• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Desperado015

Có ai bị lỗi hiển thị thời gian cho tin nhắn đến k đúng k :-/. Ví dụ như mình nhìn trên đồng hồ của máy là tn đến lúc 12h04 nhưng trong phần inbox nó lại ghi tn đến lúc 12h:-s. Ai biết cách fix lỗi này k:-s

police_cat_vn

Ngày xưa mình cũng bị thời gian hiển thị tin nhắn đến ko đúng.nhưng chẳng nhớ mình làm gì là hết.hình như cài lại time zone gì đó

thuglife18

Well-Known Member
tình hình way wa way lại mìh way lại vs 5800,mìh wa koi c6 thj cha h0n 5800 kái j..c6 01 thì pin qúa yếu,đành gom tiền mua 5800 thì nhỏ ban phán 5800 bị lỗi thẻ nhớ,nhỏ bạn bị hư mấy cái lun,bữa trc nghe thằng bạn cũng tính đổi 5800 như mìh cũg nói 5800 bị lổi thẻ,thẻ hay bị hư.làm mìh pay h hoang mang wá

vinhloc01811

tình hình way wa way lại mìh way lại vs 5800,mìh wa koi c6 thj cha h0n 5800 kái j..c6 01 thì pin qúa yếu,đành gom tiền mua 5800 thì nhỏ ban phán 5800 bị lỗi thẻ nhớ,nhỏ bạn bị hư mấy cái lun,bữa trc nghe thằng bạn cũng tính đổi 5800 như mìh cũg nói 5800 bị lổi thẻ,thẻ hay bị hư.làm mìh pay h hoang mang wá

cậu biết tớ dừng con 5800 từ thời nào k? từ hơn 3 năm nay mà máy có lỗi gì đâu cậu? giờ tớ dừng mãi thấy chán nên vừa mua thêm em windowphone 7 nè....

thuglife18

Well-Known Member
thks mọi ng.ko lẽ hên xui.thui t3 tớ đi ra ẳm e ấy về đả.thks mọi ng

Mọi ng ơi,cho mìh xin fw nào mới nhất xài tốt của 5k8 với cho mìh xin cách up lun vs.tìm mà nhìu wá ko bik kái nào và ko thấy topic hướng dan đâu cả.mìh onl mobi,tối mới có máy làm,nên xin mọi ng chỉ giúp tối làm cho lẹ

Last edited by a moderator:

viettin76

Member
có bản 97mini v12 Mathanh là xài ổn định, pinh và ram chuẩn, loa nghe nhạc lớn, âm thanh chắc khoẻ,

deptraiviai

e chọn cỡ chữ lớn nhất mà nó vẫn bé, hay tại e dùng phần mềm thay đổi font nó thế nhỉ
nghĩa

anh thử dữ Ctrl rồi xoay con chỏ của chuột xem.

ae cho e hỏi với. màn hình của 5800 và 5233 độ phân giải như nhau sao lúc quay video độ nét của 5233 lại đẹp hơn 5800 thế mới chán chứ, hay máy của e có vấn đề gì nhỉ? ae có cách nào làm độ phân giả của e chân dài này đẹp lên hơn ko. chỉ giúp e

Last edited by a moderator:

thuglife18

Well-Known Member
mình đi mua máy mấy chỗ gần nhà đều hết hàng 5k8 rùi , chỗ viễn thông hết lun , đành thoai lấy lun con HTC Windfire S lun . h chuyển wa androi sài :) . cảm ơn mọi ng đã giúp đỡ trong thời gian lựa máy.thks all

viettin76

Member
ae cho e hỏi với. màn hình của 5800 và 5233 độ phân giải như nhau sao lúc quay video độ nét của 5233 lại đẹp hơn 5800 thế mới chán chứ, hay máy của e có vấn đề gì nhỉ? ae có cách nào làm độ phân giả của e chân dài này đẹp lên hơn ko. chỉ giúp e

lên v52 là dộ phân giải rõ nét nha

olal

nghĩa

anh thử dữ Ctrl rồi xoay con chỏ của chuột xem.

_Mình cũng vậy.Đang có 1 con 5233 và 1 5800xm.Thấy 5233 chụp đẹp hơn nhiều dù chỉ 2 chấm mà trong nhà (có đèn tuýp) vẫn rõ ràng,ban ngày màu sắc rất trung thực trong khi 5800 ánh sáng kém, tối ,chập chởn ,lại hạt mưa và ngã nhiều về xanh lục rất khó chịu.Ban đêm tiếng là flash kép cho oai chứ hình trắng xoá thê thảm!!!Chụp gần chân dung bạn gái xong bỏ luôn vô túi không dám show vì...em nó như bị bach tạng!Ôi ước chi đổi được ca mê ra 5233 qua 5800 (được thêm đèn flash ) là ô kê biết bao!Không biết có đổi qua được không vậy các bạn?

Mr_Sulla

Con 5800 của thằng bạn mình tự nhiên bị một đốm đen to bằng đầu bút giữa màn hình khi vào chụp ảnh.chụp xong trên ảnh cũng có.phải bị hỏng camera ko các bạn?hay bị lỗi pm nhỉ.

hand210

e dùng wifi hay bị tên máy chủ ko hợp lệ ,phải làm sa để giải quyết

kimcy1992

Member
nghe nhac tuyet voi mà cam ung dien dung co cai hay vao mua dong deo gang tay thi ta lai dung được bút đúng khong al

viettin76

Member
chụp hình nhiều quá sẽ làm yếu flash, còn wifi kô kết nối được là do cổng vn hay công đó khóa kô cho vào,

daigiangheo_h

Con 5800 của thằng bạn mình tự nhiên bị một đốm đen to bằng đầu bút giữa màn hình khi vào chụp ảnh.chụp xong trên ảnh cũng có.phải bị hỏng camera ko các bạn?hay bị lỗi pm nhỉ.
banj kiểm tra xem nó có bị bụi gì vào camera không?cái nè do phần cứng.

daigiangheo_h

_Mình cũng vậy.Đang có 1 con 5233 và 1 5800xm.Thấy 5233 chụp đẹp hơn nhiều dù chỉ 2 chấm mà trong nhà (có đèn tuýp) vẫn rõ ràng,ban ngày màu sắc rất trung thực trong khi 5800 ánh sáng kém, tối ,chập chởn ,lại hạt mưa và ngã nhiều về xanh lục rất khó chịu.Ban đêm tiếng là flash kép cho oai chứ hình trắng xoá thê thảm!!!Chụp gần chân dung bạn gái xong bỏ luôn vô túi không dám show vì...em nó như bị bach tạng!Ôi ước chi đổi được ca mê ra 5233 qua 5800 (được thêm đèn flash ) là ô kê biết bao!Không biết có đổi qua được không vậy các bạn?
Camera của 5800 nó vậy đoá bạn,không đổi được đâu :))

lee111

Cả nhà cho mình hỏi, con 5k8 của mình gần đây bị 1 chứng bịnh rất là kì =.=
Mình bật nhạc loa ngoài thì ngon lành, nhưng mỗi khi cắm Headphone vào là máy đứng lun, tháo ra thì nhạc lại phát lại, thi thoảng tháo ra thì máy bị reset lại luôn, mình đã flash firmware lại nhưng vẫn bị :-?? không biết có ai từng bị như mình không?