• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

antonixic

^^ hình hoa lá thì ok thật nhưng hình có quả TV thì cứ thấy nó hột hột bể bể thế nào ấy =.= tấm marco tờ báo thì tui nghĩ cũng giống N73 thôi :D
anyway, N95 vẫn là top :D

cnt1909

Trông cũng khá những mà ở cái nào mà chuyển gam màu nhanh thì trông có vẻ như là có hiện tượng răng cưa ấy nhỉ.Hổng biết là do máy hay do kỹ thuật chụp nhỉ?

Mấy anh, cho em hỏi về cái này 1 chút:
Tại sao mỗi lần em cắm dây cáp vào điện thoại để chép nhạc, khi tháo ra, thì update nhạc lại thì máy báo lỗi :Music: already musicfiles(-14).
Với lại em có mấy file *.flv, mà máy em ko đọc được, mấy anh co thể chỉ em soft nào đọc được file đó trên điện thoại được không?
Em đang dùng N73ME.

Thứ nhất bạn thoát hẳn cái music player ra rồi mới vào và update. Cách thoát ra không biết có bro nào post chưa ấy nhỉ:) Mà có khi không cần update đâu, nó tự hiện ra trong list music đó.:|

Thứ 2 muốn đọc flv phải cài flashlite 3.0 và cài thêm cái FLV player. Ngại up quá:) Bạn tự tìm nhé:D

DEVIL_BESIDE_YOU

^^ hình hoa lá thì ok thật nhưng hình có quả TV thì cứ thấy nó hột hột bể bể thế nào ấy =.= tấm marco tờ báo thì tui nghĩ cũng giống N73 thôi :D
anyway, N95 vẫn là top :D
cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến ....hình nó ko được đẹp ở cái pic tv là vì cái đó chụp trong nhàthiếu sáng bạn ơi .........từ ngoài còng vào tới phòng khách nhà mình xa lấm trên 15m chứ chằng chơi...lại ko bật đèn nên nó mới tối thế .......con mấy pic kia là mình chụp ờ cái nhà khác .....nên nó dư sáng ah..hehe

Đúng là ăn đứt n73 gòy:(Mọi thứ của n95 đều tuyệt,ko chê vào đâu được...bao giờ DEVIL_BESIDE_YOU có ý định chuyển nhượng lại n95 PM mình nhá;;)...Thèm quá =P~
vâng............ kojiro cũng bào mình thế..hehehe....khi nào con viewty hay con p5i của se có mặt ở vn mình sẽ tiễn em N95 đi ah...chứ hiện tại mình chưa thấy em nào ở vn có thễ so với n95...khi nào mình tiễn mình sẽ pm bạn nha;;)

Trông cũng khá những mà ở cái nào mà chuyển gam màu nhanh thì trông có vẻ như là có hiện tượng răng cưa ấy nhỉ.Hổng biết là do máy hay do kỹ thuật chụp nhỉ?
do máy bạn ah...chế độ lấy nét tự động của n95 ko được tốt lấm ....còn về khã năng chụp hình bằng mobile của mình ko phải khoe chứ cũng có hạng đấy...hehehe...mình chụp hình bằng mobile từ cái thời k7,rồi n70 me,n73 me,cybershot k800i......và nhìu con nữa ..........dt mình mùa thường chụp hình nhìu nhất

To all .....mấy bác có hình chụp bằng mobile gì cứ post lên xem cho vui nha...............dt gì cũng được mà ...nhớ để tên dt là được mà .....thanks all

Last edited by a moderator:

TraiNgheoHn

Máy mình có 3.2 nên không dám đưa ra đọ sức.nhưng mà phải nói con 5.0 nó khác chụp ảnh phê kinh hiii

DEVIL_BESIDE_YOU

Máy mình có 3.2 nên không dám đưa ra đọ sức.nhưng mà phải nói con 5.0 nó khác chụp ảnh phê kinh hiii
bạn ơi..topic này ko phải đễ phân cao thấp mà là đễ anh em cùng chia sẽ bàn luận cho nó vui...chứ bạn thấy đó bên phần ứng dụng game thì anh em vào rất nhìu .........mà bên thao luận thì chằng mấy ai quan tậm nên mình mới làm 1 cái gì đó đễ anh em tham gia hoạt động cho vui diễn đàn ...vì vậy bạn cứ pót hình lên rồi anh em mình thảo luận cho vui nha....dt gì cũng được mà.....vui là chính..học hòi chia sẽ kinh nghiệm là mười ...hehehe

TraiNgheoHn

Vậy thì mình xin giới thiệu mấy bức hình được gọi là nét nhất của 3.2 nhé :

horkbajir

mình mới tìm đc vài tấm hình so sánh giữa N82 N95 và SE K850i post lên cho mọi người, hơi nặng vì để nguyên size, có thế mới so sánh chuẩn được chứ resize về 600x800 thì chú nào chả như chú nào :D ảnh đầu là N82 và ảnh sau là N95

Còn đây là đọ Flash N82 và K850i (N82 trước và K850 sau)

Rút ra kết luận là N82 và N95 không có chênh lệch quá lớn, nhưng Flash xenon của N82 ăn đứa K850 về độ thể hiện màu sắc :D thêm vài hình made by N82 cho vui này ^^

p0rtykjn

Cho mình hỏi con N73 ME của mình đang update library của chương trình nghe nhạc default của máy bình thường. Tự dưng gần đây ko update được nữa, mặc dù đã copy hết nhạc vào đủ các nơi có thể rồi nhưng gắn thẻ vào vẫn ko update được nhạc. Tắt đi bật lại refresh vẫn thế,để cả ngày nó vẫn chạy chạy cái fần Adding nhưng ko nhận ra được tí nhạc nào cả. Format lại hoàn toàn máy rồi vẫn vậy.

Vấn đề của bạn mình cũng đã từng gặp rồi...Khắc phục cũng đơn giuản lắm...Vấn đề ở đây ko phải là lỗi firmware máy mà là lỗi thẻ nhớ bạn ạ...Chỉ cần bạn format lại thẻ nhớ bằng điện thoại là xong ngay thôi.
Chúc thành công ! :D

DEVIL_BESIDE_YOU

To traingheohn: ko biết bác làm ăn thế nào mà con 3.2 của bác chụp cái pic đầu tệ quá ..........pic dưới thiếu sáng lại ok .....giờ mình post 1 số hình chụp của cam 3.2 cho bác xem nha

DEVIL_BESIDE_YOU

To horkbajir: đúng là giữa n82 và N95 ko trên lệch lấm ....còn k85 về chụp hình ko được ok như quãng cao ................mình đã từng xử dụng k85 máy bị lỗi nhìu quá .........

TraiNgheoHn

hhee,bức đầu là ngồi trên oto chụp qua cửa kính mà. Hơn nữa lại kô dùng flash nên nó thế hii

antonixic

kết nhất tấm có cái hoa marco của horkbajir:X:X:X:X Mới lại bác này ở nước ngoài chắc chắn :D

@DEVIL_BESIDE_YOU: hình ông chụp ở Câu lạc Bộ hàng Không Hồng hà fải hông ^^ (thám tử tí áh mà ^^)

DEVIL_BESIDE_YOU

antonixic:ý ông nói cáipic nào thế...........tui chụp bằng n95 thì ở nhà ..........con mấy pic chụp bằng k800i 3.2mp thì ở trước nhà thằng bạn ...và công viên gia định ............chỗ nhỏ bạn học quân sự ...............chụp mấy đứa bạn nó

DEVIL_BESIDE_YOU

traingheohn:hèn chi thì nó tối quá ..........hên là ko mỡ flash .......mỡ flash nó dọi vào kíng xe là khỏi thấy luôn rồi ............hehehe

antonixic

đó đó ý tui nói là mấy tấm chụp Công Viên Gia Định ấy, nhưng chính xác al2 trên hồng hà chứ nhỉ :-?

quatban

Hai đệ tử của em chụp bằng N82 lúc 21h trong nhà thờ trên đường Nguyễn Tri Phương.

Em quên mất cách sử dụng Flickr rồi, các bác xem tạm link này nhé

DEVIL_BESIDE_YOU

N82 chụp thế này thì ko phải đối thủ của n95 đâu ...........hình tái và có nhìu ruồi quá ............

Status
Không mở trả lời sau này.