• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

jim011

cái này có thể dánh dấu các file "nóng" và lựa chọn thuộc tính ẩn cho nó(hiên ra trên trình quản lí file thôi). Sẽ nhanh hơn là đổi đuôi đó bạn! nêu file trên thẻ nhớ thì có thể thực hiện trên PC được bạn ạ!=D>
Bác có thể nói rõ hơn được hem? Tại vì e đã thử đặt thuộc tính ẩn cho nó thì khi cho thẻ vô máy thì nó cũng tịt lun, 0 hiện lên trong file mgr nữa, mà 0 trong file mgr mà 0 thấy thì làm xeo mà xem được chứ. Hay tại e làm chưa đúng cách, bác chỉ rõ hơn cho e cách làm với.

accountcodes

Giúp em N73E với huuu

Máy em khi format thẻ nhớ thì dùng dc một lúc nó chuyển sang chế độ offline và nó báo phải lắp sim.nhưng rõ ràng em có lắp.và em đã kiểm tra ko bị lỏng sim em thử sim khác được nhưng sim của em cho vào lại trở lại dạng offline.và em sử dụng format *#7370# cũng ko được.mong các Anh chỉ giúp em với huuuuuu em đang sắp sỉu . :(:)(( Thank

ThAngNgO_

bạn lau sim cho sạch lai đi,có lẽ sim của bạn cắm vào các máy khác có khe kéo nên bị trầy lớp đồng tiếp xúc rùi,bạn lắp sim khác mà đc thì tốt nhất bạn thay sim khác,có mấy chục k thì phải :D

ThAngNgO_

Bác có thể nói rõ hơn được hem? Tại vì e đã thử đặt thuộc tính ẩn cho nó thì khi cho thẻ vô máy thì nó cũng tịt lun, 0 hiện lên trong file mgr nữa, mà 0 trong file mgr mà 0 thấy thì làm xeo mà xem được chứ. Hay tại e làm chưa đúng cách, bác chỉ rõ hơn cho e cách làm với.

sài Explorer để ẩn bạn hiền :D

cugieo

Theo bạn Thangngo nghĩa là bạn nên đổi sim khác, có thể sim của bạn quá cũ rồi.Bạn dùng mạng nào ra cửa hàng của mạng đó để đổi lấy sim mới.Giá khoảng 50.000đ.

antonixic

Máy em khi format thẻ nhớ thì dùng dc một lúc nó chuyển sang chế độ offline và nó báo phải lắp sim.nhưng rõ ràng em có lắp.và em đã kiểm tra ko bị lỏng sim em thử sim khác được nhưng sim của em cho vào lại trở lại dạng offline.và em sử dụng format *#7370# cũng ko được.mong các Anh chỉ giúp em với huuuuuu em đang sắp sỉu . :(:)(( Thank

Máy bạn vẫn còn có htể nhận đc SIM (SIM khác) thì có nghĩa là vẫn còn ok ở các chân tiếp xúc SIM > không nguy hiểm lắm, đừng xỉu =))

Dúng là cách tốt nhất là nên ra cửa hàng dịch vụ và iu cầu 1 cái SIM mới. Tuy nhiên tiết kiệm là quốc sách ^^ nên bạn có thể thử ấn nhẹ mhiếng thép dùng để giữ SIM trong máy xuống > làm vầy để đảm bảo các chân tiếp xúc của máy tiếp xúc đầy đủ với chip SIM. Tui đã thử cách này đôi ba lần và cho kết quả tốt.

Kojiro

Super V.I.P
cho hỏi trong Bluetool có cái "remote sim" sử dũng để làm gì vậy mấy bác

Theo tài liệu search được thì đó là 1 profile để đồng bộ điện thoại với hệ thống thông tin trong xe hơi. Đây là nguyên văn nhe:

Remote Sim Mode or Sim Access Profile is a bluetooth profile that integrates the phone in to the car's telephone system. Previously, with most bluetooth profiles, the car used the phone's aerial and communicated over bluetooth. This sapped battery life and was prone to connection dropouts.

With RSM or SAP, the car's telephone ECU scans the SIM card in the phone and gains authorisation to use the SIM card, remotely, within the car's telephone system. So the phone now has no more use other than granting access to the SIM over bluetooth. The network communication and any other hardware on the phone is not utilised. This improves battery life and call quality, because the car now uses its own aerial and doesn't have to communicate over bluetooth. Also, the car (depending on manufacturer) can receive and send text messages.

galaxy_89

rồi đơ người luôn,chả biết tí về English,cho em hỏi thêm nha,pm roktv em đã từng xài trên N72,nhưng N73 ko biết cách sữ dụng,ai biết đễ đường dẫn ở đâu thì chỉ em với nha

galaxy_89

sao mình cảm thấy cái loa trên của mình bị hư thì phải,bịt bên trái thì còn nghe ở trên,còn bịt bên phải thì ko còn nghe ở trên nữa,theo minh biết thì N73 chỉ có 2 loa ở trên và dưới.tại sao lại xảy ra trường hợp như vậy hả mấy bạn,có bạn nào thử chưa,hãy thử và cho biết nha

ThAngNgO_

sao mình cảm thấy cái loa trên của mình bị hư thì phải,bịt bên trái thì còn nghe ở trên,còn bịt bên phải thì ko còn nghe ở trên nữa,theo minh biết thì N73 chỉ có 2 loa ở trên và dưới.tại sao lại xảy ra trường hợp như vậy hả mấy bạn,có bạn nào thử chưa,hãy thử và cho biết nha

ko việc j phải bịt cả :D.bác cho nằm ngang cái ĐT ra,rùi để dưới cằm nghe 1 bài nhạc sẽ cảm nhận đc Sterio của N73 nó mạnh như thế nào=))

galaxy_89

cái này mình ko nói về vấn đề Sterio nhưng mình nói là 1 bên nghe,1 bên ko nghe

0914387001

Sao con N73 của minh tu nhiên cứ mở ứng dụng nào lên dược một lúc là lại tắt mất nhỉ
Ai đó có thể giúp tôi với. Thanks!

Last edited by a moderator:

ptnmylove

Đem quăng vô tường là...hết.
Giỡn tí chứ bạn xem máy có full bộ nhớ không? có bị virus không. Tốt nhất nếu không biết gì thì đem ra tiệm sửa :D

minhkhoa2007

Sao con N73 của minh tu nhiên cứ mở ứng dụng nào lên dược một lúc là lại tắt mất nhỉ

Trước khi tắt nó có báo jì ko bạn?Bạn thử tắt máy 1 lúc sau đó chạy lại xem sao.

TraiNgheoHn

Theo mình thì bạn nên 4mat lại rồi cài đặt lại xem có như vậy nữa không? *#7370# ok

ThAngNgO_

Đem quăng vô tường là...hết.
Giỡn tí chứ bạn xem máy có full bộ nhớ không? có bị virus không. Tốt nhất nếu không biết gì thì đem ra tiệm sửa :D

choáng nhất là mang ra tiệm sửa:|,cứ format lại là ok ngay nếu soft bị "cộc đầu":D

cugieo

Bạn thangngo nói rất đúng, mang ra tiệm sửa khả năng bị đổi đồ là cao, lúc đó thì máy của bạn rất nhiều tật như sóng yếu, ăn pin...sẽ sinh ra vô số bệnh và lúc đó máy của bạn chỉ làm đồ chơi cho con trẻ được thôi.Nokia N73 đồ cũng đắt, trước tôi mua mỗi núm 5 chiều ở giữa mà giá đã vài trăm ngàn rồi.Máy đã đi sửa tốt nhất mang đi bán khẩn trương nếu bạn không muốn làm đồ chơi cho con nít (^_^)

nguyenvansang

Well-Known Member

Mình nghĩ máy của bạn có vấn đề với RAM rồi. Nếu muốn sửa thì mang ra chỗ Tiệm lớn 1 chút=> sẽ có uy tín hơn. Bạn có thể thực hiện Format hoặc Up FW trước khi nghĩ đến việc mang ra tiệm sửa. Nếu 2 cách đó ko khắc phục được thì có lẽ phải mang ra tiệm thôi.;;)

Kojiro

Super V.I.P
em có thắc mắc ntn ạ.
khi mà ùng blủetooth- nhận phim (đuôi avi) thì phim đấy sẽ vào hộp inbox
e muốn hỏi làm cách nào để chuyển nó vào thẻ nhớ được.tại những phần mềm quản lý hiện tại(down trên pdaviet) ko có phần inbox.
a nào hướng dẫn cho e cái,
edùng n73ME ạ

Bạn dùng Xplorer, vào Menu/Tools/Message. File bạn nhận nằm trong đây, lúc này chỉ cần copy file này qua E:/Video rồi refresh trong SM là sẽ mở được file thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.