• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

nhnam2910

theo mình bạn chỉ nên dán màn hình thôi , bởi vì sau nắp máy còn 1 con tem nhập khẩu nữa nếu dán đềcan làm mất con tem hơi uổng ( zin) , nên dán loại miếng dán gương giống iphone dzom hết sẩy chỉ có 90k ah`

letuanphu

hôm nọ mình mua máy có 3t170k vậy mà hôm nay cũng ở hàng đấy lên tận 3t400k :( nên nhanh quá :"> ... máy nghe nhạc hơi nhỏ nản thua cả em 2700c

kevintrung

Bác nào dùng chán rồi muốn bán lại thì phone cho em nhé !
01279404164
Em cũng thích saì em này !!!!

vip_boy963

mình có biểu tượng hình tin nhắn nhấp nháp ở phía trên cùng bên phải màn hình. ấn vào thì thấy báo là " BỘ NHỚ SIM ĐẦY". Làm thế nào để làm mất cái thông báo đấy đi vậy???

vip_boy963

sao mình tạo thư mục " ảnh" trong thẻ nhớ rồi cóp ảnh vào nhưng khi vào điện thoại để xem là chả thấy nó ở đâu vậy??? Mới chuyển từ s40 sang s60v5 nên thấy dùng khó quá!!!

Chỉnh sửa cuối:

lbxminh

Mình đang định mua con này cho bà xã dùng. Không biết có hack được không, có Orange và Vodafone HS không? Và sử dụng có tốt như 5800 không? Nhờ các bạn đã dùng giúp cho ý kiến. Cảm ơn

vip_boy963

làm thế nào để biết đc máy mình đã hack phone hay chưa vậy??? mình có HelloOX2 sign rồi thì làm thế nào nữa ???

phanloc92

Máy này có up rom gì gì đó được không mấy bác, thấy trang chủ của web có up rom gì gì đó nhìn thích quá

zlsanglz

làm thế nào để biết đc máy mình đã hack phone hay chưa vậy??? mình có HelloOX2 sign rồi thì làm thế nào nữa ???
làm theo nè ,chắc chắn thành công,dễ lắm.http://www.tinhte.com/threads/244230-Hướng-dẫn-hack-Nokia-N97-fw11-5800XM-fw30?
cài thử 1 phần mềm nào đó,nếu bị báo là "chứng chỉ bị lỗi" hay gì đó là máy chưa hack

rom gì là rom gì trời????:-/

Có ai có phần mềm chơi game Ngage ko?

Last edited by a moderator:

tmt13tb

có bác nào xem phim trên 5230 chưa không hiểu sao em tải mấy phim trên diễn đàn về xem cứ thi thoảng lại bị dừng hình thế mới tức chứ

vip_boy963

có bác nào xem phim trên 5230 chưa không hiểu sao em tải mấy phim trên diễn đàn về xem cứ thi thoảng lại bị dừng hình thế mới tức chứ
mình xem rồi. file 600MB .mp4 xem nét ko bị giật

vip_boy963

mình dùng 5230 FW 12. Sao đến đoạn chạy HellOX2_V2.4 nó installing rootCerts... lâu thế nhỉ. Đợi khoảng 20phút không xong thế là mình ấn huỷ. Của mọi người có lâu thế không nhỉ...????

minh76100

mình dùng 5230 FW 12. Sao đến đoạn chạy HellOX2_V2.4 nó installing rootCerts... lâu thế nhỉ. Đợi khoảng 20phút không xong thế là mình ấn huỷ. Của mọi người có lâu thế không nhỉ...????

dùng helooox 2.03 thôi
nếu bị dừng thì tắt nguồn rồi bật lên
chạy tiếp
100% thành công nhá

minh76100

lần đầu tiên bó tay trước con 5230 mà ko biết nguyên nhân vì sao
em đã hack thành công bằng helooox2.03
nhưng đến khi cài phần mềm máy chấp nhận cho cài phần mềm qua mấy đoạn hỏi của máy đấy.chọn cài đặt thì máy ko chạy cái ống % mà cứ trơ ra
máy mới mua đang ở fw 10
ban đầu em nghĩ lỗi fw lên up lên fw12 là mới nhất.hack xong cài vẫn y hệt như vậy.
vậy pro nào trên diễn đàn gặp trường hợp trên thì giúp em với.
em ko cài đc phần mềm chụp ảnh màn hình lên ko thể post ảnh

tien714

máy bạn thấy 5230 xái có ok ko vậy.cảm ứng có nhạy ko mh thấy con này rẻ mà có nhiều ưu điểm quá,mh kết lâu rồi mà chưa dám mua mấy bn xài rồi giúp mh nhận xét ưu điểm vá nhược điểm của nó được ko.thanhks mấy bạn nhiếu

vip_boy963

máy bạn thấy 5230 xái có ok ko vậy.cảm ứng có nhạy ko mh thấy con này rẻ mà có nhiều ưu điểm quá,mh kết lâu rồi mà chưa dám mua mấy bn xài rồi giúp mh nhận xét ưu điểm vá nhược điểm của nó được ko.thanhks mấy bạn nhiếu
Mình mới dùng con này thấy cảm ứng cũng nhạy ấn không bị lệch. Xem phim hình nét. Chỉ tiếc là ko có camera phụ thôi. Còn lại là ok!!!
Mình muốn để logo chỉ có chữ ko thôi. không bị phần nền trắng ở chữ. Bạn nào biết thì giúp với^^!

babeboo

mình đang cần tìm 1 soft có khả năng lock lại các folder mình mún trong máy như là inbox hay là picture nhưng mà k mún xái cái lock sẵn có là khóa hết máy lun
có bạn nào có advice nào cho mình hok T_T
thanks ^^