• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

solochom1989

Chậc chắc tay nghề chụp hình mình còn kém wá :D công nhận thua bác 1 lần đi :( hẹn kiếm cảnh nào đẹp báo thù ^^! bác DEVIL_BESIDE_YOU chụp cảnh ở đâu mà đẹp wá >_< chắc hok cạch với bác nổi rùi :D Còn cô gái trong hình của pác traingheohn la gf hay em gái dzậy ;;)

kingofmummy

Chà vui phết, cho mình tham gia vài tấm = con N95 cùi.
Trình chụp hình ko cao, ae cứ nhận xét vô tư nhé :D

Chụp ban ngày, ánh sáng đầy đủ:

Chụp ban đêm:

Cuối cùng...macro

TraiNgheoHn

solochom1989: con bạn thân anh đó hehe

kingofmummy: mình thấy nó cứ bị nhòe hình.bác có room lên không vậy?

solochom1989

Bác này chắc chụp xa nè :-? em thấy nó nhòe hơn hình của em nữa :p hoặc là tay nghề cũng như em thui :p:p dù sao bác cũng chụp cảnh đẹp wá>_< khi nào fải đi lùng cảnh thui ^.^
To traingheohn : Sao anh hok up hinh gf lên luôn :D

kingofmummy

@solochom: thx nhé :">
@traingheohn: ko có zoom :D
mình chụp vậy rửa ra khổ 12x16 nếu ko quá khắt khe về chất lượng thì cũng ok lắm rùi

túm lại: iu N95 nhứt :x

quatban

Tối, tắt hết đèn (tiếc là con chưa ngủ nên chưa "mần ăn" được)

Chỉnh sửa cuối:

DEVIL_BESIDE_YOU

Solochom:chia sẽvới bác 1 ít kinh nghiệm nè ...khi chụp hình thì càmmáy cho chắc ko được rung tay,thứ 2 là sau khi chụp xong thì từ ntừ lấy dt về xem hình...nhìn hình của báclà bik vừa chụp xong là bác giật dt về xem liền rồi ...hehehe...........với lại nêu với diều kiện đủ sáng thì nên tất flash đi .........chụp ngoài trời thì bác nên chọn chế độ phong canh
Ahhhhh........cía cảnh này là hầm đá ở thủ đức sau nhà mình ...

DEVIL_BESIDE_YOU

quatban:bác có resize hình lại ko mà thấy nhỏ thế ...????nói thật nha....mình thấy N82 cho chất lượng hình ko được như N95 ...hihihi

kingofmumy:hình bácchụpkhá ok đó chứ ............mai một nhớ cầmdt chắc chút nha bác .............hihi

traingheohn:bác có cô bạn gái xinh thế ...còn cô nào xinh thế giới thiệu cho emvới ah ...hihihi

Last edited by a moderator:

kingofmummy

Tối, tắt hết đèn (tiếc là con chưa ngủ nên chưa "mần ăn" được)

tấm này nếu bác tắt hết đèn tối thui thì flash N82 quá tốt.
nhưng chắc phải còn đèn vì con nít ko chơi đồ chơi trong bóng tối :D

Kojiro

Super V.I.P
N82 có cái đèn xenon hơn con N95. Nhưng chất lượng ảnh thì qua quan sát thì màu của N82 hơi "tái" thì phải.

solochom1989

traingheohn : Ai dà tỉnh củm wá:p:p
DEVIL_BESIDE_YOU : Sao em chụp thì thấy nó đẹp lắm mà >_< chắc tại rung tay hoặc là chụp xong giựtlại ngó wá ~.~ . Để tiếp thu kinh nghiệm chụp mấy tấm sau mới dc ^^!

DEVIL_BESIDE_YOU

traingheohn : Ai dà tỉnh củm wá:p:p
DEVIL_BESIDE_YOU : Sao em chụp thì thấy nó đẹp lắm mà >_< chắc tại rung tay hoặc là chụp xong giựt lại ngó wá ~.~ . Để tiếp thu kinh nghiệm chụp mấy tấm sau mới dc ^^!

Nhìn trên Dt thì cái nào ko như cái náy bác...:D

quatban

tấm này nếu bác tắt hết đèn tối thui thì flash N82 quá tốt.
nhưng chắc phải còn đèn vì con nít ko chơi đồ chơi trong bóng tối :D
Chúng nó đang chơi thì em tắt đèn để thử flash nhưng đúng là còn đèn (đèn ngủ thôi, loại 10w bán đầy ở ngoài đó mà).

Mà em thấy buồn các bác thật. Các bác cứ thích con nào là tâng con đó đến mây xanh, trắng, đỏ, tím, vàng luôn.
Nhưng dù sao cũng đồng ý với các bác N95. Mấy tấm em chụp và post lên trước giờ là bằng con N95 8GB của em đấy (phù hợp với dáng vóc "đô con"=mập mạp của em hehehe).
Em post thêm một tấm mới chụp tối qua nhé. Ai nói flash của N95 tệ nào?

Last edited by a moderator:

quatban

Hội Chợ Xuân 2008. Từ giờ đến hết Tết chắc còn nhiều hình lắm, các bác góp ý nhé (N95 8GB).

TraiNgheoHn

N95 chụp đẹp thật,hôm qua e đi liên hoan,chụp trong phòng tối có mấy bóng đèn,e thấy N73 chụp kém lắm,ảnh mờ tịt,kô biết do làm sao nhỉ?thiếu ánh sáng chăng?

quatban

N95 chụp đẹp thật,hôm qua e đi liên hoan,chụp trong phòng tối có mấy bóng đèn,e thấy N73 chụp kém lắm,ảnh mờ tịt,kô biết do làm sao nhỉ?thiếu ánh sáng chăng?
N73 chụp tối kém lắm, ảnh muỗi ghê hồn, rửa nhìn tệ. Bác lấy 1 con N95 đi.

Status
Không mở trả lời sau này.