• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

letuanphu

tình hình 2 bác này cũng giống mình tìm từ hôm mùng 6 tết phải đến 30 cửa hàng lớn nhỏ tại hà nội mà cháy hết hàng từ trước tết. Đành phải đợi đến t3 t4 bọn FPT nó nhập hàng về mới có

tụi nó bảo đầu tuần có rùi mà... mong rằng không lâu quá :( có tiền mà không đc đầu tư đang bức xúc đây :-ss. tình hình này 4-5 ngày mà không có có khi chuyển qua E63 mất :-s

taolahoan

của tui sao bị trục trặc hoài,bị trắng màn hình,ko tắt nguồn được,phải tháo pin ra luôn,lúc tắt máy sạc pin,mở máy lại,xoay ngang điện thoại mà màn hình vẫn bình thường.chắc phải đem wa nokia care.chán quá~X(

úp FW mới đi xem ổn không ! hầu như úp song FW là ổn nha chúc bạn thành công

nhnam2910

tình hình là các bạn mua máy mới về thì phải up lại firmware bởi vì con 5230 firmware hiện tại chỉ là 10. thôi nên up lên 12. , máy chạy nhanh hơn , co nhiều phần mềm hơn nữa

vip_boy963

tình hình là các bạn mua máy mới về thì phải up lại firmware bởi vì con 5230 firmware hiện tại chỉ là 10. thôi nên up lên 12. , máy chạy nhanh hơn , co nhiều phần mềm hơn nữa
Mình đang chuẩn bị mua 5230 lúc mua bảo nó up luôn FW cho có đc ko nhỉ??. up FW có lâu không ??:(

yesterday1305

Mình cũng mua khi 26 tết
SÀi cũng ổn!!!
Chưa nâng cấp lên PW 12
chắc ra tết up lên
Có bác nào up chưa???? có lỗi gì không?

zlsanglz

update firmware bằng GPRS có nhanh ko,có dễ bị hư hỏng gì ko?đó giờ chưa update bao giờ.gà quá:(

phanloc92

Up FW chắc mất khoảng 20' gì đó nếu dùng ADSL, dung lượng là 128MB, dùng GPRS thì...chắc bạn biết

zlsanglz

ko fải,ý mình là update bằng *#0000# đó,update như zậy nghe nói ít dung lượng hơn

akara

mình mua em này từ trước tết 1 tuần, giờ trên tgdd nó tăng 20k rùi. Mà sao fpt phân phối lại không giống bên đài loan nhỉ, đọc cái bài mở hộp 5230 bên Đài thấy có kèm thêm 3 nắp vỏ khác màu nữa, sao mua tại vn lại không có.

p/s: không biết bây giờ muốn mua mấy cái vỏ đó ở cửa hàng đt có bán hok nhỉ???

spectre123

Hàng vể vn đểu bi rút ruột cả thôi bác à. Hên thỉ đc hảng tử tế,xui thì đảnh chịu thôi.em mua 5800 ở vta mà cãi mỏi râng chúng nó ko đưa cho cáo bút thứ 2, cáp tv và cái đế.nhưng mả ham qúa nên đành chịu vậy.

lyudau

Không phải như thế đâu bạn. Nokia đã bỏ bớt vỏ ở việt nam để giá rẻ hơn đấy

zlsanglz

có ai biết update bằng *#0000# ko,chỉ mình đi,up có nhanh ko,có dễ bị hư hỏng gì ko:(

tmt13tb

có ai biết update bằng *#0000# ko,chỉ mình đi,up có nhanh ko,có dễ bị hư hỏng gì ko:(

bạn ấn *#0000# rồi ấn tùy chọn-> kiểm tra bản cập nhật

bạn yên tâm mình ở quê mà up qua 3g mất co mấy phút dữ liệu con nguyên ko mất mát

em mua hôm 26 tết tại viettel hỏi nó mãi mà không có 2 cái vỏ màu đi kèm với cả cáp usb dài chưa được 10cm :D

THCN

Tình hình là đi tìm cả ngày trên thành phố Cà Mau không có máy:-?, buồn quá về huyện lại chỗ người quen bán điện thoại nhờ hỏi dùm lại có:)), giá lại rẻ hơn trên mạng 120k=D>, đầy đủ phụ kiện như trên mạng (tức là cũng không có vỏ màu và CD, cáp thì ngắn cực kỳ, nhưng mình thì còn đến 2 cái cáp dài như thế nên không ăn thua gì=))).

Mới vừa đọc trong top hướng dẫn up firmware đây, nghe nói up lên bị lỗi không tắt bằng nút gạt được đó, anh em nào up rồi cho ý kiến nhe! Mình thấy hồi hộp nên để vậy xài luôn!

Bình luận thêm chút là cảm ứng em này cũng nuột chứ đâu có chậm gì đâu, xài cũng ngon, không có wifi thì xài 3G, tiếc là không có video call thôi! Camera quay video tạm ổn còn chụp thì không cách nào làm full màn hình được!!!

THCN

Chân thành cảm ơn bạn nhnam2910 đã tư vấn cho mình mua N5230, thật thú vị về chú dế này, nhất là nhắn tin hoặc post bài như thế này.
Mình nghe nói up firmware sẽ gặp lỗi nên chưa up, đang tính hack nhưng chưa có thời gian!
À mà bạn đã tìm mua được vỏ màu chưa vậy? Tiếc là không tìm được máy màu đen, mình đặt cửa hàng quen đem về vỏ trắng luôn rồi, định đi dán đề can nè! Hic hic...

akara

mình up lên 12.0.089 thấy dùng ngon, máy có vẻ nhanh hơn v10 . hack vẫn vô tư bằng HelloOX2 ^^

mình xem thông tin trên nokia VN thì hok có màu đen đâu bạn chỉ có màu trắng và 5 màu nắp sau thôi :(