• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

saphia1115

Mình mới úp con N95 8G lên cái FW này:
V 20.0.016
28-02-08
RM-320
Nokia N95 (18.01)
Tất cả chạy đều ngon, trừ việc vào WEB thì không thể. Kể cả qua WIFI hay GPRS. mặc dù vẫn search được tín hiệu WIFI.
Có bro nào giúp mình cách khắc phục đươc không?
Đã có bản FW nào mới hơn cho con này chưa?

tonytrung235

có bản 30.18 rồi bạn àh ^^ .. nhưng chỉ update = phonix thôi và chỉ dành cho code của aem thôi ^^
đợi vài tuần nữa đi thì nó ra chỉnh thức

saphia1115

Thế cái 30.... đó có vào đc WEB không nhỉ? CHứ như cái này nó chả cho vào mạng, chán ghê, mang tiếng máy có WIFI, dùng như cục gạch!:-??

tonytrung235

chắc máy bạn có gì hư .. hoặc là tại bạn ko biết xài .. chứ máy mọi người vẫn vào web ào ào mà .. mình cũng vẫn vào wed hằng ngày có sao đâu

Thế cái 30.... đó có vào đc WEB không nhỉ? CHứ như cái này nó chả cho vào mạng, chán ghê, mang tiếng máy có WIFI, dùng như cục gạch!:-??

chắc máy bạn có gì hư .. hoặc là tại bạn ko biết xài .. chứ máy mọi người vẫn vào web ào ào mà .. mình cũng vẫn vào wed hằng ngày có sao đâu

Dùng qua GPRS không ổn định. Ngay cả dùng wifi cũng có lúc đang vi vu thì sever time out:| Cái này đợi bẻ khóa được wifi cạnh nhà sẽ test:p

hungbli

cho tớ hỏi về sign phần mềm tỏng con n95, tớ đã hack thành công, cài phần mềm mobile signer chọn cái file cần sign rùi chọn selfsign >> thành 1 file mới đuôi sisx >> thế mà cài vãn báo lỗi contact :D, ko bít tại sao ai bít chỉ tớ với :D

cho tớ hỏi về sign phần mềm tỏng con n95, tớ đã hack thành công, cài phần mềm mobile signer chọn cái file cần sign rùi chọn selfsign >> thành 1 file mới đuôi sisx >> thế mà cài vãn báo lỗi contact :D, ko bít tại sao ai bít chỉ tớ với :D

Trời bây giờ hack là cài luôn chứ đâu cần mobile sign gì nữa. Bác chép file installsever.exe dành cho 9.2 vào C/sys/bin là ngon:| Cài secman rồi turn off sec.. và install root... rồi làm theo em nói xem:|

hungbli

Trời bây giờ hack là cài luôn chứ đâu cần mobile sign gì nữa. Bác chép file installsever.exe dành cho 9.2 vào C/sys/bin là ngon:| Cài secman rồi turn off sec.. và install root... rồi làm theo em nói xem:|

là làm như bài của nguyenpa ấy ah` giottinhcaydang?

Bác giot_tinh_cay_dang up hộ mình Font của N95 code euro2 được hem :d

Em thề với bác là em tìm suốt cả tháng nay mà không có. Mấy cha diễn đàn mình toàn ham APAC, cha J rô cơ kia thì lười đổi code....

Đang kiếm thằng nạn nhân nào đến nhờ up FW thì phệt cho nó cái code euro2 để mình lấy font:p

Rõ ràng code euro2 ngon hơn nhiều mà....

hungbli

Bác nguyenpa có mấy bài, N95 8G FW cũ thì cứ thấy cái nào có app TRK và secman thì làm theo. Bao giờ FW mới có trên NSU thì làm theo cách Mrs J rô cơ post:D

giottinhcaydang pm cho tớ cái YH với, ra ngoài hỏi mấy cái cho tiện :p vì cậu cũng xài con N95 cùng dòng với mình mà :D

hungbli

hic, con n95 của em lại dở chứng, mấy hôm cài theme , icon tự động thay đổi theo bộ theme đó rất đẹp, h mới xóa hết mấy theme cũ, cài lại mấy cái mới thì các icon ko chịu thay đổi nữa ,vẫn giữ nguyên trạng thái chuẩn :D, ai bít chỉ em với

hic, con n95 của em lại dở chứng, mấy hôm cài theme , icon tự động thay đổi theo bộ theme đó rất đẹp, h mới xóa hết mấy theme cũ, cài lại mấy cái mới thì các icon ko chịu thay đổi nữa ,vẫn giữ nguyên trạng thái chuẩn :D, ai bít chỉ em với

menu>option> Icon ani...>off:|

Zenki

Super V.I.P
hic, con n95 của em lại dở chứng, mấy hôm cài theme , icon tự động thay đổi theo bộ theme đó rất đẹp, h mới xóa hết mấy theme cũ, cài lại mấy cái mới thì các icon ko chịu thay đổi nữa ,vẫn giữ nguyên trạng thái chuẩn , ai bít chỉ em với

Tùy theme đi với mỗi bộ icon khác nhau bạn ah, có lẽ những themes mà bạn đã cài có đi chung với icon còn những themes mới thì icon dạng default nên nó không thay đổi, vậy thôi :D

Ý của bác ấy là icon default với lại icon theo theme ấy bác, ko phải animation đâu :D

Kojiro

Super V.I.P
Tùy theme đi với mỗi bộ icon khác nhau bạn ah, có lẽ những themes mà bạn đã cài có đi chung với icon còn những themes mới thì icon dạng default nên nó không thay đổi, vậy thôi :D

Ý của bác ấy là icon default với lại icon theo theme ấy bác, ko phải animation đâu :D

Trung nói vậy là do nếu bạn để Animation thì icon của theme cũng không hiển thị bạn à, nó chỉ hiện dèault thôi, tắt đi nó mới dùng icon của theme.

hungbli

thanks nhìu nghe các bro, hôm qua sau khi post bài hỏi vọc vọc tí cũng vô tình tìm ra :D,menu>option> Icon ani...>off là đc nè ;)

thanks nhìu nghe các bro, hôm qua sau khi post bài hỏi vọc vọc tí cũng vô tình tìm ra :D,menu>option> Icon ani...>off là đc nè ;)
..............

Rất ít theme đi kèm default icon, cái nào đi kèm đều có hình minh họa hoặc ghi rõ bản default hoăc bản mod icon.

hungbli

có cách nào tắt hết các chương trình đang chạy ko vậy bro, máy tớ sau khi cài bộ handy vào cũng bị tình trạng như trên, vào thẻ nhớ hok đc :D, hỏi thêm 1 câu là khi thoát kết nối mình thoát như thoát usb ấy mà nó cứ báo lỗi .....maybe lost data ji` đó , ko bít có bị sao ko :d

Status
Không mở trả lời sau này.