wa bluetooth cũng ko được, may van kết nối wa chế độ ovi suite đàng hoàng, có mem nào bị giống mình thì help mình cái

jack_hunter97

Thử xóa bản hiện tại cài bản khác coi nếu kô thì coi dây cáp có ăn kô or 4mat máy nokia hay jaf máy đi hồi đó cũng bị giống bạn làm thử thì ok nếu kô được thì ghost cái pc

kitafung

Ko hiểu tại sao, mình sài win 7 cắm cáp vào thi win vẫn nhận device nhưng ovi suite thi báo ko tìm ra phone, kết nối wa bluetooth cũng ko được, may van kết nối wa chế độ ovi suite đàng hoàng, có mem nào bị giống mình thì help mình cái

Bạn dùng bản FW nào ? C6/N97 hay FW mặc định theo máy. Nếu là C6/N97 thì có một số CFW không nhận được PC Suit bạn nhé.

binhdan3012

5800 không update fw 52.0.007

Mình đang dùng 5800 fw 51.0.006 đá hack phone bàng J.A.F mới đây minh bấm *#0000# thì đá có bản 52.0.007 sau đó mình cập nhật thì có thông báo là phần mềm ko tương thích với điện thoại.
xin các bác chỉ giúp minh cách câp nhật lên 52.0.007 ko ạ ?

binhdan3012

Mình đang dùng 5800 fw 51.0.006 đá hack phone bàng J.A.F mới đây minh bấm *#0000# thì đá có bản 52.0.007 sau đó mình cập nhật thì có thông báo là phần mềm ko tương thích với điện thoại.

hantinhtu_baby

Vấn đề đó là bình thường mà bạn!bạn có thể tiếp tục update Fw bằng jaf hoặc phoenix củng được mà^^