• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

maseco

Member
hic em mới rước 1 em về .hàng fpt 100% mới lun nha .nhưng cảm nhận đầu tiên của e là . 1 chán: qủa pin mau hết wá . 2 chán: load ảnh như rùa . 3 chán : camera dễ bị xước wá (xót ruột) đang cố tìm phương pháp che bụi . 4 chán :nghe nhạc không bằng N81-8gb . 5 chán : tắt màn hình tối thui chỉ hiện thị dòng đồng hồ sáng sẽ thấy màn hình lem ngoem màu đen như bóng ma rất xấu,chỉ thấy ở ban đêm . 1 thích :chụp ảnh ,quay phim .2 thích kết nối tv xem phim .còn lướt web tốc độ có cải thiện khi dùng trình mặc định

z01222282682

hic em mới rước 1 em về .hàng fpt 100% mới lun nha .nhưng cảm nhận đầu tiên của e là . 1 chán: qủa pin mau hết wá . 2 chán: load ảnh như rùa . 3 chán : camera dễ bị xước wá (xót ruột) đang cố tìm phương pháp che bụi . 4 chán :nghe nhạc không bằng N81-8gb . 5 chán : tắt màn hình tối thui chỉ hiện thị dòng đồng hồ sáng sẽ thấy màn hình lem ngoem màu đen như bóng ma rất xấu,chỉ thấy ở ban đêm . 1 thích :chụp ảnh ,quay phim .2 thích kết nối tv xem phim .còn lướt web tốc độ có cải thiện khi dùng trình mặc định

1 chắc tại lướt web nhìu nên mau hết là phải
2 máy mình tất cả có 874 tấm hình,load có chậm đâu,dùng R.Viewer 6.0 ấy hay dùng pm Nokia Image Exchange
3 đồng ý
4 lắp tai nghe vào đi rồi thấy cái nào hơn :p:p
5 tìm 1 cái flash nào sáng sáng mà coppy vào thẻ nhớ rồi chọn cho nó làm màng hình chờ,hay lấy cái hình động củng dc:D

maseco

Member
Đã kiểm chứng qua tai nghe rùi đó bác N81 bác lấy tai nghe của sony ericsson mà test đừng lấy tai nghe zin của nó lúc đó bác sẽ cảm nhận được âm nhạc của N81 -8gb bác nhé .à cho e hỏi thêm chút theo các bác e có nên up fw lên 21 không ,của e vẫn đang còn 20.115 .hiện tại e chưa thấy lỗi gì cả mỗi tội chưa hack được .toàn phải sign để cài .e ko biết hack =jaf chỉ biet hack =helloOx thui .buồn 1 s

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

Đã kiểm chứng qua tai nghe rùi đó bác N81 bác lấy tai nghe của sony ericsson mà test đừng lấy tai nghe zin của nó lúc đó bác sẽ cảm nhận được âm nhạc của N81 -8gb bác nhé .à cho e hỏi thêm chút theo các bác e có nên up fw lên 21 không ,của e vẫn đang còn 20.115 .hiện tại e chưa thấy lỗi gì cả mỗi tội chưa hack được .toàn phải sign để cài .e ko biết hack =jaf chỉ biet hack =helloOx thui .buồn 1 s

cứ up có mất jie đâu.hack rùi mới cần ju~ chứ chưa hack thì tội jie:D

z01222282682

Ý e là cái fw 20 và 21 cái nào ổn định hơn

fw 21 ổn định hơn,xoay màng hình không còn bị giật :D vừa mới hack xong con fw 21.006 nè :D:D
mấy pro nào cho mình hỏi,khi 4mat *#7370# thì nó chỉ 4mat ổ C,còn ổ chung (E) thì nó không 4mat, pm cài đặt trong đó vẫn còn nhưng xài không dc,4mat lại thì uổng mấy tập tin trong đó,vậy làm cách nào xóa hết mấy pm trong ổ chung vậy?thank

Chỉnh sửa cuối:

ninhhot

@Mình cũng gặp như b hoài àh.,k thể xóa dc nếu .muôn dùng nhưng famem đó nữa thì tìm đúng nhưng file đó cài lại là dùng dc,còn muốn remove thì chỉ có cách 4mat o E mới hết

z01222282682

@Mình cũng gặp như b hoài àh.,k thể xóa dc nếu .muôn dùng nhưng famem đó nữa thì tìm đúng nhưng file đó cài lại là dùng dc,còn muốn remove thì chỉ có cách 4mat o E mới hết

giờ chỉ còn cách là cài lại tất cả các pm xong xóa nó đi,chỉ duy nhất cách đó thôi :p:D

maseco

Member
Các bác cho e hỏi cái bản helloOX Nào hack được fw 21.006 vậy .với e up fw = pm điện thoại từ 20.115 lên 21.006 vậy có bị thiếu gì không chứ em thấy chẳng có gì khác cả

myhang79

Bạn lên Ver 21.006 luôn đi. Up bằng Phoenix nha. Trong bài viết của mình có Link cho bạn down Ver 21 luôn.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?83317-Hack-Nokia-N86-Firmware-V20-v21-b%C4%83%CC%80ng-phoenix-ho%C4%83%CC%A3c-jaf/page4

Last edited by a moderator:

npntrien

Có ai dùng N86 làm Moderm không? Mình thử mấy lần rùi mà không được. Bạn nào thử thành công thì truyền lại cho mình ít kinh nghiệm với. Đa tạ!

myhang79

Có ai biết cách lôi cái dòng "WLAN Scanning..." ra ngoài màn hình chờ như N85 không vậy? Chỉ mình với.