• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
có cách nào tắt hết các chương trình đang chạy ko vậy bro, máy tớ sau khi cài bộ handy vào cũng bị tình trạng như trên, vào thẻ nhớ hok đc :D, hỏi thêm 1 câu là khi thoát kết nối mình thoát như thoát usb ấy mà nó cứ báo lỗi .....maybe lost data ji` đó , ko bít có bị sao ko :d

Hiện câu đó là do bạn thoát không đúng cách rồi đó. Xem lại cách ngắt kết nối!

duykhanh87

Tạo folder bin là bậy nha bạn! Nói gì bạn phải làm trước đã.

làm cách đó được mà bác, lần trước em cũng không thấy folder bin đâu nên tao luôn folder bin mới chép vào. cài phần mềm ầm ầm luôn

làm cách đó được mà bác, lần trước em cũng không thấy folder bin đâu nên tao luôn folder bin mới chép vào. cài phần mềm ầm ầm luôn

Hic làm được băng hà luôn á:-?? Chép ko đúng bin mà đòi cài phần mềm ầm ầm. Chắc phần mềm ko cần sign quá. Chả máy S60v3 xịn nào mà ko có sys/bin cả mà cần tạo:| Tui format ổ cứng xong, hack secman vào thấy cái bin lù lù ra đó, lúc trước pho mát là BIN, sau forrmat là bin, chỉ có thế thôi. Bác dám cá với tui ko?

tonytrung235

bạn này hình như x-plore chưa đánh dấu vào cái hiện file ẩn .. ^^ bấm thử 0 rồi tick vào mấy cái show đi ^^ ...

bac cho em hoi, em cung dung NSU nhu bac, nhung ma no lai thong bao la ko co ban fw moi nao ca, va hoi em co muon cai lai ban fw do ko. xin hoi luc bac up fw len 20xxx bac co phai doi code hay lam gi gi khac ko,lam on chi day lai cho em voi.thank bac
ma co cao thu nao chi cho em luon la em thay bon ban em cung dung may nhu em, chung no doi code xong up fw am am, con em doi the nao di nua thi no cung keu la cha co cai fw nao phu hop voi may cua em, lam em tuc no dom dom mat luon, may em dung là n95 RM 160 (G6.02)
Máy bác là N95 NAM hàng xách tay bắc mỹ đúng không, máy đó dùng code riêng nên bác mà đổi code của N95 thường rồi up là xong đó:| Tui cũng có con N95 nhưng mà là 8G NAM, cũng Bắc Mỹ, sắp có FW mới rồi, khi nào có tui sẽ đưa lên:)

cthang_veo

Máy bác là N95 NAM hàng xách tay bắc mỹ đúng không, máy đó dùng code riêng nên bác mà đổi code của N95 thường rồi up là xong đó:| Tui cũng có con N95 nhưng mà là 8G NAM, cũng Bắc Mỹ, sắp có FW mới rồi, khi nào có tui sẽ đưa lên:)
đúng rồi, con máy em là hàng xách tay. nhưng mà bác ơi, "là xong đó" tức là oke hả? em cũgn đổi code rồi nhưng mà nó toàn thông báo là ko có fư phù hợp, tời ạ. hic, khi nào có nhờ bác up hộ em nhé. à mà em nghe nói là nếu down như vầy thì pải up bằng box riêng đúng ko, nhờ bác hướng dẫn luôn hộ em nhé.

Zenki

Super V.I.P
đúng rồi, con máy em là hàng xách tay. nhưng mà bác ơi, "là xong đó" tức là oke hả? em cũgn đổi code rồi nhưng mà nó toàn thông báo là ko có fư phù hợp, tời ạ. hic, khi nào có nhờ bác up hộ em nhé. à mà em nghe nói là nếu down như vầy thì pải up bằng box riêng đúng ko, nhờ bác hướng dẫn luôn hộ em nhé.

"là xong đó" nghĩa là 1 đi không trở lại đó bác :D

Up FW offline không cần box chuyên dụng thì bạn vào Topic dưới có hướng dẫn rõ ràng luôn rồi đó :)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=30906

Uh làm như thế là xong, từ N95 8G quay sang dùng 1110i:|

Bác ở HN thì qua tui làm giúp lấy rẻ:D Hum nọ 1 cha mang đến nhà, làm cho từ đầu đến cuối không lấy 1 đồng nào, hắn lại còn tặng cho 1 kg virus, toàn autorun, filmnguoilon.exe, special.exe mới cảm động chứ:mad:) Format cả PC luôn, nếu bác qua thì tính thế nào chứ ko thì 4mat rồi cầm qua, đằng nào up lên cũng như mới:|

cthang_veo

"là xong đó" nghĩa là 1 đi không trở lại đó bác :D

Up FW offline không cần box chuyên dụng thì bạn vào Topic dưới có hướng dẫn rõ ràng luôn rồi đó :)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=30906

bác cho em hỏi thêm là máy em là máy n95_3 thì dùng fw của máy n95 thường hay 8g, em thấy ở trên topnokia thì toàn của Rm 159 thôi mà èm là Rm 160 liêu có dùng đc ko, em thấy trong mốt toppic cua pdaviet nói là ko up đc fw khác loại nếu ko sẽ hỏng imei và một số thứ nữa ặc ăc, em thấy nhiều ng nói về cái nè rồi nhưng mờ mỗi ng 1 í, em chả biết thế nào. mới cả có cần phải sửa lại code ko, hay là cứ để nguyên như vậy, mà nếu đổi thì nên đổi về code gì là hay nhất,

Chỉnh sửa cuối:

cthang_veo

Uh làm như thế là xong, từ N95 8G quay sang dùng 1110i:|

Bác ở HN thì qua tui làm giúp lấy rẻ:D Hum nọ 1 cha mang đến nhà, làm cho từ đầu đến cuối không lấy 1 đồng nào, hắn lại còn tặng cho 1 kg virus, toàn autorun, filmnguoilon.exe, special.exe mới cảm động chứ:mad:) Format cả PC luôn, nếu bác qua thì tính thế nào chứ ko thì 4mat rồi cầm qua, đằng nào up lên cũng như mới:|

cám ơn bác, em đang làm thử ở nhà xem có đc ko. nếu có gì thì em nhờ bác giúp đỡ nhé. em muốn làm thử một lần để lần sau còn up tiếp,keke

bác cho em hỏi thêm là máy em là máy n95_3 thì dùng fw của máy n95 thường hay 8g, em thấy ở trên topnokia thì toàn của Rm 159 thôi mà èm là Rm 160 liêu có dùng đc ko, em thấy trong mốt toppic cua pdaviet nói là ko up đc fw khác loại nếu ko sẽ hỏng imei và một số thứ nữa ặc ăc, em thấy nhiều ng nói về cái nè rồi nhưng mờ mỗi ng 1 í, em chả biết thế nào. mới cả có cần phải sửa lại code ko, hay là cứ để nguyên như vậy, mà nếu đổi thì nên đổi về code gì là hay nhất,

cám ơn bác, em đang làm thử ở nhà xem có đc ko. nếu có gì thì em nhờ bác giúp đỡ nhé. em muốn làm thử một lần để lần sau còn up tiếp,keke

N95-3 là máy cho hàng bắc mỹ RM 160, nó mới có FW mới nhất chỉ đến V20.00... j đó thôi, code riêng là đầu 056 khác với code dành cho N95-1 và N95-2:| Bác mà dùng mấy code của N95-2, -1 là ra khơi luôn đó. Cái dòng này ko có nhiều code để lựa chọn, chỉ có duy nhất 1 code và không hỗ trợ tiếng việt nhưng được cái ngon hơn hàng thường:)

Uhm bạn làm cho có kinh nghiệm, nhớ đọc kỹ về up FW ko chẳng may có gì xảy ra là đem máy đi làm chặn giấy đó:D

cthang_veo

N95-3 là máy cho hàng bắc mỹ RM 160, nó mới có FW mới nhất chỉ đến V20.00... j đó thôi, code riêng là đầu 056 khác với code dành cho N95-1 và N95-2:| Bác mà dùng mấy code của N95-2, -1 là ra khơi luôn đó. Cái dòng này ko có nhiều code để lựa chọn, chỉ có duy nhất 1 code và không hỗ trợ tiếng việt nhưng được cái ngon hơn hàng thường:)

Uhm bạn làm cho có kinh nghiệm, nhớ đọc kỹ về up FW ko chẳng may có gì xảy ra là đem máy đi làm chặn giấy đó:D

code của em là 0556518. em vẫn để cái code này. nhưng em muốn hỏi là liệu máy em có dùng đc FW của dòng n95 1,2 hay ko, dùng liệu có hại gì ko, liệu có ra khơi ko. và em muốn hỏi là có thể down FW của Rm160 ở đâu. trên topnokia.ru ko có chỉ có của RM159 thôi, giúp em với
mà nếu mà em đổi code của máy em thành code của N951,2 rồi up FW của nó là mới toi chứ gì bác, hic thế thì em chả dại. thank bác nhé.
em cũng muốn tự làm, nếu mà có gì thì em lại hỏi bác nhé

krungthep99

Mình thích cái bàn phím ảo lắm, không biết N95 8G có sài được không. Giúp mình nha !

Mình thích cái bàn phím ảo lắm, không biết N95 8G có sài được không. Giúp mình nha !

Có bàn phím ảo rồi sao???? Bác có ấn bằng tay được không hay là lại cặm cụi gõ số??? Thường máy có MH cảm ứng mới có bán phím ảo. Theo tui biết thì chưa có đâu:|

krungthep99

Mình thấy thằng bạn xài 7610, có bàn phím ảo. Tuy không có cảm ứng, nhưng mình không cần phải gõ phím số, mà chỉ cần di chuyển phím qua-lại để nhắn tin, nhìn thấy hay lắm. Mình xài N95 8G, nếu có phần mềm đó thì mình nhắn tin mà không cần trượt máy lên. Ai có thể giúp mình không ?

Zenki

Super V.I.P
Mình thấy thằng bạn xài 7610, có bàn phím ảo. Tuy không có cảm ứng, nhưng mình không cần phải gõ phím số, mà chỉ cần di chuyển phím qua-lại để nhắn tin, nhìn thấy hay lắm. Mình xài N95 8G, nếu có phần mềm đó thì mình nhắn tin mà không cần trượt máy lên. Ai có thể giúp mình không ?

hic, xài phím qua lại để nhắn tin ah :| sao kô dùng phím cho nhanh nhỉ :|

vnsuluoc

Lỗi cài phần mềm cho nokia N95 8G

Xin chào các bạn.
Mình mới mua máy N95 8G nên chịu khó cài lung tung và hôm qua mình bị lỗi như sau.
Mình đang duyệt web bằng Opera Mini thì xuất hiện thông báo là đã có bản Opera Mini 1.4 >> mình có kích vào và down về máy và bấm để tự động cài vào máy.
Nhưng do mình đang mở phần mềm Opera nên máy tự động khởi động lại và cái phần mêm Opera Mini 1.4 nhưng mà nó bão lỗi và kô cài được.
Sau đó mình có kiểm tra thì phiên bản Opera cũ vẫn còn tồn tại trên máy, >> mình phải xóa và down load và cài Operamini 1.4 bằng PC thì lại cài thành công.
Nhưng mà mỗi khi mình tắt máy và bật máy thì trong quá trình khởi động thì lại thấy máy tự động cài phần mềm Opera Mini 1.4 và lần nào cũng báo lỗi và tự đông ngắt >> Quá trình này rất mất thời gian và gây khó chịu.
Bạn nào biết cách sửa lỗi trên thì giúp mình với.
và mình cũng muốn hỏi những phần mềm khi minh đang dùng N95 online down ngay trên máy thì file gốc nó nằm ở đâu ah.
Xin cảm ơn các bạn.

devil13

lỗi này rất dễ hiểu,là pm có lỗi nên nó cứ cài lại khi khởi động máy,cách giải quyết là bạn cắm cáp truy cập data transfer vào thư mục private 10202cde để xóa các files đó.chúc thành công

Status
Không mở trả lời sau này.