• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

whatislove89

Thử rùi nhưng không được, hichic, ko hỉu tại sao nữa.

hic,bạn fai cấu hình bằng tay cơ,chứ tự động k đc đâu ,mai mua máy t hương dẫn cho,vì jo k nhơ nữa,có máy là xong liền
đang định tậu con N86 này,k biết hay bằng 5800 k,nhưng 5800 ghê nhất cái màn hình,hichic
k biết ai có ý kiến j về 58 và N86 này nhỉ,thấy N86 ham ở chỗ 8MP và bộ nhớ trong 8GB còn k thấy j hơn như tốc độ chẳng hạn
58 nghe nhạc hay và cảm ứng thì rất tiện khí dùng Xplore

binhseu

Xin lỗi chứ 5800 tốc đọ sao đọ đc N86 hả bạn, 5800 ram 128 nhưng xài chip arm cũ xung nhịp 369mhz ( loại này phổ thông dùng cho các máy như 6120, 6210,6220, 5700, n81, n78, 79..vvv), trong khi N86 xài chip mới với xung nhịp cao 434mhz hỗ trợ thêm 16Kib cache lv1 nên vận hành rất trơn chu, ổn định. Nghe nhạc loa ngoài thì N86 thua hoàn toàn rồi, nhưng khi dùng tai nghe thì ko mấy khác biệt vì cũng đều dùng chung 1 loại chip âm thanh chuyên dụng như nhau :D.

Tóm lại nếu thích kiểu dáng trượt, chụp ảnh + lưu trữ thì chọn N86 là phải đạo, còn thích s60v5 thì 5800...

BuuPhucCT

Well-Known Member
hic,bạn fai cấu hình bằng tay cơ,chứ tự động k đc đâu ,mai mua máy t hương dẫn cho,vì jo k nhơ nữa,có máy là xong liền
đang định tậu con N86 này,k biết hay bằng 5800 k,nhưng 5800 ghê nhất cái màn hình,hichic
k biết ai có ý kiến j về 58 và N86 này nhỉ,thấy N86 ham ở chỗ 8MP và bộ nhớ trong 8GB còn k thấy j hơn như tốc độ chẳng hạn
58 nghe nhạc hay và cảm ứng thì rất tiện khí dùng Xplore

5800 khi xài Xplore thì cực kỳ bất tiện chứ có tiện lợi gì đâu bạn. mấy cái icon nhỏ xíu toàn phải xài viết chứ khó xài ngón tay còn khi chọn thì nó cứ nhảy lung tung. Tui mới tiễn em nó lên đường rồi

thanha1969

N86 nghe nhạc loa ngoài quá tệ, còn pin thì không được khỏa lắm. Các máy Nokia đời cao pin đều chưa đáp ứng được yêu cầu nghe nhạc, lướt Web và chơi game lâu!

whatislove89

5800 khi xài Xplore thì cực kỳ bất tiện chứ có tiện lợi gì đâu bạn. mấy cái icon nhỏ xíu toàn phải xài viết chứ khó xài ngón tay còn khi chọn thì nó cứ nhảy lung tung. Tui mới tiễn em nó lên đường rồi

he,e thấy cảm ứng dùng tiện mà,lên xuống chỉ vuốt vuốt rát nhanh,tại e quen chăng ?????
hôm nay e tậu N86 ròi,nhưng hơi buồn là k thể tắt đc cái kiểu sạc khi cắm vào máy tính,ai biết bảo mình với,chứ vậy thì trai pin nhanh lắm,chẳng hạn vừa xạc đầy cắm vào máy vọc,nó lại xac tiếp

sao minh vừa mua máy mà cái Xpolre xem ram còn có 51Mb trên 120,chưa cài cái j cả

whatislove89

Thử rùi nhưng không được, hichic, ko hỉu tại sao nữa.

Dùng PC suite để kết nối internet cho máy tính (cấu hình bằng tay)
viettel:
ap: v-internet
id: mms
ps:1111
vina:
ap: m3-world
ps: 1111
mobi:
ap: m-wap
ps: 1234

bạn vào cài đặt bằng tay nhé,k đc cho từ động đâu,đảm bảo đc,dòng cuối cùng k fai điền

Chỉnh sửa cuối:

maseco

Member
N86 mạnh về chụp ảnh mà sao e thấy không ai bàn luận tới vấn đề này nhỉ .tại sao trong cùng 1 thời điểm,cùng 1 môi trường ánh sáng mà sao em chụp 1 bức sáng, 1bức tối .em đã thử che cái cảm biến as mà vẫn không được.hơi nghiêng cái màn hình xuống đất là nó tối ảnh liền .hơi ngửa lên trời là nó lại sáng lại .e dán che cảm biến as rùi nha .ai biết chỉ e với

whatislove89

mình mua đthoai ở so8mobile 88 nguyễn thái học,nhưng
t1: sao mở lắp sau ra trả nhìn thấy cái tem nào dán vào chân ốc nhỉ?
t2: có fai N86 để theme "Nokia Nseries Indigo" khi vào 1 số mục nó có sọc kẻ ngang màn hình k? hic,chuyển theme khác hình như k bị
có ai mua máy mới ở cửa hàng nào tin tưởng mà cũng như mình k,hi vọng máy mơi nào cũng vậy hehe
hì,mình sợ cho mình máy cũ thì bỏ mợ

Chỉnh sửa cuối:

thanha1969

mình mua đthoai ở so8mobile 88 nguyễn thái học,nhưng
t1: sao mở lắp sau ra trả nhìn thấy cái tem nào dán vào chân ốc nhỉ?
t2: có fai N86 để theme "Nokia Nseries Indigo" khi vào 1 số mục nó có sọc kẻ ngang màn hình k? hic,chuyển theme khác hình như k bị
có ai mua máy mới ở cửa hàng nào tin tưởng mà cũng như mình k,hi vọng máy mơi nào cũng vậy hehe
hì,mình sợ cho mình máy cũ thì bỏ mợ
Làm gì có kẻ sọc ở theme Nokia Nseries Indigo nhỉ, còn 6 ốc phía sau của mình thì cũng không có tem!

phantnang

N86 mạnh về chụp ảnh mà sao e thấy không ai bàn luận tới vấn đề này nhỉ .tại sao trong cùng 1 thời điểm,cùng 1 môi trường ánh sáng mà sao em chụp 1 bức sáng, 1bức tối .em đã thử che cái cảm biến as mà vẫn không được.hơi nghiêng cái màn hình xuống đất là nó tối ảnh liền .hơi ngửa lên trời là nó lại sáng lại .e dán che cảm biến as rùi nha .ai biết chỉ e với

cái đó do may tự đặt độ bù phơi sáng đó bạn, không phải do cảm biến sáng màn hình đâu. bạn có thể chỉnh nó trong chương trình chụp ảnh đó.

whatislove89

Làm gì có kẻ sọc ở theme Nokia Nseries Indigo nhỉ, còn 6 ốc phía sau của mình thì cũng không có tem!

lạ thật,của mình khi để thêm đấy khi vào quản lí tập tin,có 1 đường kẻ sọc bé bé bên trái màn hình
bạn nhìn kĩ xem
k có tem gắn trên ốc hả,lạ nhỉ?vậy bung máy biết dằng nào,bạn mua máy ở đâu??

maseco

Member
@phantnang : thanks bạn nhiều nha .minh online = dt nên bạn thông cảm . @ nguyenvantung : bạn yên tâm khi ko có tem dán trên ốc vít bạn nhé , còn theme mà bạn nói có đường kẻ phía bên trái thì kiểm tra lại máy bạn chứ máy mình cũng ko có

whatislove89

@phantnang : thanks bạn nhiều nha .minh online = dt nên bạn thông cảm . @ nguyenvantung : bạn yên tâm khi ko có tem dán trên ốc vít bạn nhé , còn theme mà bạn nói có đường kẻ phía bên trái thì kiểm tra lại máy bạn chứ máy mình cũng ko có

bạn fai vào đúng quản lý tập tin cơ,còn tất cả các mục khác sẽ k thấy ,duy chỉ co trong quản lý tập tin là có kẻ sọc ở bên trái khi để theme đó :D

hoangtuchuot

A cho e hỏi .con n86 của e bị mat rom. Do bạn e ngịch và xoá di.nhưng vẫn chạy dược tipos Như vậy e co can hack lại ko?.va a chỉ giúp e cách 4mat4ngon may 86 nhak. E thank a nhiều

maseco

Member
@nguyenvantung: ồ nhìn kỹ mới thấy 1 đường ngang màu đen ngay dưới cột sóng tới chữ y (quản lý ) không hiểu tai sao nhỉ !@hoangtuchuot : bạn dùng X-plore mở ra mà thấy (ổ C và E hiện thư mục private) và chỉnh sửa được trong đó thì không cần hack nữa .còn nếu ngược lại thì phải hack lại

Chỉnh sửa cuối:

z01222282682

có ai bị trường hợp này không? lâu lâu khởi động lại thì nó không có hình 2 bàn tay + chuông khởi động,và khởi động rất lâu,khoảng tầm 1p,..... ai giải thích hộ mình :D thân

z01222282682

hôm nay e tậu N86 ròi,nhưng hơi buồn là k thể tắt đc cái kiểu sạc khi cắm vào máy tính,ai biết bảo mình với,chứ vậy thì trai pin nhanh lắm,chẳng hạn vừa xạc đầy cắm vào máy vọc,nó lại xac tiếp

bạn thử khi cắm cap vào thì chọn nó dòng "chuyển dữ liệu " ấy :D hok sạc pin + không chuyển qua theme mặc định khi dùng ổ đỉa chung :D chúc vui:Dthankl
sẵng đây cho mình hỏi luôn,sao mình cài SmartSettings thì vào tin nhằn soạn tin không được,không viết được chử nào,bạn nào biết giú mình

Chỉnh sửa cuối:

ninhhot

Delete Rompatches thì làm sao mà hiện thư mục parive nữa.:-??giờ tìm bản Rompatches cài vào may ra dữ dc hack.
@hoangtuchuot...k dc thì tối mang qua pòng tớ hack lại cho:D

z01222282682

Delete Rompatches thì làm sao mà hiện thư mục parive nữa.:-??giờ tìm bản Rompatches cài vào may ra dữ dc hack.
@hoangtuchuot...k dc thì tối mang qua pòng tớ hack lại cho:D

4mat lại là có rom lại àh :D mình 4mat 4 lần/2tuần :D thân

hoangtuchuot

A ơi. Dúng là ko habk dc that. E hack ca buổi chiều ma ko hack dược. E cho rum vao ma cũng ko hack dc. Chán quá